Sirrin 8 don ƙirƙirar babban filin aiki

Rob Young de Mu

Ba wani sirri bane cewa muna son ganin samfuran ban mamaki da yawancin masu amfani da MOO suka ƙirƙira, daga ƙananan kasuwanci zuwa masu fasaha, masu zanen kaya, marubuta, da magoya bayan kukis. A zahiri, muna yawan samun ɗan kishi da yawan mako -mako muna ƙoƙarin watsa gwaninmu na ciki zuwa wani abu mai haske kamar hotuna (da kayan ciye -ciye!) Suna aiko mana.

Na biyu, muna son ganin wuraren aiki inda duk abin ya faru: rufin marubuci, dakin binciken fasaha, wurin haifuwa, da kayan abinci. Kuna buƙatar shiru na ɗakin da babu kowa? Ko kun fi son tashin hankali da tashin hankali na ofis ɗin da aka raba? Tebur mai datti ko odar oda? Tsarin shine mafi mahimmancin ɓangaren kerawa, kuma idan ba ku jin daɗi, yana iya zama kusan ba zai yiwu a fara ba.

A cewar Uwargida Wolfe, kowace mace (da namiji) tana buƙatar ɗaki na daban – wannan wata muhimmiyar buƙata ce ta kerawa, wahayi, da tunani. Ko kantin kofi, ɗakin karatu, ɗaki a gidanka, ko ofis mai zaman kansa, mun tattara abubuwan da muke so.

1. sanya shi sararin ku

Rufe ƙofa, rufe kowa da kowa (ban da abokan kasuwanci, karnuka ko kuliyoyi) kuma ku tabbata wannan shine sararin ku. Ji daɗin waɗannan lokutan ƙira; kada ku yi amfani da shi azaman falo ko ɗakin cin abinci. Wannan yakamata ya zama mafakar ku, daga nishadin gaskiya, al’amuran yau da kullun, da biyan kuɗaɗe.

2. Cire haɗin komai

Kada ku rufe ƙofar zuwa ainihin duniya – ku ɓuya daga duk abin da zai iya raba muku hankali. Muna magana ne musamman akan Intanet, don haka idan zaku iya ƙoƙarin kashe ta. Ba tare da Twitter, YouTube, da imel don canzawa ba, zaku iya mai da hankali kan aikin ku na yanzu. Idan da gaske kuna buƙatar samun intanet, shigar da app mai toshe jarabawa wanda zai ba ku damar shiga rukunin yanar gizon da kuke so tare da toshe waɗanda ba kwa buƙata.

3. Bari tunanin ku numfashi

Ka yi tunanin fararen allo, manna bayanan da ke kusa da shi – kar ka riƙe ra’ayoyi a kanka Takeauki jadawalin juyawa, allo, allon allo, duk abin da za ku dogara a wani wuri ku kashe kuɗi a kai.

4. Nemo madaidaicin kayan daki

Wataƙila ɗayan mahimman abubuwan da za a yi la’akari da su shine kayan daki. Yayin da za ku ciyar da mafi yawan rana a teburin, siyan wanda kuka ƙaunace shi. Sayi kujera mai kyau wanda ba zai riƙe ku ba bayan kwana huɗu madaidaiciya na sa’o’i 18, kuma ku tabbata kun saita masu saka idanu na kwamfuta da faifan maɓalli daidai. Yana da ban sha’awa, amma kuna buƙatar zama lafiya kuma ba rashin lafiya ba. Yi la’akari da abin da za ku buƙaci, daga ƙirƙirar ƙaramin ɗakin karatu tare da shimfidar bene zuwa rufi, kabad ɗin yin rajista, tebur, ko kujera mai daɗi da za ku zauna yayin da kuke yin tunani kan tambayoyinku.

5. Yi Feng Shui.

To watakila ba daidai – Ba ma tsammanin za ku yi hayar ƙwararru, amma kuna buƙatar yin tunani game da inda abubuwa ke faruwa a cikin ɗakin. Pickauki ɗaki tare da kyakkyawan ra’ayi, saita tebur kusa da taga, kuma ƙara (kodayake ba a zahiri ba) kamar tsirrai da kyandir.

6. Yi tunanin haske + launi = aiki

Roomakin ɗakin da ke da haske dole ne kuma bai kamata ku dogara kawai da hasken wucin gadi ba. Idan za ta yiwu, zaɓi ɗaki tare da babban taga wanda zai ba da isasshen haske na halitta. Zaɓi walƙiya ta halitta akan tsauraran tunani, amma tabbatar cewa kuna da fitilun tebur da yawa idan yayi duhu.

7. Karanta, saurara, (ba) duba

Idan kuna da wahalar farawa da safe, gwada yin rijista zuwa wasu shafukan yanar gizo, kama littafi, ko karanta jarida don farawa. Fara ranar tare da littafi na iya zama mabuɗin samun wahayi. Zaɓi kiɗan da ke motsa ku, ba kiɗan da ke kunna rediyo ba; Akwai dandamali da yawa da zaku iya amfani da su don yin layi kan kiɗa da nemo sabbin masu fasaha. Koyaya, muna yin taka tsantsan akan YouTube: yana da sauƙin shiga, kuma kafin ku sani, ranarku ta farko mai fa’ida ta zama sa’o’i huɗu na kallon bidiyon cat.

8. Fita daga gida.

Shin kun gwada komai, amma har yanzu kuna fuskantar matsala aiki daga gida? Je zuwa kantin kofi mafi kusa ko ɗakin karatu. Muna ba da shawarar ɗakin karatu da farko saboda ba lallai ne ku sayi kofi kowane rabin sa’a ba, yana da Wi-Fi kyauta, duk littattafan da kuke buƙata, da yanayi mai annashuwa. Koyaya, idan ba ku son yin shiru kuma kuna buƙatar kofi na awa ɗaya, cafe ɗin cikakke ne don kwana har sai kun yi aiki sosai. Sauƙaƙan aikin barin gida da zuwa wani wuri na iya dawo da kwakwalwar ku kan hanya da lalata ranar ku.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama