Yadda Akanta ke Taimaka wa Ƙananan Kasuwancin ku Ajiye Kudi

Mawallafi: Nishi Patel

Ƙananan masu kasuwanci koyaushe suna buƙatar masu lissafin kuɗi. Suna shirya haraji kuma suna ba da shawarar kuɗi. A Amurka, kusan tara daga cikin ma’aikata goma sun yi imanin cewa ɗaukar akawu yana da amfani.

Kudin rashin ɗaukar mai akanta

Kimanin rabin ƙananan ‘yan kasuwa na Amurka da masu mallakar mallaka suna amfani da sabis na akawu ko mai kula da littattafai don dawo da harajin su. Da yawa daga cikinsu sun sami nasarar rage takaddar aƙalla awanni biyu. Hakanan yana da arha sosai a bar su suyi aikin, saboda zaku iya mai da hankalin ku akan gudanar da kasuwancin.

A halin yanzu, masu kasuwanci na iya ɗaukar matsakaicin sa’o’i tara don kammala shirye -shirye da biyan haraji. Tunda lokacinku yana da ƙima, yana da kyau ku ba da waɗannan ayyukan ga ƙwararren masanin kuɗi.

Kuna buƙatar wani akawu ko akawu?

Dangane da bukatun ku na kuɗi, kuna iya buƙatar akawu ko akawu, ko duka biyun. Kodayake waɗannan biyun ƙwararrun masana harkar kuɗi ne; yayi ayyuka masu mahimmanci amma daban -daban:

Masu lissafin suna adana bayanan ma’amalolin kuɗi na yau da kullun, kamar jerin duk kuɗin shiga da kashe kuɗi. Suna kuma iya sarrafa biyan albashi da daftari.

A halin yanzu, masu lissafin kuɗi na iya taimakawa shirya dawo da haraji da bayar da taƙaitaccen bayanin kuɗin kasuwancin ku. Suna iya:

  • Shirya da sake duba bayanan kuɗin kamfanin ku
  • Ƙirƙiri rahotanni
  • Bada bidiyo mai mahimmanci na kasuwanci

Muhimmancin masu ba da lissafi a matakai daban -daban na kasuwanci.

Bayan biyan haraji, su ma manyan abokan hulɗa ne a matakai daban -daban na kasuwancin ku.

1. Shiryawa don kaddamarwa

Lokacin ƙirƙirar shirin kasuwanci, zaku buƙaci akawu wanda zai bita ko bincika bayanan kuɗin ku. Wannan yana da mahimmanci, musamman idan kuna neman rance ko babban mai saka jari. A matsayinsu na masana harkar kuɗi, su ma za su iya bayyana yadda:

  • Sayi ko hayar kayan aiki
  • Kimanta samfuran ku ko sabis
  • Taimaka haɓaka babban jarin ku

2. Kaddamarwa

Masu lissafin kuɗi na iya ba ku shawarwari da ayyuka masu mahimmanci lokacin da kuka fara kasuwancin ku. Suna iya taimakawa:

  • Kafa tsabar kuɗi ko tsarin lissafin kuɗi
  • Zaɓi software na lissafin kuɗi don kasuwancin ku

Dangane da masana’antar ku, akawu zai iya ba da bayanai masu mahimmanci kan amfani da takamaiman software na al’ada.

3. Fadadawa

Da zarar kasuwancin ya fara haɓaka, tsarin lissafin ku zai buƙaci sabuntawa da yawa, kamar:

  • Aiwatar da tsarin biyan ma’aikata
  • Yi kimanta tasirin kuɗi na fa’idodin ma’aikata daban -daban.
  • Ƙirƙiri rahotannin kuɗi da taimako na bita
  • Ba kamfanin ku shawara kan yadda za a inganta kwararar kuɗi

4. Fita

Wataƙila dole ku bar kasuwancin ku ku yi ritaya wata rana. Saboda haka, zaku buƙaci sabis na akawu wanda zai ba ku shawara kan batutuwa masu zuwa:

  • Shirye-shiryen fansho
  • Zuba jari na mutum

Wani akawu kuma zai iya taimaka muku haɓaka ƙimar ciniki idan kuna son siyar da shi azaman ɓangaren dabarun ku na fita.

Fa’idodin software na lissafi

A yau, ƙididdigar ƙananan kasuwancin galibi yana buƙatar amfani da software ko aikace -aikace. Ba da daɗewa ba za ku iya amfani da wanda ke da ƙarfi ta hankali mai wucin gadi. Duk da yake kusan rabin suna amfani da software na tushen girgije, kusan software na uku da ke layi. Koyaya, wannan hanyar tana da fa’idodi da yawa, kamar:

  • Zai iya zama da rudani idan kai da akawu kana amfani da sigar software daban -daban.
  • Kuna iya samun damar littattafai kawai a ofishin ku. Idan ba ku adana fayilolinku zuwa kebul na USB ko a cikin imel ba, ba za ku sami damar zuwa gare su a gida ko tafiya ba.
  • Idan kuna da kwafin rikodi da yawa, akwai babban yuwuwar kurakurai za su faru.

Adana littattafai akan layi ko amfani da software na lissafin girgije ya fi araha a yau. Hakanan, ba lallai ne ku kashe lokaci mai yawa don koyan dabarun lissafi kamar:

  • Shigar da bayanai sau biyu
  • Yin sulhu akan lissafi

Hakanan kuna iya adana lokaci ta hanyar ƙayyade sigar maƙunsar da za ku yi amfani da ita. Hakanan zaka iya amfani da wannan don mai da hankali kan gudana da haɓaka kasuwancin ku.

Fita

A cikin kowane kasuwanci, akawu ko akawu wani muhimmin bangare ne. Ba tare da su ba, zai yi wuya a gudanar da kasuwancin ku. Kuna iya samun ƙwararrun ƙwararrun kuɗi, software na lissafi, ko duka biyun. Hakanan yana da mahimmanci ku saurara kuma ku bi shawarar kuɗi na akawu.

Shawarar da aka ba da shawarar: Depositphotos

Kuna iya yiwa wannan shafi alama