Kayan wankin mota: kayan aikin 10 don cibiyoyin sabis

Wadanne kayan aiki kuke bukata don wankin mota? Ga manyan nau’ikan kayan wankin mota guda goma waɗanda za ku buƙaci ku girka.

Masana’antar gyaran mota tana da yawa kuma ana ba da sabis daban -daban. Ofaya daga cikinsu yana da wankin mota. An sanya jari da yawa a wannan sashin kuma an sami fa’idodi masu yawa.

Wane kayan aiki ake buƙata don wankin mota?

Don saka hannun jari a wankin mota, kuna buƙatar sanin irin kayan aikin da za ku saya, da kuma kuɗin da ke tattare da hakan.

Yanzu irin wannan kayan aiki iri daban -daban ne. Ba za mu shiga cikakkun bayanan duk waɗannan ƙungiyoyin a nan ba.

Maimakon haka, za mu mai da hankali kan kayan aikin yau da kullun da kuke buƙata don fara kasuwancin wankin mota. Nau’in kayan aikin da ake buƙata ya dogara da girman kasuwancin ku.

Ire -iren wankin mota

Lokacin tattauna kayan aikin da ake buƙata don wankin mota, nau’in wankin mota zai tantance abin da za a yi amfani da shi. Yanzu akwai nau’ikan wanke wanke mota guda huɗu. Wadannan sun hada da wanke hannu; Wankin mota marar ruwa; Wanke mota ko shiga-ba-ruwa, da kuma wanke mota ta atomatik.

Zaɓin nau’in wankin mota da aka fi so ya dogara da abubuwa da yawa, kamar samun ruwa, lokaci (tsawon lokacin ku), da kuɗi. Za mu ba da cikakken bayani game da kayan aikin da ake buƙata.

Ba abin mamaki bane, wasu daga cikin waɗannan nutsewar sun fi sauran buƙatu. A takaice dai, wasu kayan aikin ana ɗauka sun fi mahimmanci ko kuma ba za a iya canza su ba fiye da sauran.

Idan kuna mamakin abin da wankin motarku ke buƙata, bayanan da ke ƙasa zasu taimaka.

Kayan aiki don fara wankin mota

Kayan aikin wanke mota da za mu rufe za su fada cikin rukunoni daban -daban. Waɗannan za su kasance famfunan wanke mota, tashoshin wankin mota, tsabtace wayar hannu da kayan aiki gabaɗaya.

Sauran sun haɗa da abubuwan amfani (waɗanda suka haɗa da sabulun mota da sabulun wanka), bindigogi masu fesawa da wand, nozzles na fesawa, sassan motoci da goge -goge, hoses da bututu, wanki mai laushi, da masu tsabtace injin da kayan haɗi don masu tsabtace injin.

Farashin wanke mota iri iri. Waɗannan famfunan matsin lamba ne daga masana’antun daban -daban. Waɗannan sun haɗa da famfunan matsin lamba mai motsi, manyan famfunan diaphragm masu matsin lamba, manyan famfo na piston mai ƙarfi, da layin de-icing.

Sauran nau’ikan famfunan sun haɗa da famfunan matsin lamba, manyan famfunan matsin lamba, famfunan matsin lamba, da famfunan matsin lamba. Hakanan akwai injin wankin matsin lamba, rukunin gwajin hydrostatic, da famfunan fashewa / magudanar ruwa.

Ire-iren wanki iri-iri, kamar kurkurar da ba a ɗauke da shi ba, ɗaukar ciki, gefen ruwa da saman, tsarin wanke manyan motoci (famfo biyu), tsarin wankin babbar mota (famfo guda), tsarin wankin matsin lamba mai yawa da tashoshin famfo.

Sauran sun haɗa da tsabtace masana’antu / tsarin wanke kayan aiki, bugun gefe da tsarin wankewa na sama, raka’a piston famfo na 5-20 HP, da raka’a wankin babban matsin lamba.

Hakanan akwai ƙungiyoyin tsabtace wayar hannu. Suna ba da dalilai na musamman kuma sun haɗa da tsabtace ruwa, babban matsin lamba na tsabtace masu siyar da tirela, rigunan bushe da bushewa, da masu tsabtace farfajiya. Sauran sune tankokin ajiya, masu yayyafa da kayan fesawa, bututun fesawa, bindigogi masu fesawa, rinses marasa tabo, mashin matsi, da injin.

Kayan aikin tsabtace wayar hannu na zaɓi ya haɗa da robobi, manyan famfunan matsin lamba da raka’a famfo, injuna, masu cire kafet, tsaftacewa ta atomatik da gogewa, da ramukan hawa.

Sun ƙunshi kayan aikin wanke mota da yawa. Sun ƙunshi tsarin magudanar ruwa, tsarin kula da iska, masu laushi na ruwa, tsarin lubrication na kakin zuma, masu hura ruwa, tsarin shiryawa na wanke, taron kasuwanci, da nutsewa.

Sauran sun haɗa da injinan siyarwa, injin wanki da kayan haɗi, firikwensin faɗakarwar abin hawa / juyawa kan hanya, iyakancin tsayin abin hawa, gwangwani shara, masu tsabtace ciki, masu ƙidayar lokaci, da tsarin tsabtace taya da injin. Har ila yau, akwai tafkunan ruwa, masu tsabtace farfajiya da rufi, masu sauyawa, rotaries, tsabtace tururi, masu yayyafa, da kayan fesawa, da bindigogi da sanduna.

Kayan aikin wankin mota na yau da kullun sun haɗa da tsarin osmosis na baya, rotor ruwan wukake da masu jujjuyawa, tsarin pre-jiƙa, mashin matsa lamba, kayan haɗi, tsarin wanke dabbobin gida, tsabtace kafet, injin, trampolines, reels na ruwa, da masu hita da tsarin dumama. Hakanan akwai injina masu rarraba iska / ruwa kyauta kuma ana biyan su, masu feshin kumfa, tsarin goge kumfa, masu busar da bushewa da tsarin bushewa, masu ƙidayar kuɗi, tsarin katin kuɗi na Crypto Play.

Tsabar kuɗi, lissafin kuɗi da lissafin katin kuɗi, rollers, sarƙoƙi da kayan haɗi, sutturar siket, alamun wankin mota da ƙyalli, famfunan wanke mota, masu maye gurbin mota, masu riƙe da tabarmar mota, goge -goge da tsintsiya, booms, bollards da sanduna, da Abubuwan sarrafa motoci suna cikin kayan aikin wankin mota na gaba ɗaya.

Kit ɗin ya zo da kayayyaki. Wasu daga cikin abubuwan da ake buƙata don wankin mota sun haɗa da sabulu, sabulun wanka da kayan kakin zuma, kayayyakin wankin mota / rami, kayan wankin buroshi na soso, kayayyakin sarrafa ƙanshin dabbobi, kayayyakin wanke kai na mota da masu tsabtace taya / bandeji. masu tsabtatawa.

Kayan wankin mota a cikin wannan rukunin ya haɗa da bindigogi masu fesawa, bututu da kayan aikin fesawa, bindigogi masu fesawa, faɗaɗa bututu mai fesawa, hannayen bututu, magudanan ruwa, bindigogi, da masu riƙe bututu.

A ƙarƙashin feshin ruwa, nau’ikan daban -daban sun dace da takamaiman dalilai. Wannan ya haɗa da bututun ƙarfe, bututun tsabtace tanki, bututun ƙarfe na ruwa, masu tsabtace juzu’i, bututun bututun ƙarfe, bututun hayaƙi, bututun hakar ruwa, manyan matsin lamba, bututun ruwa, da bututun ruwa na lambun.

Sauran sun haɗa da nozzles na kumfa, bututun ƙarfe, fesa bututun ƙarfe, bututun ƙarfe mara hannu, bututun ƙarfe, madaidaicin ƙwallan ƙwal da ƙuƙwalwar iska, madaidaicin saurin gudu, madaidaicin kwararar ruwa, da kayan haɗi.

  • Bayanai ta atomatik da gogewa

Hakanan ana amfani da irin wannan kayan aikin a wankin mota. Wannan rukunin ya haɗa da atamfofi, masu tsabtacewa da masu tsaro, goge-goge na gefe, kayan haɗi don mai goge-goge mai kai-biyu, gammaye da soso, ƙanshin turare da ƙamshi, goge-goge, tabarmar takarda da fesawa.

Sauran kayan haɗi ne don mai goge madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciya, safofin hannu, tawul da bindigogin gogewar Tornado.

Akwai ire -iren bututu da bututu da kayan haɗi da suka haɗa da tiyo mai numfashi, tiyo na iska, mai siyar da kayan sawa, suturar da za ta iya jurewa, kayan aikin tiyo, bututun kwalta, ruwan ammoniya mai ɗorewa, bututun matsin lamba, tiyo na hannu, tsaftar kafet, motar mota. kurkura kurji, bushewa tiyo, magudanar tiyo, m tiyo, da dai sauransu.

Daban -daban iri masu tsabtace injin da kayan haɗi sun haɗa da injin tsabtace jakar baya, injin wankin mota, injin tsabtace tsakiya, da injin tsabtace injin. Hakanan akwai tsarin shigar da ruwa, kayan haɗi na tsotsa da sashin tsotsa / busawa.

Za mu iya ci gaba da ci gaba da nau’ikan kayan wankin mota. Koyaya, ya kamata a lura cewa ba za ku buƙaci duk wannan kayan aikin ba. Kaɗan daga cikin waɗannan za su zama dole don nau’in wankin mota. Yi amfani da wannan bayanin azaman jagora don taimaka muku cimma burin ku.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama