Misalin tsarin kasuwanci don samar da takardar bayan gida (takarda bayan gida)

SAMPLE PANY FABRIC FASHIN SHIRIN SHIRI

Areasaya daga cikin wuraren kasuwanci da ɗan kasuwa zai iya yi da samun fa’idodi masu yawa shine samar da takarda.

Kafa injin niƙa yana da fa’ida har mutum zai yi mamakin me yasa babu ‘yan wasa da yawa a masana’antar. Wannan masana’antar ba ta cika kamar sauran ba kuma tana ba da babbar koma baya kan saka hannun jari gami da damar saka hannun jari ga masu samar da takarda a Kerala, Indiya da sauran sassan duniya.

Kusan kashi 80% na mutane a duk ƙasashe galibi suna amfani da ƙyallen napkin, kuma ana amfani da shi kusan kullun, saboda hanya ce mai mahimmanci. Kuma don sa wannan kasuwancin ya kasance mai yuwuwa, gwamnatin tarayya ta hana shigowa da tawul ɗin takarda don ƙarfafa ayyukan gida.

Wannan a zahiri ya haɓaka dawowar saka hannun jari a kasuwancin, saboda ‘yan kasuwa ba su da alaƙa da masana’antun ƙasashen waje.

Anan akwai samfurin kasuwanci samfurin don fara kasuwancin takarda bayan gida.

NAU’IN TAKARIN TUFAFIN

1. YANKIN YAKI

Wannan ya zama ruwan dare a Afirka. Ana amfani da shi musamman a cikin ɗakunan wanka na tsafta. Yana da matukar dacewa dangane da dawowa kan saka hannun jari, saboda ana amfani da shi a kusan kowane gida har ma a otal, gidajen abinci, asibitoci, da sauransu.

2. TATTAUNAWA TAFIYA

Ya bambanta ƙwarai da mayafi na wanka saboda ya fi tsayayya kuma galibi ana amfani da shi a masana’antu. An kara masu kwandishan don ba shi ƙarfi.

3. GYARAN FUSKA

Yana da taushi kuma yana kunshe da ƙyalli ɗaya na yadi. An fi amfani da ita a gidaje, motoci da gidajen abinci.

4. YADDA AKE JAWABI

Mata na amfani da shi musamman don dalilai na lafiya. Ya dace da ɗaukar kaya cikin jaka. Hakanan za’a iya amfani dashi don wanke hannu da wuraren datti.

Akwai wasu matakai na masana’antu, matakai da dabarun da ake buƙatar aiwatarwa don fara samar da robar napkin, kuma za mu haskaka su kamar haka:

Yadda Ake Fara Kasuwancin Takardar Bayan gida

1. BINCIKE NA KASUWANCI

Yana da mahimmanci ku yi cikakken bincike na kasuwanci kafin ku nutse a ciki. Dole ne ɗan kasuwa ya kasance yana da madaidaicin bayani da sani game da kasuwancin – bayanai game da kasuwanni da ire -iren rubutattun adon da za su bunƙasa a cikin wannan yanayin. Ziyarci masana’antu irin su Rose Napkin Factory da Crown Napkin Factory don ganin misalan yadda suke aiki.

2. SAMUN TARBIYYA

Wani muhimmin abu don ba da kanka shi ne horo. Dole ne masana’antun na goge goge su kasance da kyakkyawar fahimtar abin da nasarar kasuwanci ta ƙunsa. Samu horo na fasaha gami da horar da gudanarwa har ma da horon jagoranci kamar yadda zaku kasance cikin gudanar da ayyukan mutane, wanda kuma yana da mahimmanci ga nasarar kasuwancin takarda takarda bayan gida.

3. YI SHIRI

Wani ba shi da kyau wajen tsara tsare -tsare ya kasa. Kamar yadda shahararriyar magana ke tafiya. Binciken cikakken yuwuwar injin injin nama ba kawai zai taimaka muku fara kasuwancin ku ba, zai kuma taimaka muku haɓaka cikin duk kasuwancin. Kyakkyawan shiri zai nuna muku idan kun kauce daga manyan ƙimar kasuwanci.

4. SAMUN LOKACI

Yanzu da kuka yi takamaiman tsare -tsaren ku, abu na gaba da za ku yi shine neman wuri mai kyau don karɓar bakuncin kasuwancin ku. Wannan yana da matukar mahimmanci, musamman idan ana maganar kusanci da albarkatun ƙasa, da kasuwannin su.

5. SAMUN kayan aiki

Abu na gaba da kuke buƙatar samu shine kayan aikin ku (daga mafi kyawun masu samar da takarda takarda) waɗanda za a yi amfani da su wajen samar da samfuran ku. Lura cewa sassan da ke gaba na injin nama, gami da siye a farashi mai kyau, ya zama dole don yin aiki tare da takarda takarda.

• Na’ura don yin sanduna
• Band saw
• Mai sakewa
• Mai ratsawa
• Tubalan don embossing
• Abubuwan da ba su da kyau

A Intanit, zaku iya gano tsadar kayan mashin nama da kayan aikin sa.

6. MUTUM

Tabbas zaku buƙaci hayar ƙwararrun ƙwararrun ma’aikata waɗanda ba su da ƙwarewa don fara kasuwancin ku. Kwararrun ma’aikata za su cece ku da yawa akan horon rookie. Za su tabbatar da kawo babban gogewarsu daga masu daukar ma’aikata da suka gabata yayin da a lokaci guda suke ilimantar da sabbin su akan aikin da sanya su rubuta rahotannin aikin. Godiya ga wannan, kuna adanawa sosai akan farashin samarwa wanda dole ne ku jawo cikin horo.

7. DARAJAR KASUWA

Da zarar an fara samarwa, ƙalubale na gaba shine haɓaka ƙaƙƙarfan dabarun talla don haɓaka samfuran ku. A matsayin sabon ɗan wasa a cikin masana’antar, kuna buƙatar haɓaka dabaru don sa samfuranku su yi fice daga cikin taron kuma ku ba abokan cinikin ku dalilan yin watsi da abokan cinikinku na baya.

SHIRIN KASUWANCI DOMIN SAMAR DA TAKARDAR TAFIYA

An rubuta wannan shirin kasuwancin takarda bayan gida tare da tunanin ɗan kasuwa na gaba. A cikin wannan shirin, za mu bincika hanyoyin da ake buƙata don kafa kasuwanci, da injin ko kayan aikin da ake buƙata. Idan kun san kadan ko babu komai game da samar da takarda bayan gida, kun zo wurin da ya dace.

A ƙarshen wannan labarin, ya kamata ku sami kyakkyawar fahimtar yadda wannan tsari ke aiki.

Menene shirin ku ya ƙunsa?

Shirye -shiryen kasuwanci sun ƙunshi tsare -tsaren da za a aiwatar. Yakamata ya zama cikakke kuma ya haɗa da ɓangaren ci gaba, bayanin kasuwancin takarda bayan gida, da tsarin gudanarwar ƙungiyar ku.

Sauran sassan sun haɗa da nazarin kasuwa, dabarun siyarwa, tsinkayar kuɗi, da buƙatun kuɗi. Duk waɗannan sassan an faɗaɗa su kuma yakamata a yi masu cikakken bayani.

Wadanne albarkatun kasa kuke bukata?

Kafin fara kasuwancin takardar bayan gida, kuna buƙatar sanin tushen albarkatun ƙasa. Wannan shawara ce mai mahimmanci wacce ke da mahimmanci ga nasarar kasuwancin ku. Amma menene ainihin albarkatun ƙasa? Waɗannan sun haɗa da takardar sharar fenti wanda ba fenti ba, ɓawon katako, da ruwan sikeli. Sanin inda zaku same su yana da mahimmanci yayin matakan shiryawa na kasuwancin ku.

Nau’in kayan aiki don samar da takardar bayan gida.

Machines wani bangare ne na samar da takarda bayan gida. Kuna buƙatar sanin menene motocin da ake buƙata don gujewa siyan waɗanda ba daidai ba. Akwai layin samar da takarda bayan gida na atomatik, da kuma layin samar da takarda ta atomatik.

  • Semi-atomatik takarda samar line takarda samar

Kamar yadda sunan ya nuna, waɗannan injinan ba su da cikakken sarrafa kansa, amma suna da inganci kuma suna yin aikin.

Masu kera waɗannan injinan suna ba da bayanai masu amfani game da ƙarfin samar da su. Tsarin sarrafa takardar bayan gida yana buƙatar ƙoƙarin ɗan adam a matakai daban -daban.

  • Layin samar da takardar bayan gida ta atomatik

Waɗannan nau’ikan injinan bayan gida sun fi dacewa don samarwa na dogon lokaci. Yana buƙatar kaɗan ko babu ƙoƙarin ɗan adam. Ingancin waɗannan injunan ya fi girma idan aka kwatanta da injunan atomatik.

  • Injin takarda da bayan gida

Wannan yana da mahimmanci ga nasarar kowane kasuwancin takarda bayan gida. Waɗannan injina sun haɗa da slitter, rewinder, da packer.

Kayan aikin samar da layin sun haɗa da injin yin bututu mai karkace takarda, injin yankan takarda, injin buga takarda da injin yanke takarda. Kuna buƙatar waɗannan injinan da sassan idan kuna son kasuwancin ku ya gudana cikin sauƙi.

Manufacturing tsari

Ana amfani da hanyoyi iri -iri wajen samar da takardar nama. Farawa tare da manyan mirgina mayafi, suna buƙatar yanke su kuma sarrafa su cikin ƙaramin ƙyallen napkin don siyarwa. Jumbo rolls ana ciyar da shi zuwa injin juyawa. Dangane da nau’in injin, ban da juyawa, yana ba da ayyuka daban -daban. Waɗannan sun haɗa da, amma ba’a iyakance su ba, hakowa da hatimi.

Daga injin juyawa, ana ciyar da masana’anta zuwa injin tsagewa, wanda ke yin hakan. Sannan ya ƙare da injin kwantena. Wannan shine matakin ƙarshe na samarwa. Wannan shi ne inda ake kunshe da yadudduka; shirye don zuwa kasuwa.

Menene wuri mafi dacewa don kasuwancin takardar bayan gida?

Wannan muhimmiyar tambaya ce da ya kamata kowane ɗan kasuwa mai sha’awa ya tambayi kansa. Duk da yake wuri yana da mahimmanci, yana aiki daban don nau’ikan kasuwanci daban -daban. Don samar da takarda bayan gida, manufa zata zama yanki mara zama. Wannan saboda hayaniya daga motoci na iya tayar da hankali, musamman lokacin da gine -ginen mazauna ke kusa.

Wani muhimmin yanayin wurin da za a yi la’akari da shi shine samin iko da inganci. Ƙungiyoyin masana’antu suna ba da mafi kyau dangane da ingancin makamashi.

Talla

Babu kasuwancin da ya ci nasara da ke kallon wannan ɓangaren kasuwancin. Saboda haka, bai kamata ba. Tallace -tallace tana sayar da kasuwancin takardar takarda. Kamfanoni da yawa sun yi biris da wannan saboda ƙarancin tallace -tallace.

Ƙarin ilimin da kuke da shi game da kasuwancin nama, da yawan tallace -tallace da za ku samar. Sirrin cimma burin ku shine inganta kasuwancin ku da sadar da shi ga masu sauraron ku.

Matsalar gefen

Kafin fara kasuwancin ku, yakamata ku sani cewa akwai tarin kasuwanci iri ɗaya. Yawancin masana’antun takarda bayan gida suna da samfuran inganci. Don haka yaya kasuwancin ku yake da kyau fiye da masu da’awar ku? Ya kamata ku sami wannan, kuma idan ba haka ba, gwada ƙirƙirar ɗaya ko fiye. Ta hanyar gano su da isar da fa’idar ku zuwa kasuwar da kuke so, zaku iya samun ci gaba.

Kada a yi alkawarin inganci

Yayinda yawancin kamfanonin takarda bayan gida ke farawa da himma da samar da samfura masu inganci, a ƙarshe suna rasa ƙarfi da wadatar ƙudan zuma. Wannan yana haifar da samar da samfuran ƙasa. Ya kamata ku guji wannan gwargwadon iko.

Bai kamata a manta da inganci ba.

Rajistar kasuwanci

Dole ne a yi rijistar kasuwancin takardar takarda. Kafin yin rijistar kasuwanci, dole ne ku zaɓi tsarin kasuwancin da kuka fi so. Kasashe da jihohi daban -daban suna da nasu ka’idojin yin rijistar kasuwanci. Kuna buƙatar sanin abin da ake buƙata daga gare ku

wannan shirin kasuwanci na samar da takarda bayan gida ya mai da hankali kan fannoni daban -daban na tsarin kasuwanci. Waɗannan su ne wasu mahimman abubuwan da za a yi la’akari da su lokacin farawa. Dole ne a gano hanyoyin samun kuɗin ku a sarari. Yakamata tsarin kasuwancin ku ya rubuta su.

A wannan matakin, ana tsammanin zaku sami kyakkyawar fahimtar yadda abubuwa ke aiki a wannan fannin kasuwanci. Bayanin zai taimaka muku wajen yanke shawara mai kyau da ayyuka.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama