Misalai 10 na tallan da ba daidai ba wanda ke kashe kasuwancin ku cikin sauri

Anan akwai wasu misalai na kamfen na siyayya mara kyau don gujewa.

Lokacin ƙoƙarin siyar da sabis ko samfur, ‘yan kasuwa na iya yin wasu lokuta yanke hukunci na rashin gaskiya ko rashin da’a don samun fa’ida. Wannan shine abin da muke so mu tattauna.

Abin takaici, yawancin waɗannan dabaru masu kaifi ana amfani da su. Matsalar ita ce akwai layi mai kyau tsakanin ayyukan tallan da’a da rashin da’a.

Don haka, ya zama dole a jaddada abin da waɗannan munanan hanyoyin suke.

Spam yana aika imel ɗin da ba a so ba zuwa kasuwar da kuke so ko abokan cinikin ku. Wannan al’ada ce da abokan ciniki ba sa jurewa. Haka ita ma Ofishin Ciniki ta Tarayya (FTC).

Aika fiye da ɗaya imel ɗin da ba a nema ba ga abokan ciniki na iya haifar da azabtarwa mai tsanani.

Spam wata al’ada ce ta siyayya da bai dace ba wacce yakamata a guji gaba ɗaya. Kamar yadda muka fada a baya, wani lokacin ba ku san lokacin da kuka ketare iyaka ba.

Don haka, buƙatar tabbatar da duk ayyukan tallan ku don tabbatar da bin ƙa’idodin tallan ɗabi’a.

  • Amfani da mata tsirara don talla

Wannan dabarar dabarun kasuwanci ce ta farko wacce ake amfani da ita ga samfura iri -iri. Ana amfani da mata azaman alamun jima’i ko don tallata samfuran da ba su da alaƙa. Misalin irin wannan aikin tallace -tallace na rashin da’a shine tallata mota da mata tsirara.

Ya yi kama da banza saboda ana amfani da shi azaman dabara don jawo hankalin masu siyan mota.

Waɗannan samfuran an fi amfani da su don sayar da kayan kwalliya da samfura iri -iri. Sabanin haka, shigar da shi cikin kasuwancin manyan kayan aiki, ababen hawa, da sauransu. ya sa ya zama dabi’ar tallan da bai dace ba.

Ana ci gaba da nuna damuwa game da ɗaukar al’adun tallan da bai dace ba, kamar ba da gaskiya wajen siyar da kayayyaki ko ayyuka. Wadannan ayyuka na kowa ne kuma suna girma.

Yin da’awar ƙarya game da samfur ko sabis gaba ɗaya rashin gaskiya ne. Masu kasuwa suna iya amfani da wannan cikin nasara na ɗan lokaci, amma da sannu za su gano.

Wannan misali ne na karya da ya kamata a guji ta kowace hanya. Misalin ɓarna shine wanda ke siyar da mai mai abinci a matsayin mara cholesterol yayin da a zahiri ya ƙunshi cholesterol.

Akwai irin waɗannan misalai da yawa a kusan kowane samfurin da aka sayar.

Kafin siyan samfur, mutane da yawa suna neman sake duba wannan samfurin akan Intanet. Matsalar ita ce wasu ‘yan kasuwa suna amfani da hanyoyin rashin da’a don kawai inganta samfuran su.

Misali, ana iya docking wata wayar hannu da wani. Koyaya, makasudi ko ajanda ba shine bayar da bita na gaskiya ba, amma don haɓaka ɗaya akan ɗayan.

Haka ma sauran samfura da yawa. Hanya mafi kyau don yin rangwame ko fallasa ƙarya shine duba dubaru da yawa na samfur iri ɗaya.

Ya kamata ku lura da yanayin ko tsari wanda zai taimaka muku samar da ra’ayi game da samfurin.

Akwai misalai da yawa na kamfen tallace -tallace masu rikitarwa a cikin duniyar talla. A irin waɗannan lokuta, an kawo ƙarshen waɗannan kamfen kuma an ba da uzuri.

Misali shine Bud Light’s #upforwhatever ad. Ya zama kamar talla mara illa cewa mutumin yana shirye don kammala kusan kowane aiki, saboda a shirye yake don komai.

Matsalar ita ce wasu masu suka sun gan ta daban. Wannan shi ne saboda karuwa a cikin abubuwan da ke faruwa na take hakki da ke da alaƙa da giyar giya. Don haka, Bud Light ya sha suka saboda inganta fyade. Dole ne in nemi afuwa kuma in janye sanarwar daga yaduwa.

Wannan ɗaya ne kawai daga cikin misalai da yawa na ayyukan tallace -tallace marasa ɗabi’a. Kuna buƙatar tabbatar da cire wasu daga cikin mafi mawuyacin hali kuma masu rikitarwa daga aikace -aikacen ku don gujewa mummunan koma baya.

Satar kuɗi babbar matsala ce a duniyar tallan tallace -tallace.

Mutane da ‘yan kasuwa suna farkawa don gano cewa an kwafa ko karya saƙon tallan su. Wannan babban aiki ne na rashin da’a kuma yakamata a guji shi ko ta halin kaka. Kasuwanci yana bunƙasa akan kerawa.

Ta wannan hanyar, zaku iya guje wa alamar rashin asali. Ba ku taɓa sanin yadda wannan zai yi nisa ba.

An san motsin rai don yin tasiri kan siyan siyayya. Koyaya, ‘yan kasuwa sun yi amfani da shi mara kyau don haifar da tsoro. Wannan ƙarin matsin lamba yana haifar da abokan ciniki yin sayayya da ba a shirya ba. Akwai hanya madaidaiciya don yin wannan.

A takaice dai, dole ne akwai ingantaccen dalili da yasa masu sayayya suyi gaggawar siye.

Wannan yana iya kasancewa saboda saurin raguwar hannun jari na kayayyaki ko ayyuka, ban da wasu dalilai. Duk wani aiki da ke tilasta masu saye su yanke shawara mara hankali bai dace ba kuma yakamata a guji hakan.

A matsayin abokin ciniki, ba za a iya matsa muku cikin sauƙi ko tasiri ba. Bincika idan wannan tsoron ya dace.

Wannan yayi kama da tallan tushen tsoro, kodayake ya ɗan bambanta. Irin wannan tallace -tallace marasa tarbiyya yana bunƙasa ta hanyar farfado da motsin zuciyar da ke haifar da siye. Anyi amfani da wannan sau da yawa ta masu kasuwa da yawa. Ana aiwatarwa sau da yawa baya samun daidai.

Wannan wani nau’in zamba ne wanda ke tilasta mutane su sayi abin da basa buƙata.

Misali, kamfen na talla na iya amfani da fa’idar son rai don samun riba daga babban bala’i. Ana iya amfani da wannan don siyar da kaya da kayan haɗi masu alaƙa da irin wannan lamari mai ban tausayi. Abin da ya cancanta a matsayin rashin da’a shi ne kudaden da aka samu ba su je ga iyalan wadanda abin ya shafa ba.

Yin amfani da motsin rai wani aiki ne na siyayya da bai dace ba wanda ya kamata a guji ko ta halin kaka.

  • Cin mutuncin samfuran masu fafatawa da ku

Manufar talla ita ce inganta samfur ko sabis. Ba game da zaɓar samfuran gasa ba ta hanyar gano rauni ko rashi. Wannan sana’a ce ta rashin sana’a da rashin da’a kuma ya kamata a guji.

An yi amfani da waɗannan misalai na tallan rashin da’a kuma har yanzu ana amfani da su. Kyakkyawan mai siyarwa dole ne ya hau kan hanya don neman tallafi. Gudun kasuwancin ku da ƙwarewa ya fi daraja fiye da neman gajerun hanyoyi.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama