Matsakaicin farashin fara kasuwancin lantarki

Nawa ne kudin fara kasuwancin lantarki? Ga hujjoji da adadi.

Duk inda kuke sha’awar, wannan labarin zai ba da haske kan abin da ake ɗauka dangane da farashin farawa don gina kasuwancin lantarki.

Tare da karuwar adadin gine -ginen da ake kan ginawa, buƙatun sabis na lantarki yana ƙaruwa daidai da haka.

Yanzu, fara irin wannan kasuwancin zai dogara ne akan abubuwan da kuke so. Akwai zaɓuɓɓuka don siyarwa ko siyar da kayan aiki, da sauran zaɓuɓɓuka don masu aikin lantarki.

Ƙarshen yana da alaƙa da shigarwa da shigar da wayoyin lantarki da kayan aiki a cikin ginin.

Bayani mai mahimmanci

Kudin fara kasuwancin lantarki ya dogara da alkukin da zaku saka hannun jari a ciki. Yanzu akwai matakai daban -daban na sa hannu. A matsayin ku na mai aikin lantarki, kuna iya yanke shawarar fara kasuwanci inda kuke hayar wasu masu aikin wutar lantarki don yin aiki akan kwangilolin da kuke ciki.

Kuna buƙatar sanin ilimin masana’antu da yadda ake jan hankalin irin waɗannan kwangilolin. Zai yi wahala ga wani ƙwararre ko ƙwararren masanin wutar lantarki ya sauko kan wannan tafarkin yayin da ake ɗaukar su sababbi waɗanda ke da ƙarancin ilimin masana’antu na yadda ake jawo kwangiloli.

A matsayin mai ƙera kayayyakin lantarki, ana ɗaukarsa babban ɗan fasaha a masana’antar. Anan zaku ƙera samfuran lantarki da kayan haɗi iri -iri. Kudin wannan zai yi yawa fiye da na masu aikin lantarki da ke ba da sabis na shigarwa da gyara.

Matsakaicin farashin fara kasuwancin lantarki

Don buɗe kasuwancin lantarki, dole ne ku nemi takaddun doka da rajista na kasuwanci, gami da takaddun shaida ko yarda.

Daga cikin abubuwan, dole ne a yi la’akari da abubuwan more rayuwa da albashin ma’aikata. Wannan zai ƙara farashin farawa. Bari mu dubi kowannen su cikin hanzari;

  • Takaddun doka da rijistar kasuwanci

Domin kasuwancin ku na lantarki ya kasance mai cikakken aiki, dole ne ya bi ta hanyar takaddama da tsarin yin rajista. Zai kashe ku kusan $ 10,000 don shiga ƙungiyar ‘Yan kwangila ta Lantarki (ECA) don samun amincewar jihohi da ƙananan hukumomi ban da tsarin rajista.

Adadin adadin da kuka biya zai dogara ne akan buƙatun jihar ku na kamfanonin wutar lantarki. Adadin da ke sama shine ƙima mai ƙima, wanda zai iya zama fiye ko lessasa.

  • Kwarewa ko takaddun shaida

Don samun cancanta azaman masanin injiniyan lantarki, dole ne ku sami takaddun shaida ko cancanta. Akwai takaddun shaida iri -iri waɗanda suka bambanta daga jiha zuwa jiha da yanki zuwa yanki.

Wasu misalai sun haɗa da Diploma a cikin aikin Wutar Lantarki, Takaddar Injiniyan Lantarki, da Takaddun Bincike, Gwaji da ƙira na Shigarwa na Lantarki.

Ana iya buƙatar ƙarin abubuwa da yawa. Ba lallai bane a sami dukkan su kafin cancanta. Wurinka zai tantance abin da ake buƙata takaddun shaida ko cancanta. Kudin samun su zai fara a $ 15,000.

Kayan aiki yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da dole ne ku kasance yayin ƙirƙirar e-kasuwanci. Farashin ku zai ƙaru idan kun samar da abubuwan more rayuwa.

A mafi yawan lokuta, yana da kyau a iyakance farashin farawa daga mafi mahimman abubuwan more rayuwa har sai kasuwancin ya sami riba.

Kudin kayayyakin more rayuwa na iya zama mai mahimmanci. Don yin wannan, dole ne ku sami aƙalla $ 45,000 da aka kasafta. Kudin kayayyakin more rayuwa na iya zama mai mahimmanci yayin saka hannun jari a kasuwancin wutar lantarki mai ƙarfi.

Abu ɗaya tabbatacce ne lokacin fara kasuwancin ku na lantarki. Za ku buƙaci ma’aikata. Yawan ma’aikatan da ake buƙata zai dogara ne kan girman ko sikelin kasuwancin. A kowane hali, dole ne ku sami kasafin kuɗi don biyan albashin ma’aikata. Yakamata ya kasance tsakanin $ 7,000 da $ 10,000.

Adadin zai iya zama mafi girma idan kuna buƙatar manyan ƙwararru. Ƙarin ƙwarewar da ma’aikatan ku ke samu, ƙila za ku kashe kuɗi akan albashi.

  • Yana da mahimmanci a sami isasshen jarin aiki

Kuna son kwararar kuɗin ku ya tabbata a duk kasuwancin ku. Wannan yana da mahimmanci musamman ga masu farawa. Ba tare da isasshen jarin aiki ba, kasuwancin ku na iya shan wahala ta hanyoyi da yawa ban da guda ɗaya.

Tsirar kasuwancinku yakamata ya zama mai da hankali tun kafin fara kasuwancin lantarki.

Gudanar da kasuwancin e-kasuwanci mai nasara

Bayan tattauna abubuwan da suka shafi kuɗi na fara kasuwancin e-kasuwanci, akwai wasu abubuwan da za a yi la’akari da su. Hakanan suna da mahimmanci kuma zasu taimaka muku farawa nan da nan tare da ƙarancin kuskuren tsada.

Wadannan sun hada da;

  • Binciken lokaci na shirin kasuwancin ku

Yayin da kasuwancin ku na lantarki ke ƙaruwa, yanayi ko haƙiƙa ke canzawa.

Don haka, ya kamata ku sake fasalin shirin ku don yin nuni ga abubuwan da ke faruwa a halin yanzu. Koyaya, yana da mahimmanci kada a canza shirin ku sau da yawa. Wannan yakamata ayi kawai idan bukatar hakan ta taso. Wannan shirin nasara ne wanda yakamata ayi amfani dashi don sarrafa ci gaban ayyukan kasuwancin ku.

  • Haɗu da manyan matakan tsaro.

Tsaro muhimmin bangare ne na kasuwanci, musamman ga kasuwancin lantarki. Yana da mahimmanci a bi ƙa’idodin mafi kyawun masana’antu yayin yin kasuwanci.

Bugu da kari, samun cikakkiyar inshorar tsaro don kasuwancin ku yana taimakawa kare ku daga duk abubuwan gaggawa da ka iya tasowa nan gaba.

  • Nemi masu aikawa da maimaita tallafi

Shawarwari suna tafiya mai nisa don jawo hankalin tallafi ga kasuwancin ku na lantarki. Yin amfani da damar da abokan ciniki ke bayarwa babbar hanya ce ta gina tushen abokin ciniki mai haɓaka. Yakamata a ƙarfafa abokan cinikin da suka gamsu don ba da shawarar kasuwancin ku ga abokansu da danginsu.

Baya ga neman masu ba da shawara, yakamata ku ƙarfafa sabbin masu tallafawa. Abokan ciniki za su lura da ingancin sabis a duk lokacin da suka yawaita kasuwanci. Yadda kuke bi da su zai shafi yadda suke kallon kasuwancin ku.

Hakanan, ƙarfafa su su dawo duk lokacin da suke buƙatar sabis ko samfuran ku. Ana iya ɗaukar wannan har ma da ƙarin ta hanyar ba da ragi da tayin akan samfuran lantarki ko sabis.

Mun sami damar samar da bayanai kan farashin fara kasuwancin lantarki. Baya ga wannan, mun sami damar tattauna muhimman nasihu don gudanar da kasuwancin lantarki mai nasara. Duk wannan yana da mahimmanci don kasuwancin ku ya haɓaka cikin sauri da riba.

Ana iya rage farashin farawa ta hanyar bincika dukkan bangarorin ayyukan a hankali gami da waɗanda ke da mahimmanci ga nasarar kasuwanci.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama