Daban -daban tsare -tsaren kasuwanci don kasuwanci

MASU BIRI NA SHIRIN KASUWANCI DA MAGANA

Don haka kuna iya tambaya “Wane irin shirin kasuwanci ake buƙata don kasuwanci na? « Wannan jerin nau’ikan tsare -tsaren kasuwanci 6 ne daban -daban waɗanda zaku iya dubawa kuma ku tantance wanene ke aiki da kyau ko ya dace da kasuwancin ku.

Yawancin masu kasuwanci, musamman ƙananan masu kasuwanci, koyaushe suna kuskure suna imani cewa basa buƙatar tsarin kasuwanci. Kuma waɗanda suka yi imani suna buƙatar tsarin kasuwanci suma sun yi imanin cewa shirin kasuwanci zai yi aiki ga kowane nau’in kasuwancin.

Wannan ba daidai ba ne. Akwai nau’ikan tsare -tsaren kasuwanci daban -daban, A zahiri, akwai nau’ikan tsare -tsaren kasuwanci kusan guda 6.

Shin akwai nau’ikan tsare -tsaren kasuwanci daban -daban? Ana buƙatar tsarin kasuwancin da aka rubuta sosai ba kawai kafin fara kasuwanci ba, amma a duk lokacin haɓaka. Kuna iya rubuta tsarin kasuwanci don nemo masu saka jari da samun kuɗi.

Me yasa kuke buƙatar tsarin kasuwanci? Tabbas zai taimaka kuma zai cece ku matsala da yawa yayin aiwatar da kasuwanci.

Shirin kasuwancin zai ƙunshi manufofin kasuwancin ku da kuma tsammanin ci gaban ku. Yana da mahimmanci a fahimci cewa tsarin kasuwanci bai dace da kowane nau’in kasuwancin ba.

To irin tsare -tsaren kasuwanci nawa ne?

JERIN BABBAN IRIN NA SHIRIN KASUWANCI

  • SHIRIN KASUWAN KASA: Daidaitaccen tsarin kasuwanci ya sami canje -canje da yawa kwanan nan. Yanzu ya fi guntu fiye da na waɗannan kwanakin. Ana tsammanin daidaitaccen tsarin kasuwanci yana buƙatar taron shirin kasuwanci, wanda shine lokacin da kuke buƙatar gabatar da shirin kasuwanci ga masu saka hannun jari, banki, mai siyarwa, ko abokan tarayya. Tsarin kasuwanci na yau da kullun yana tare da taƙaitaccen bayani kuma zai ƙunshi ɓangarori da yawa waɗanda ke rufe kamfanin, samfura da aiyukan da yake bayarwa, kasuwa, dabarun da manufofin, ƙungiyar gudanarwa, da bincike da hasashen kuɗi.
  • SHIRIN KASUWANCIN DAKE CIKI: babban burin Tsarin kasuwanci na ciki masu sauraro a kasuwanci. An rubuta shi don kimanta aikin da aka gabatar, da kuma bayyana musamman yanayin kasuwancin na yanzu, wanda dole ne ya haɗa da farashin aiki gami da riba. Shirin kasuwancin na cikin gida zai kuma yi magana game da shirin yin amortizing duk wani babban jari da ake buƙata don kasuwancin, bayar da cikakkun bayanai game da tallan aikin da tsadar haya da fasaha. Tunda tsarin kasuwancin na cikin gida kawai za a buƙaci shi don dalilai na ciki ba don kowane nau’in amfani na waje ba, ba lallai bane ya ambaci ƙungiyar gudanarwa ko samar da cikakken bayanin kasuwanci mai cikakken bayani. Tsarin kasuwanci na ciki Mafi mahimmanci, zai yi gajarta fiye da madaidaicin shirin, amma dole ne ya haɗa da maƙasudi da manufofin kasuwancin.
  • SHIRIN KASUWANCI: Tsarin dabarun kasuwanci yana duba cikakken taswirar manufofin kamfanin da yadda suke da niyyar cimma waɗannan manufofin. Har ila yau, yana magana game da kafa tsarin tushe ga ƙungiyar gaba ɗaya, yana mai da hankali kan manyan matakai da saita manyan abubuwan da suka fi muhimmanci ga kasuwancin, maimakon takamaiman nauyi ga duk ƙungiyar. Tsarin dabarun kasuwanci ya ƙunshi abubuwa 5 daban -daban:
    • Duba hangen nesa
    • Dabarun cimma buri
    • Matsayin manufa
    • Abubuwan nasara masu mahimmanci
    • Jadawalin aiwatarwa

    Tsarin dabarun kasuwanci yana tattaro duk gwanin kamfanin a cikin babban hoto guda ɗaya, yana ƙarfafa ma’aikata suyi aiki tare a matsayin ƙungiya don taimakawa kamfanin cimma burinsa da manufofinsa.

  • Ingancin SHIRIN KASUWANCI:Shirin kasuwanci na nazarin yuwuwar shine babban nau’in shirin kasuwanci wannan gabaɗaya yana ƙayyade wane nau’in mutane ne zasu sayi samfura daban -daban da aiyukan da kasuwancin ke son siyarwa. Kuma kuma ƙayyade ko kasuwancin gaba ɗaya zai sami riba. Sassan nazarin yuwuwar zai haɗa da buƙatar takamaiman samfura da aiyuka, babban birnin da ake buƙata, da alƙaluman alƙaluma.
  • SHIRIN KASUWANCI: Shirin kasuwancin aiki galibi yana nufin ƙarshen lokacin da aka tsara don ayyuka daban -daban kuma manajoji kai tsaye ne ke haɓaka shi. Suna aiki azaman alamomin aiwatarwa ko wuraren tunani. An haɗa su da farko azaman bangare na uku na tsare -tsaren haɓaka kasuwancin shekara -shekara. Bugu da kari, suna haskaka nauyi daban -daban na kowane ma’aikaci a cikin kungiyar.
  • SHIRIN BAYAN KASUWANCI: Wadannan nau’ikan tsare -tsaren kasuwanci yayi magana akan zurfin nazarin ci gaban da aka shirya kuma ana iya amfani dashi don dalilai na waje da na ciki. Tsarin kasuwanci na haɓaka yana taimaka wa ƙungiyar ku ci gaba da lura da tsare -tsaren faɗaɗawa da duk wani ƙarin saka hannun jari da za a iya buƙata don manufa ɗaya. Yawancin lokaci an ƙirƙira shi azaman shirin haɓaka shekara -shekara kuma a mafi yawan lokuta ya haɗa da tsarin talla da tsarin kuɗi.
  • Duk wani nau’ikan tsare -tsaren kasuwanci Ya kamata ku haɗa da duk cikakkun bayanai na pani don ba masu son saka hannun jari matsakaicin gamsuwa da ƙarfin ci gaban pani.

    Kuna iya yiwa wannan shafi alama