Abubuwan da za a yi la’akari da su yayin zabar wurin kasuwanci

Abubuwan da ke shafar zaɓin wuri mafi kyau don yin kasuwanci

Yadda za a zaɓi wurin kasuwanci mai kyau? Saboda yana da mahimmanci?
Fahimtar abokan cinikin ku shine mabuɗin don zaɓar wuri mafi kyau don kasuwancin ku. Don gano kasuwancin ku da kyau, dole ne ku gudanar da cikakken kimantawa game da bukatun wanda kasuwancin ku ke hidima da kuma waɗanne nau’ikan mutane ke cikin wannan alƙaluma.

Idan kuna siyar da kayan da talakawa ke buƙata, matakin farko na kawar da gazawa shine gano kasuwancin ku a cikin ƙauye ko kewayen birni.

Sanya kasuwanci
Menene dalilan zabar wuri don kasuwancin ku? Me yasa wuri yake da mahimmanci yayin fara kasuwanci?

Wani muhimmin abu wajen zaɓar wurin kasuwanci da ya dace don kowane saka hannun jari da aka gabatar shine alƙaluman al’adu da tattalin arziƙin ƙauyukan da ke kewaye. Yankin na iya zama mai kyau don sake siyar da kasuwanci, amma gaba ɗaya bai dace da kasuwancin masana’antu ba. Sauran na iya aiki da kyau a cikin siyarwa, amma bai dace da amfanin masana’antu ba.

Don haka, a matsayin mai mallakar kasuwanci, yana da mahimmanci ku kalli mai masaukin baki da kyau kafin yanke shawarar inda zaku gano kasuwancin ku.

Abubuwan da za a yi la’akari da su yayin zabar wurin kasuwanci

Idan yazo batun zabi wuri mai kyau don yin kasuwanciGa wasu masu kasuwanci kamar tambayar “mutu ko mutu”, ga wasu ba kome. Matsayi wataƙila shine mafi mahimmancin shawarar kasuwanci da kuke yankewa.

Ofaya daga cikin maganganun gama gari a cikin kasuwanci shine cewa nasara ya dogara da wuri, wuri, wuri. Wurin da kuke, ko da wane irin kasuwanci kuke da shi, yana taka muhimmiyar rawa a nasarar ku. Wannan yana nufin kusan komai a cikin kasuwancin bulo-da-turmi.

Yadda za a zabi wurin yin kasuwanci

Me yasa wuri yana da mahimmanci a cikin kasuwanci? Yadda za a zabi mafi kyau? Ingancin kasuwanci ya dogara da wurin da yake. Kyakkyawan wurin shine babban fa’ida ga ƙananan kasuwancin saboda yana da sauƙin samu kuma mummunan wuri na iya lalata kasuwancin.

A cikin wannan post, Ina so in raba muku duk abin da kuke buƙatar sani game da zaɓar wurin kasuwanci. Hukunce-hukuncen wuri, yayin da ba a cika yin su ba, yakamata a yi su da taka tsantsan saboda suna da tasirin tasiri na dogon lokaci ko tasiri na dogon lokaci akan ƙungiyar. Zan raba wasu nasihu don zaɓar wurin kasuwancin da ya dace.

Abubuwan da ke tasiri suna shafar shawarar wurin kasuwancin ku

Don tantance mafi kyawun wurin da ake da shi, an tattauna wasu daga cikin abubuwan ƙaddara waɗanda ke tasiri kan tsarin yanke shawara;

1. Kusa da kasuwanni

Kusa da kasuwa na iya zama mai mahimmanci ga kamfanonin da ke samar da kayayyaki masu lalacewa kamar kayan masarufi. Manyan kantuna sun fi son wuri na tsakiya a wuraren da jama’a ke da cunkoso don rage farashin rarrabawa.

Lokacin da farashin sufuri yayi yawa idan aka kwatanta da farashin samfurin, kusanci da kasuwa yana da mahimmanci.

Koyaya, an sami canje -canje a cikin firiji da kwantena; saboda haka ana iya jigilar kayayyaki da nisa mai nisa tare da ƙarancin haɗarin lalacewa.

Koyaya, sanyaya yana nufin ƙarin farashi wanda zai iya zama mai mahimmanci ga kasuwanci akan kasafin kuɗi. Sabili da haka, zaɓar wurin da ke rage girman jimlar kuɗin ba za a iya wuce gona da iri ba.

2. Manufofin gwamnati da haraji

Wasu manufofi da haraji suna fifita wasu kamfanoni yayin da suke hana wasu. Ana ƙarfafa kasuwancin gas, yayin da sigari da barasa ke da tsari sosai. Yawan haraji, ƙa’idodi, da hukumomin amincewa, gami da halaye da salo na jami’an da ke aiwatar da waɗannan manufofi da shirye -shirye, na iya yin illa ga ƙananan kasuwancin.

3. Abubuwan al’umma

Yawancin gundumomi na iya jan hankalin sanya kasuwancin ta hanyar abubuwan ƙarfafawa. Wasu da ke bin ka’idojin addini da al’adu za su raunana wasu sana’o’i a cikin al’ummominsu. Rashin haƙuri ga jama’a ga baƙi, da kuma matakin da yawan tashin hankali, na iya iyakance kwararar ‘yan kasuwa.

Zaɓin wuri don kasuwancin ku? Ga wasu muhimman batutuwa da za a yi la’akari da su.

Matakai don yanke shawarar inda kasuwancin ku yake

Zaɓin wurin don kasuwancin ya dogara da sabon ƙungiya da na yanzu. Girman ƙungiyar zai kuma yi tasiri ga yanke shawara wurin. Koyaya, anan akwai wasu zaɓuɓɓuka don la’akari lokacin zabar wuri don kasuwancin ku;

1. Wurin abokan cinikin ku

Kuna son abokan ciniki su kasance kusa da ku don ku zama zaɓin su na farko lokacin da suke buƙatar ayyukan ku. Lokacin da kasuwancin ku ke jan hankalin abokan cinikin da aka tura su zuwa ofis ɗin ku don tallafa wa kasuwancin ku, yi la’akari da wurin da yake da sauƙin samu. Ba sa son abokan cinikin ku su kira ku har sau biyar don gano inda ofishin ku yake?

2. Yi la’akari da aikace -aikacen

Yana da mahimmanci ku sani idan akwai takarda kai a yankin da kuke da niyyar gudanar da kasuwancin ku wanda ke yin barazana ko tsoma baki a kasuwancin ku.

Idan takarda kai na iya jawo hankalin mutane zuwa yankin wanda daga baya zai ga kasuwancin ku yana da kyau, to wannan yana da taimako. Idan koken na iya nisanta mutane, cire su daga yankin, ko yi muku barazana kai tsaye, ana iya ba da shawarar wani wuri dabam.

Ba wai kawai za ku iya samun mai roƙo na dindindin a kusa da ku ba, yana iya zama da wahala ku sami rancen kasuwanci idan akwai riga mai ƙarfi mai neman ƙarar a yankin ku.

3. Tayin aiki

Lokacin zabar wurin kasuwanci, kuna buƙatar tambayar kanku idan akwai yuwuwar ma’aikata a yankin da kuma yadda zasu kasance. Idan kuna tunanin ɗaukar mutane a nan gaba ko ma a farkon kasuwancin ku, kuna buƙatar sanin ko akwai wadataccen kwadago na gida don kasuwancin ku.

Wannan yana buƙatar hango irin nau’in ma’aikata da kuke so, ko kuna son yin aiki na ɗan lokaci, mai zaman kansa, ko cikakken lokaci, da kuma shekarun alƙaluma ko jinsi da kuke buƙata.

4. Girman dakin.

Hakanan girman ɗakin yana da matsala. Yana da wuya a kimanta yawan sararin da za ku buƙaci, yana da mahimmanci ku sani cewa zaku iya samun ƙarin sarari idan kuna buƙata, ko dai a cikin gini ɗaya ko kusa a wuri mai dacewa.

5. Matsalar tsaro

Batun tsaro ya taso a gare ku da kowane ma’aikaci ko abokin ciniki da ya sake ziyartar wannan kasuwancin. Wannan ba yanki bane da kuke son yin daidai a siyasance. Kuna buƙatar sanin waɗanne yankunan karbabbu ne kuma waɗanda ke da ɗan wahala, ko yankunan da ba za ku so ku ɓata lokaci mai yawa a kai ba.

Ko menene fa’idojin tattalin arziƙin, idan aminci lamari ne, wannan yanki ne wanda ba a yarda da shi ba. Ba zai yi aiki ba kawai idan mutanen da kuke son ziyarta suna jin tsoron yankin kuma kada ku je wurin.

Idan abokan cinikin ku sun damu da yin fashi yayin da suka zo neman taimako, kawai za su je wani wuri.

Hakanan kuyi tunani game da farashin da ke tattare da gyaran kasuwancin ku bayan maimaita hutu.

Wuri yana ɗaya daga cikin mahimman sassan aikin ku. Kamfanoni da yawa sun kasa saboda sun zaɓi wurin da bai dace ba. Kada wannan ya faru da ku. Yi amfani da waɗannan nasihun don yadda za a zabi wurin da ya dace don kasuwancinku

Sauran abubuwan da ke tasiri don la’akari lokacin zabar mafi kyawun wurin kasuwanci

Kudaden —– ”Masu saka jari za su iya zaɓar gano wuraren kasuwancin su a wuraren da za a iya yin hayan ƙasa ko gine -gine ko kuma inda za su iya yin aiki a zahiri cikin ribar riba.

Samun wuri—– ”Masu kasuwanci suna zaɓar wuraren da za su iya samun sararin samaniya cikin sauƙi, musamman yayin da suke faɗaɗa.

Abubuwan more rayuwa —– ”Za a iya zaɓar wurin da kamfanin ya kasance bisa kusancin kwararrun da ke tallafa wa kamfanin. Samun hanyoyi, ingantacciyar wutar lantarki, da saukin samun albarkatu na iya shafar wurin kasuwanci.

Keɓancewar mutum —– ”Wurin kasuwanci na iya zama mafi dacewa saboda wasu dalilai. Mutane da yawa suna zaɓar inda za su gano kasuwancin su saboda yawan tafiyarsu kowace rana.

Harajin kasuwanci —– ”Sau da yawa, masu saka jari da yawa suna ƙoƙarin samun alƙawarin babban dawowar kuɗi da ƙarancin harajin lokacin zabar wuri don kasuwancin su.

takarda kai—– ”Matsayin buƙata a cikin kamfanin ku na iya bambanta daga wuri zuwa wuri. Lokacin yin la’akari da inda zaku gano kasuwancin ku, yakamata ku mai da hankali ga wuraren da roƙon ba ya aiki sosai, saboda yana iya kashe kasuwancin ku a farkon matakan.

A cikin neman mafi kyawun wuri don kasuwancin ku, yakamata ku yiwa kanku tambayoyi masu zuwa:

—– ”Shin yankin ya dace da irin wannan saka hannun jari?
—– ”Yaya zai kasance da sauƙi a ƙulla kyakkyawar alaƙa da mai gida da maƙwabta?
—– ”Shin akwai dokoki da manufofi game da irin wannan kasuwancin a yankin?
—– ”Shin an kare al’umma? Yaya lafiyar kasuwancin ku a wannan yanki?
—– ”Yaya kyawun kayan yake? Gyara nawa ake buƙatar yi? Shin yana iya fadadawa? Shin ya dace ga abokan ciniki?
—– ”Yaya roƙon yake? Akwai dama ga kamfen ɗin talla na gida?

Tantance wurin babban kasuwancin ku shine mabuɗin don yanke shawara mafi kyau game da wurin kasuwancin ku. Yayin da rarraba samfur ke buƙatar samun hanzarta zuwa hanyoyi, hanyoyin jirgin ƙasa, da jiragen sama, kasuwancin dillalai za su buƙaci ganuwa da ingantaccen filin ajiye motoci.

Kamfani yawanci yana da buƙatun asali. Yakamata kuyi la’akari da wannan lokacin zabar wurin da za ku fara kasuwanci. Kyautar za ta iya tsoma baki tare da ayyukan kasuwanci da yawa kuma ta haifar da asarar saka hannun jari. Ta hanyar daidaita wurin da kyau, kasuwancin ku, ma’aikata, da abokan cinikin ku za su amfana sosai.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama