7 dabarun kasuwanci masu ban mamaki a Wyoming

Dole ne kyawawan dabarun kasuwanci a Wyoming?

Wyoming jiha ce a Amurka da ke da yanayi na musamman wanda ya bambanta da sauran jihohin tarayya. Wannan yanayi na musamman da halayensa sun sa Wyoming ta zama ɗaya daga cikin jihohin da ba su da yawan jama’a a Amurka.

Koyaya, yanayin kuma yana ba Wyoming wasu dabaru na halitta da na mutum wanda ke ba da fa’ida da zaku iya amfani dashi azaman ɗan kasuwa:

7 dabarun kasuwanci masu fa’ida don farawa a Wyoming

Samar da kayan taushi na ruwa

Yanayin Wyoming yana ba da yalwar trona na ma’adinai. An san Wyoming yana da ɗayan manyan ma’adanai na wannan ma’adinai a duniya. Trona abu ne mai farawa wanda ba za a iya canzawa ba wanda ake amfani da shi wajen ƙera kayan laushi.

Kuna iya ci gaba da yin masu laushi na ruwa akan sikeli mai fa’ida kamar yadda kasuwancin ku zai kasance a yankin da ke cike da kujeru.

Hukumar yawon bude ido

Wyoming jiha ce da ke alfahari da kan tsaunukan tsaunin da ke rufe kashi biyu bisa uku na girman ƙasar. Sauran na ukun su ne manyan filayen. Sakamakon wannan tarwatsawar, Wyoming yana da abubuwan jan hankali da yawa da na ɗan adam.

Hakanan akwai wuraren shakatawa na ƙasa masu ban sha’awa da wuraren tarihi waɗanda ke karɓar baƙi kowace shekara. Gidajen shakatawa da gandun daji na ƙasa sun haɗa da gandun dajin Bridger Turton da dajin Caribou Targi.

A cikin 2015, an kiyasta Wyoming ya yi maraba da baƙi da masu yawon buɗe ido sama da miliyan 3, yana samun kuɗin shiga cikin biliyoyin daloli. Kuna iya cin gajiyar wannan damar kasuwanci ta buɗe kamfanin tafiya.

Hukumar ku za ta ba da sabis kamar yawon shakatawa da tafiye -tafiye zuwa wuraren sha’awa a Wyoming kamar Jackson Hole da Gillett. Hakanan yana iya ba da ajiyar otal da sabis na yin rajista, sabis na musayar kuɗin waje, labarin ƙasa da darussan tarihi, da sauran buƙatun mutum ɗaya waɗanda masu yawon bude ido za su iya samu.

Kuna buƙatar ɗaukar ƙwararrun ƙwararru don taimaka muku gudanar da aikin tafiyar ku yadda yakamata.

Gilashin samarwa

Wyoming gida ne ga mafi girman ajiyar trona a duniya. A cikin 2014, Wyoming ya kai kashi 25 cikin ɗari na samar da trona na duniya, yana samar da tan miliyan 41,7. Trona wani abu ne mai mahimmanci a cikin samar da gilashi.

Tare da kursiyin yalwa, zaku iya ƙirƙirar masana’antar gilashi, ta amfani da sikelin tattalin arziƙi a kusa da ma’adinan trona. Kuna buƙatar samun ilimin da ya dace game da ainihin tsarin yin gilashi, samun kayan aikin gilashi da ake buƙata da hayar ƙwararrun / horar da mutane don sarrafa shuka.

Jihar Wyoming tana goyon bayan yin gilashi sosai, saboda jihar ba ta karɓar haraji kan kudaden shiga na kamfanoni. Hakanan zaku sami sabis na shawarwari da albarkatu don taimaka muku fitar da samfuran gilashin ku zuwa kasuwar duniya.

Sabulun sabulu

Wyoming kuma na iya zama tushe don samar da sabulu don wanka da sutura. Bugu da kari, wannan yana yiwuwa ne saboda yawan kujerun sarauta a jihar. Kuna iya yin horo a masana’antar sabulu ta yanzu don samun gogewa da ilimin da kuke buƙata don gudanar da kasuwancin sabulu da riba.

Bayan haka, zaku iya siyan kayan aikin da ake buƙata a wurin da ya dace kusa da wurin kursiyin, ku ɗauki ƙwararrun ma’aikata, ku kuma sami isasshen kuɗi don siyan albarkatun ƙasa da sauran albarkatu.

Sashen tallan zai zama muhimmin bangare na kasuwancin ku, musamman idan aka zo batun fitar da samfur ɗin ku zuwa ƙasashen waje.

Sayar da lu’u -lu’u

Wyoming yana da babban adon lu’u -lu’u kuma akwai hakar ma’adinai da yawa a cikin jihar a duk shekara. Duk da cewa ba za ku iya fara hako lu’u -lu’u kai tsaye ba saboda babban tsari ne na babban birni, zaku iya yin haɗin gwiwa tare da masu hakar ma’adinai da masu siyar da kaya don rahusa mai kyau idan kuna da tsarin siyar da su cikin sauri.

Kasuwancin ku zai yi nasara idan kun kuma buɗe dandalin e-commerce na kan layi wanda ke ba abokan ciniki ba kawai a Wyoming ba, har ma da sauran sassan duniya.

Samar da takarda

Kuna iya cin gajiyar wadataccen wadatar Trona don fara kasuwancin yin takarda a Wyoming. Kuna iya kafa shuka iri-iri wanda zai iya samar da samfura iri-iri na takarda, kamar mirgina takarda bayan gida, takarda buga, ɓoyayy, da sauran su.

Baya ga siyan kayan aikin da ake buƙata da ɗaukar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru, Hakanan kuna iya cin gajiyar albarkatu da ayyukan tuntuba da Jihar Wyoming ke ba masana’antar takarda.

Ka tuna ka sa ido kan kasuwar fitarwa ta duniya don samfuran takarda.

Noma

Wyoming yana daya daga cikin jagororin noma da noman shuke -shuke da dabbobi kamar ciyawa, alkama, gwoza sukari, shanu da tumaki. Haɗin ulu yana da alaƙa da noman tumaki masu arha.

Tare da taimakon Hukumar Noma ta Jihar Wyoming, za ku iya samun ingantattun nau’ikan tsirrai da dabbobi don fara aikin gona. Kuna iya shuka amfanin gona da yawa kamar yadda kuke so, muddin kuna siyan kayan aikin da ake buƙata kuma ku jawo ƙwararrun ma’aikata don aiwatar da wannan ra’ayin kasuwanci a Wyoming.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama