5 ingantattun hanyoyin bayanai don haɓaka kasuwancin

Hanyoyin bayanai don ci gaban kasuwanci

‘Yan kasuwa suna buƙatar bayanai a kowane lokaci saboda suna buƙatar a tunatar da su wuraren ayyukan da suka shafi kamfanin su, don sabuntawa kuma su kasance masu inganci da inganci.

Bayanai suna da matukar mahimmanci kuma shi ne ainihin tushen ci gaban kasuwanci. Shin kai ɗan kasuwa ne da ke neman hanyoyin samun bayanai don ci gaba da kasancewa tare da sabbin hanyoyin kasuwanci?

Kuna iya karɓar bayanai ta hanyar safiyo, labarai, littattafai, injunan bincike, bayanai, hanyoyin haɗi, wasiƙun labarai (amma dole ne ku yi rajista da wasiƙun labarai). Hakanan zaka iya samun bayanai daga abokai, abokan tarayya, mutane masu tunani iri ɗaya, abokan ciniki, dangi, da sauransu. A matsayina na ɗan kasuwa, kuna buƙatar bayani don gudanar da kasuwancin ku cikin nasara.

Nau’in bayanan da ɗan kasuwa ke buƙatar haɓakawa:

• Bayanin tallace -tallace: Kowane ɗan kasuwa, a sane ko cikin rashin sani, yana talla, duk wanda ke da kasuwanci yana talla, don haka kuna buƙatar bayanan talla don sanin tsarin tallan da za ku ɗauka don haɓaka kasuwancin ku.

• Bayanin kuɗi: Yawancin ‘yan kasuwa suna watsi da buƙatar bayanan kuɗi waɗanda bai kamata a manta da su ba saboda kuna buƙatar sanin kuɗin da suka dace da nau’in kasuwancin ku.

• Bayanin fasaha: kowane kasuwanci yana buƙatar a kusance shi ta hanyar fasaha, saboda haka buƙatar bayanin fasaha.

• Bayanin doka: Bayanin doka yana taimaka wa ‘yan kasuwa su fahimci abubuwan da doka ta shafi kasuwancin da suke yi. Ko kai ƙarami ne, matsakaici ko babba, dukkansu suna da ma’anoni daban -daban na shari’a, wanda shine dalilin da ya sa bayanin doka yana da matukar mahimmanci don haɓaka kasuwancin.

Tushen bayanai don ci gaban kamfanin shine:

(1) Laburare

Muna da hanyoyin samun bayanai na farko da kuma hanyoyin samun bayanai na biyu, ɗakin karatu shine tushen tushen bayanai don haɓaka kasuwanci. Hukumomin gwamnati, cibiyoyin bincike, manyan kamfanoni, kwalejoji da jami’o’i suna da dakunan karatu tare da sassan ‘yan kasuwa da jama’a.

Dakunan karatu ɗakunan ajiya ne na bayanai masu amfani ga ‘yan kasuwa da masu kasuwanci bisa abubuwan da ke cikin ɗakin karatu.

(2) Buga fonts

Wannan wata hanyar bayanai ce don ci gaban kasuwanci. Muna da haruffan bugawa da yawa a nan kamar yadda duk mun san cewa bugun ya ƙunshi abubuwa da yawa. A cikin bugawa, muna da littattafan kasuwanci, na lokaci -lokaci, microfilms, labarai, rahotannin gwamnati. [gwamnatin jiha da ta tarayya] da dai sauransu.

Majiyoyin da aka fi bugawa su ne littattafai da na lokaci -lokaci, waɗanda aka samo da farko a cikin ɗakunan karatu na jama’a da na kasuwanci da kantin sayar da littattafai. Gwamnati kuma tana buga littattafan da su ma suna da amfani ga kasuwanci. Misali shine injin bugawa na gwamnatin Amurka.

Waɗannan littattafai da na lokaci -lokaci suna ba da bayani kan sarrafa albarkatun ɗan adam, haɓaka samfur, sarrafa kuɗi, da sauran batutuwan da suka shafi farawa da haɓaka kasuwanci.

Haka nan muna da jaridu da mujallu da aka sadaukar da su ga ‘yan kasuwa da‘ yan kasuwa da ke ba su bayanai kan dukkan bangarorin kasuwanci, daga kirkirar kyakkyawan tsarin kasuwanci zuwa bunkasa kasuwancinsu da kamfani.

Hakanan muna da mujallu na kasuwanci, kasidu da littattafan da aka buga akan masu kasuwanci da ‘yan kasuwa.

An rubuta labarai kan harkar kasuwanci a jaridu da mujallu, inda kuma za ku iya karantawa game da sabbin abubuwan ci gaba a harkar kasuwanci da kasuwanci.

(3) Tushen Intanet

Anan ne Intanet ke zama tushen bayanai don ci gaban kasuwanci. Intanit yana ɗaya daga cikin mafi ƙarfi da amfani hanyoyin samun bayanai ga entreprenean kasuwa da ke neman zamanin da muke ciki, haka nan kuma ya fi sauran hanyoyin samun dama.

Akwai ƙungiyoyin labarai na kan layi, jaridu na kan layi, mujallu na kan layi, ɗakunan karatu na kan layi, da sauransu. Hakanan zaka iya amfani da Intanet don gudanar da bincike, bincika bayanai da bayanan da suka shafi kasuwancin ku ta amfani da injunan bincike: Google, Tambayi, da sauransu.

(4) Bayanan masana’antu da bayanai

Bayanan masana’antu da bayanai suna ba da bayanai kan sauran ‘yan kasuwa da kasuwancinsu, musamman kasuwancin da ke kama da naku, wannan bayanin yana taimakawa wajen haɗa kasuwancin ku da wasu don ku san ƙarfi da raunin su. Kuna iya samun bayanai game da kasuwancin su daga ƙungiyoyin kasuwanci da hukumomin gwamnati.

(5) Ma’aikata da sauran masu kasuwanci

Za ku yi mamakin sanin cewa hatta ma’aikatan ku sune tushen bayanai don ci gaban kasuwancin ku, don haka yana da kyau ku saurari ma’aikatan ku kuma kada ku ji sun fi su.

Kuna iya tambayar ma’aikatan ku shawara kan wani batu, shawarar da za su ba ku na iya zama mafi kyau fiye da yadda kuke zato a baya.

Kuna iya yin magana da sauran masu kasuwanci, musamman lokacin da kamfanin ku ke fuskantar irin matsalar da wani ke fuskanta, ko mutumin da ya taɓa fuskanta a baya, wannan mutumin ma zai iya raba muku yadda suka shawo kan matsalar su, wanda zai iya zama mai taimako da taimako .ku.

A matsayina na ɗan kasuwa, zaku iya amfani da waɗannan hanyoyin bayanan don ci gaba da kasancewa tare da sabbin abubuwan da ke faruwa don kada a bar ku.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama