Misali na tsarin kasuwancin samarwa

SHIRIN TASHIN KASUWANCI NA PANY

Fara kasuwancin masana’antu Yana ɗaya daga cikin kamfanoni masu fa’ida waɗanda ke samar da miliyoyin daloli a duniya, kodayake yana buƙatar babban aiki.

Kwanakin farko na farko bayan fara wannan kasuwancin za su shagala da binciken kasuwa don taimaka muku fahimtar ta, neman kuɗi da hanyoyin adana kuɗi, amma ƙari, samun hanyoyin tuntuɓar wasu daga cikin masana’antun da aka kafa.

Tabbatar da waɗannan masana’antun cewa suna iya saka hannun jari a cikin sabon kasuwancin ku ko shawo kan su suyi aiki tare da ku na iya zama da wahala a matsayin ƙwararrun masana’antun, duk da haka aiki tuƙuru, matsakaici, da ƙuduri tabbas zai ba da tabbacin nasara a kasuwancin ku.

Manufacturing yanki ne da ke ba ku ‘yancin kai na kanku, musamman idan kuna son fara kasuwancin masana’antar ku ta gida.

Anan akwai samfurin kasuwanci samfurin don fara ƙaramin masana’anta.

  • Ƙirƙiri dabarun haɗin gwiwa

Ya kamata ku tuna cewa haɗin gwiwar ya kamata ya zama mai fa’ida ga ɓangarorin da abin ya shafa. Duk da cewa zai yi wahala a yi tarayya tare da manyan kamfanonin kera kayayyaki na duniya, shawarwarin ku dole ne su kasance masu jan hankali da tursasawa don su yi kasuwanci da ku.

Yana da mahimmanci don ƙirƙirar da haɗin gwiwa tare da masana’antun.

A matsayina na mai ƙera kaya, kuna buƙatar yin duk abin da za ku iya don gujewa kurakurai, saboda wannan muhimmin kasuwancin yana ɗaukar lokaci kuma yana da tsada. A farkon wannan lamari mai sauƙi, ya kamata ku guji kurakurai, saboda kurakuran da aka yi da farko suna faɗi da yawa a ƙarshe. Amma kuna buƙatar koya daga kurakurai, ikon gano kurakurai da gyara su shine mabuɗin nasara.

Dole ne ku mai da hankali yadda kuke kashe kuɗin ku, ƙara saka hannun jari da haɓaka. Yin yanke shawara cikin gaggawa ba tare da yin taka tsantsan ba na iya halaka har ma da mafi kyawun kasuwanci tun daga farko.

Farawa da bincike shine mabuɗin nasara. Hanya ce da kuke samun bayanan farko game da kasuwancin ku.

Gano abin da duk ya ƙunsa zai taimaka muku fahimtar kasuwancin sutura. Ta hanyar bincike ne zaku gano abokan cinikin ku da masana’antun ku, kuma ku ƙirƙiri ƙaramin samfuri na shirin kasuwanci da software don amfani.

Fahimtar yadda ake biyan buƙatu da buƙatun ɓangarorin biyu, bi da bi, za su faɗaɗa kasuwancin masana’antar ku a Indiya da haɓaka layin ku na ƙasa.

  • Ƙirƙiri layin abokan hulɗa da yawa

Kamar karin maganar da ke cewa, “Kada ku sanya dukkan kwai a cikin kwando ɗaya,” bai kamata ku yi tarayya da mace ɗaya ba?

Na san cewa dole ne ku bayar da mafi kyawun ayyukan ku ta kowace hanya ta zama dole, amma gaskiyar ita ce koyaushe akwai gamsuwa kuma samun abokin tarayya sama da ɗaya zai taimaka muku samun gogewa wanda zai amfane ku.

Kuma yana iya zama kayan aiki wanda zaku iya fadada kasuwancin ku a Afirka ta Kudu da sauran sassan duniya.

  • Fahimtar abubuwan da ake buƙata na doka

Kuna buƙatar gano idan ƙasarku tana buƙatar lasisi don gudanar da kasuwancin ku ko takaddar rahusa mai tsada, to kuna buƙatar kula da hakan sannan za ku iya fara haya ko gini, siyan kayan aiki, da ɗaukar ma’aikatan ku.

Teamungiyar ku ta ƙayyade nasarar ku a cikin sarrafa damar kasuwancin ku na masana’antu. Yawan ma’aikata ba shine abin da ke tabbatar da nasara ba, amma yakamata kuyi ƙoƙarin kulla kyakkyawar alaƙa da abokan cinikin ku. Yana ba ku damar kafa alaƙar farko tare da abokan cinikin ku, yana ba ku ikon wakiltar buƙatun abokan cinikin ku, kuma ku san inda kuke buƙatar mai da hankali sosai don biyan bukatun abokan cinikin ku.

Akwai dokoki da yawa waɗanda zasu iya taimaka muku gina kasuwancin masana’antar nasara. James Womack da Daniel sun kafa wasu daga cikin dokokin da ke zama jagora lokacin fara kasuwancin ƙere -ƙere na kasafin kuɗi, ana kiran su kwararar samarwa, waɗannan ƙa’idodin sun haɗa da:

1. Raw kayan yawo.
2. Gudun masu aiki.
3. Cin mashin.

Wannan tsari yana buƙatar ku mai da hankali ga cikakkun bayanai kamar tambarin kamfanin ku, launuka waɗanda ke wakiltar kowane kasuwanci don farawa da su, kunshin samfur.

Hakanan yana buƙatar ku fahimci cikakkun bayanai na fasaha na samarwa – ƙananan abubuwa waɗanda wataƙila ba su da mahimmanci amma suna tafiya mai nisa wajen tantance ci gaban pani.

Wannan ƙa’idar tana ɗaukar cewa kuna sa ido kan aikin ma’aikatan ku kuma zai taimaka muku da ƙididdiga da fahimtar har ma mafi mahimmancin kasuwancin samar da gida gaba ɗaya. Kuma zai kuma taimaka muku kula da kyautar.

Wannan doka tana jaddadawa da tsayawa akan kayan aikin da ake da su don amfani. Kayan aikin da ake amfani da su a cikin samarwa yana da mahimmanci kuma wannan yana nufin cewa samfuran an ƙirƙira su kuma ana samarwa.

Don haka, dole ne a ba mashin kulawa da kulawa da kulawa. Ana buƙatar kulawa ta yau da kullun.

MISALI:

Kasuwancin masana’antu yana da fa’ida sosai, amma yana da tsada sosai lokacin da aka bayar don siyarwa. Duk da yake ɗaukar lokaci da ƙoƙari sosai, koyaushe yana biya a ƙarshe, yana sa mafi kyawun ƙoƙarin ku, ta kowane ma’auni.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama