Yadda ake ƙirƙirar kalandar kafofin watsa labarun da ke aiki da gaske

John okampos

Gudanar da asusun da yawa ko ma asusun kafofin watsa labarun zai ɗauki lokaci mai yawa, ƙoƙari, da kerawa. Yana da wahala a tsara abun ciki, hotunan kafofin watsa labarun, da jadawalin lokaci ɗaya ba tare da ingantaccen tsari da takaddun shaida ba. Don ceton ku daga waɗannan lokutan masu ɗaci, kuna buƙatar ƙirƙirar kalandar kafofin watsa labarun.

Ana ɗaukar kalandar kafofin watsa labarun ɗayan kayan aikin da suka fi amfani a cikin tsarin tallan ku kuma ɗayan ingantattun kayan aikin talla na kafofin watsa labarun, yana ba ku damar gwada dabaru daban -daban har sai kun sami wanda ke aiki a gare ku da alamar ku.

Samun kalandar kafofin watsa labarun, ko yana da sauƙi kamar mahimman kalmomi don nuna shirin ku na kowane wata, ko cikakke wanda ya ƙunshi duk cikakkun bayanai kamar kwafin abun ciki, hashtags, emoticons, da hanyoyin haɗin gwiwa, tabbas zai adana muku lokaci da ƙoƙari.

Amma ta yaya kuke ƙirƙirar kalandar abun cikin kafofin watsa labarun da ke aiki da gaske? Ga wasu nasihu da muka haɗa don ku ƙirƙiri kanku.

1. Bayyana burin ku na kafofin sada zumunta

Lokacin fara kalandar kafofin watsa labarun ku, san menene burin ku. Kafa maƙasudan ku na gajere da na dogon lokaci. Lokacin saita maƙasudai na ɗan gajeren lokaci, yi tunani kuma fara ƙarami, takamaiman, da saita ƙayyadaddun lokacin ƙarshe.

Shin kuna son haɓaka tallace -tallace ta hanyar hanyoyin sadarwar zamantakewa ko kuna so ku ƙara wayar da kan jama’a?

Kowane post kuma yakamata ya kasance yana da ma’ana. Shin zai ilimantar? Za ku yi nishaɗi ko sayar da samfuran ku?

2. Gudanar da bincike mai sauƙi na kafofin watsa labarun.

Binciken duk tashoshin kafofin watsa labarun ku zai taimaka muku ayyana manufofin ku kuma ba ku damar yin gyare -gyare idan ya cancanta. Kammala wannan tsari zai ba ku damar ganin nazarin ku, masu sauraron ku, da alƙaluman ku. Hakanan zaku sami damar ganin sakonnin ku, sakamakon yaƙin neman zaɓe, da manyan dabarun aiwatarwa. Kula da sakonnin da masu sauraron ku ke ƙima sosai.

Yin duba zai kuma sanar da ku wane dandamali na kafofin watsa labarun ke aiki da kyau don samfuran ku. Har ila yau, bincika masu fafatawa da su kan tsarin bugawa da lokutan aikawa, da kuma alƙawarin su.

3. Nemo ko ƙirƙirar samfuri na kalandar kafofin watsa labarun.

Yawancin samfuran kalandar kafofin watsa labarun yanzu suna kan layi. Kuna buƙatar kawai zaɓi da zazzage samfuri wanda ya fi dacewa da ku. Amma idan kuna son ƙirƙirar kanku, zaku iya amfani da shafi ko maƙunsar bayanai don farawa. Samfurin ku na iya ƙunsar bayanan masu zuwa:

  • Tashar kafofin watsa labarun
  • kwanan wata
  • dutse
  • Abun ciki
  • Kayayyakin gani (hotuna, bidiyo, bayanan bayanai, bayarwa)
  • Bayanin kadari
  • Haɗa zuwa littafin da aka buga (blogs, forums, articles)

4. Sanin abin da za a aika

Kafofin watsa labarun yana game da isa ga masu sauraron ku da kuke so, isar da saƙon ku zuwa kasuwar da kuke so, da kuma tabbatar kun dawo da haɗin gwiwar da kuke so.

Sanin abin da ake aikawa yana hana cin lokacin ku. Samun tsarin abun ciki yana sauƙaƙa aikin kuma yana sauƙaƙe sarrafa abun ciki.

Binciken kafofin watsa labarun na iya taimaka muku tantance waɗanne kofe za ku ƙirƙira, saboda ba duk abubuwan da ke raba su bane kuma ba duk abubuwan da ke dacewa da duk tashoshin kafofin watsa labarun ba dangane da alkuki da masana’antu. Anan an ba da shawarar abun ciki wanda zaku iya aikawa ga dandamalin ku na kafofin watsa labarun:

  • Saurin tukwici
  • Memes ko GIF
  • CGU: abun ciki mai amfani ya samar
  • Watsa shirye shiryen
  • Bayani
  • Nasiha
  • Hotunan kamfanin
  • Gwaje-gwaje
  • Bincike da jefa ƙuri’a
  • Littattafai don bukukuwa da lokuta na musamman

5. Shirya sakonnin ku

Bayan ƙirƙirar shirin abun ciki, tambayoyinku na gaba yakamata su kasance: Yaushe ne lokaci mafi kyau don aikawa? Posts nawa yakamata in buga kowace rana?

Bai kamata lokutan aikawa su dogara da tsawon lokacin da kuke so ko saukaka ku ba, yakamata koyaushe yayi daidai da mafi girman haɗin gwiwar masu sauraron ku. Nemo mafi girman sa’o’i na tashar da kuke amfani da ita da adadin da aka ba da shawarar don inganta saƙonnin ku.

Facebook:

  • Mafi kyawun sa’o’i shine tsakiyar mako, daga 11:00 zuwa 13:00.
  • Tsawon sa’o’i su ne Litinin zuwa Juma’a daga karfe 9:00 na safe zuwa 15:00 na yamma.

Gorjeo:

  • Mafi kyawun sa’o’i shine Talata, Laraba da Juma’a daga 9:00 na safe zuwa 4:00 na yamma.
  • Tsawon sa’o’i su ne Litinin da Alhamis daga karfe 8:00 na safe zuwa 16:00 na yamma.

Instagram:

  • Mafi kyawun sa’o’i shine daga 10:00 zuwa 11:00 a tsakiyar mako.
  • Awanni masu aminci daga Talata zuwa Juma’a daga 10:00 na safe zuwa 15:00 na yamma.

LinkedIn:

  • Mafi kyawun lokacin shine tsakiyar mako daga 9:00 zuwa 12:00.
  • Awanni masu aminci sune Talata zuwa Jumma’a daga 8:00 na safe zuwa 14:00 na yamma.

Kuna iya bin diddigin waɗannan tsaka -tsakin lokaci kuma kuyi nazarin shigar ku bayan wata guda. Kalandar abun cikin ku na gaba yakamata ya dogara ne akan sakamakon sakonnin ku yayin waɗannan lokutan lokaci. Idan hakan yana aiki a gare ku, ci gaba, idan ba haka ba, yi wasu gyare -gyare.

6. Ka kasance mai daidaito

Wataƙila kuna mamakin abin da ya ɓace daga tallan kafofin watsa labarun ku wanda ke hana alamar ku ci gaba. Tabbas, wannan na iya zama kalandar ku ta abun ciki wanda kuke koyon yinsa a yanzu, ko kuma yana iya zama jerin aikawar ku.

Yanzu da kuka ƙirƙiri wani takamaiman tsari don tallan kafofin watsa labarun ku, ku kasance masu daidaituwa kuma ku tsaya kan jadawalin ku. Yana iya ɗaukar lokaci idan dole ne a yi shi da hannu kowace rana don haka yana da kyau a yi amfani da kayan aikin bugawa. Shirya post ɗinku a gaba shine mabuɗin nasarar sa saboda yana ba ku damar yin wasu abubuwa kamar bin diddigin aikin ku, bincika sabbin abubuwan da ke faruwa, da yin hulɗa tare da masu sauraron ku.

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don kayan aikin bugawa, kuma da yawa suna da kyauta. Facebook yana da jadawalinsa wanda zaku iya amfani dashi kuma Twitter yana da Tweetdeck tare da kyakkyawar dubawa. Hakanan zaka iya amfani da kayan aikin gudanarwa na ɓangare na uku kamar Hootsuite, Daga baya, Sprout Social, Buffer, da sauransu.

7. Saka idanu kan ayyukanku

Kalandar abun cikin ku ba kawai takardar yaudara ba ce. Hakanan yakamata ayi amfani dashi don bin diddigin binciken ku. Biye da auna nasarar ku kuma nemi dabarun da suka yi aiki da kyau. Zaka iya ajiye shi kuma ƙara shi zuwa kalanda abun ciki na gaba.

Bayanin da kuke samu daga kalandarku yana da mahimmanci kuma yana iya zama tushen inganta kalandarku ta gaba.

Wasanni na Pensamientos

Kafofin watsa labarun babbar duniya ce. Yana iya zama da wahala a wasu lokuta, amma idan kuna da kayan aikin da suka dace da ingantaccen tunani, zaku iya zama ɓangaren duniyar nan kuma ku sa alamar ku ta bunƙasa. A matsayin mai tallan kafofin watsa labarun, koyaushe ku sanya burin ku cikin duk abin da kuke yi. Lokaci naka yana da mahimmanci kuma kalanda abun ciki na tallan kafofin watsa labarun da aka tsara da kyau shine mabuɗin nasarar ku.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama