Hanyoyi 3 don saka hannun jari a cikin ɗan kasuwa ɗan shekara 20 mai hankali

Babu wata hanya mafi kyau don gina makomar kuɗi mai ƙarfi fiye da farawa da wuri.

Amma da sannu sannu da wuri? To wannan lokaci ne na dangi.

Koyaya, da mun karɓi matasan ku a ƙasa da 20 da wuri. Don haka, za mu mai da hankali kan mafi kyawun hanyoyin saka kuɗi a cikin shekarunku na 20.

A wannan lokacin, yawancin mutane ba sa sa’ar samun jagorar da suke buƙata. Kun yi sa’a ku karanta wannan yayin da muke tattaunawa da bayar da shawarar saka hannun jari mai amfani.

MAFIFICIYAR HANYOYIN SAUKAR KUDI HAR SHEKARA 20

1. Tsaftace basusuka

Yawancin mutane a wannan matakin a rayuwarsu suna ganin sun tara bashi mai yawa. Waɗannan sune rancen ɗalibai na farko.

A wannan lokacin, kuna iya tunanin zaku iya samun mafita daga wannan yanayin. Amma wannan ba zai yiwu ba. Hakanan yana hana ku daga saka hannun jari, saboda dole ne ku tura mafi yawan kuɗin ku zuwa biyan basussuka.

Koyaya, biyan waɗannan basussuka yana da ma’ana yayin da yake sakin kuɗi don saka hannun jari.

Tun da kuna buƙatar saka hannun jari a cikin shekarunku na 20, kuna buƙatar saita lokacin ƙarshe don biyan bashin ku. Wannan yakamata a ɗauka da mahimmanci saboda da zarar kun tsabtace su, mafi kyau.

2. Biye da tsabar kuɗin ku

Kudin kuɗin ku alama ce mai mahimmanci na inda kuɗin ku ke tafiya. Sau da yawa ba a kula da wannan yanki kamar yadda yawancin mutane ke kashe kuɗi ba tare da izini ba.

Koyaya, don saka idanu akan tsabar kuɗin ku, zaku iya gano “leaks” waɗanda ke kashe yawancin kuɗin ku.

Don adanawa akan saka hannun jari, dole ne ku haɗa su. Sabili da haka, dole ne ku tantance ku iyakance kashe kuɗin ku akan buƙatun yau da kullun.

3 Zuba jari

Ta hanyar bin dabarun da ke sama, ana tsammanin ku tara “isasshen” don saka hannun jari.

Duk da haka, ta yaya za ku sani idan kun sami isasshen ajiya? To, a yanzu, ana sa ran samun kuɗin ku kaɗan. Koyaya, tanadin $ 10,000 ko fiye zai kawo muku wani abu.

Sabili da haka, wannan ɓangaren zai gabatar da wasu mafi kyawun hanyoyin saka hannun jari na waɗannan tanadi;

A wannan matakin a rayuwar ku, yakamata ku haɓaka al’adar saka hannun jari cikin kadarori. Kuma hannayen jari suna ba da ingantacciyar hanya kuma abin dogaro don haɓaka jarin ku.

A gefe guda, ya kamata ku sani cewa wannan zaɓi na saka hannun jari na iya ɗaukar lokaci mai yawa don samar da dawowar da ta dace. Don haka wannan na iya zama farkon farkon tafiyar ku ta zuba jari.

Akwai lokutan da kasuwannin hannayen jari ke faduwa. Amma wannan ba ya faruwa sau da yawa. Duk lokacin da kuka sayi hannun jari, kun zama wani ɓangare na ainihin kasuwanci da kamfanoni. Wannan yana ba su wasu kwarin gwiwa kan ikon ku na haɓaka kasuwancin ku.

Kasance injiniyan software shine hanya ɗaya don saka kuɗin ajiyar ku. Injiniyoyin software an san su suna karɓar albashi mafi girma. Ƙara zuwa wannan shine gaskiyar cewa ayyukansu suna cikin babban buƙata. Hakanan kuna da ‘yancin yin aiki a duk inda kuke.

Wannan zai ba ku damar fara aiki mai nasara tare da mai da hankali kan lokacin da aka kashe.

Ga mutane da yawa, wannan ba aiki bane mai sauƙi, amma yana da fa’idodi da yawa. Ta hanyar koyan yare na biyu ko na uku (ko fiye), kuna faɗaɗa yanayin ku.

Akwai nau’ikan rubuce -rubucen aiki da yawa ga mutanen da ke jin harsuna da yawa. Hakanan zaka iya fara kasuwancin fassarar harshe. Koyon yare kuma yana ba ku damar yin balaguron duniya. A nan za ku iya gani da yaba wasu al’adu.

  • Bincika hankali na wucin gadi (AI)

Idan kuna neman damar fasahar nan gaba, wannan shine inda yakamata ku mai da hankali. Kodayake hankali na wucin gadi yana cikin farkon amfani da shi, zai sami amfani mai yawa a nan gaba. Kuna iya samun wasu daga wannan ta hanyar saka hannun jari a ilimin ku. Wannan yana ba shi damar zama mai dacewa sosai kuma mai mahimmanci a cikin tura AI.

Menene kuma? Nan gaba kadan, za a yi amfani da waɗannan fasahohin a sassa da dama na tattalin arziki da masana’antu.

Lamunin lamuni-da-aboki sun sami amfani da yawa a duniyar kasuwanci. Bugu da kari, a cikin shekaru goma masu zuwa zai kara girma.

Don haka, wannan babbar dama ce ta saka hannun jari wanda zaku iya ragewa zuwa shekaru 20. Ta hanyar ba da kuɗi ga masu farawa, kuna samar da fa’idodi masu mahimmanci. Kuna buƙatar nemo gidan yanar gizon rancen P2P da kuka fi so don yin rajista da farawa.

Ana ɗaukar Cryptocurrencies azaman agogo na gaba. Ya dogara ne akan fasahar blockchain kuma yana da babban dama. Kuna iya kashe lokaci da albarkatun fahimtar wannan fasaha.

Don yin abin da ya fi ban sha’awa, kwanan nan Facebook ya ba da sanarwar ƙaddamar da tsabar kuɗin kan layi; Libra.

Ya yi kama sosai da cryptocurrencies. Hakanan zai taimaka zurfafa da rarrabuwar kuɗin lantarki.

Ga kowane dalili, ba a haɗa ilimin kuɗi a cikin ilimin gabaɗaya ba. Wannan ya haifar da rashin fahimtar yadda kuɗi ke aiki.

Duk da yawan amfani da shi, mutane kaɗan ne ke fahimtar yadda yake aiki. Wannan ƙalubale ne, da kuma damar ɓata lokaci mai yawa wajen koyar da ilimin kuɗi.

Abin farin ciki, akwai littattafai da bidiyo da ke koya muku yanayin kuɗi.

Kwarewar kasuwanci tana da mahimmanci don gudanar da kasuwancin nasara. Ana samun wannan ta hanyar koyo na yau da kullun da na yau da kullun.

A kowane hali, wannan fasaha ce mai mahimmanci don samun idan kuna buƙatar fita daga tseren bera.

Waɗannan su ne wasu mafi kyawun hanyoyin samun kuɗi a cikin shekarunku na 20. Yayin da wasu suka kware, wasu kuma suna da alaƙa da ilimi da bunƙasa kai. Kowanne yanki kuke, zai fi kyau a fara da wuri. Wannan yana ba da tabbacin ‘yancin kuɗin ku nan gaba.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama