Yadda ake samun shafukan yanar gizo da ƙa’idodi don gwaji

Sau da yawa, mutane suna karɓar kuɗi don gwada irin waɗannan shafuka da aikace -aikace. Lokacin da kuka ga wannan damar, a zahiri za ku so ƙarin sani game da yadda ake cin gajiyar ta. Wannan shine manufar wannan labarin.

Masana’antar fasaha ta inganta ingancin rayuwa ta hanyoyi da yawa. Ofaya daga cikin waɗannan hanyoyin ya shafi yadda mutane ke kasuwanci. Yayin da ake gina gidajen yanar gizo da aikace -aikace, suna buƙatar gwada su don sanin yadda suke da inganci da inganci.

Za mu tattauna abin da wannan ya ƙunsa don ku iya fahimtar gaba ɗaya. Yaya ake biya ku don gwada ƙa’idodin?

Menene gidan yanar gizo da mai gwada aikace -aikace ke yi?

Masu gwaji suna da nauyi na musamman. Suna bincika ayyukan gidan yanar gizon ko aikace -aikacen kuma suna bincika ko akwai wasu lamuran fasaha waɗanda ke buƙatar gyara.

Ana aika sakamakon gwajin al’ada ko gwajin buguwa ga mai haɓaka don musanya kuɗi ko biyan kuɗi.

Matakai lokacin lilo yanar gizo da ƙa’idodi don kuɗi

Ana buƙatar matakai da yawa don gwada gidan yanar gizon ko aikace -aikacen. Kowane ɗayan waɗannan hanyoyin yana bincika ayyukan ciki na aikace -aikacen ko gidan yanar gizo don nemo matsala, idan akwai. Manufar ita ce tabbatar da cewa masu amfani ba su da wata matsala ta amfani da su. Wadannan matakai sun haɗa da masu zuwa:

Gwajin aiki yana iyakance aikin tsarin. Yayin gwajin aiki, ana shigar da bayanai cikin aikace -aikace ko gidan yanar gizo. Bayan haka, ana bincika sakamakon irin wannan aikin.

Manufar gwajin amfani ita ce gwada duka ayyukan gidan yanar gizon ko aikace -aikacen da ƙwarewar mai amfani gaba ɗaya.

Wannan yana daga cikin nauyin da mai haɓakawa ke wakilta ga mai gwajin da ake biyan kuɗin aikinsu.

Gwajin dubawa yana nufin ma’amala ko hanyoyin sadarwa tsakanin sabar yanar gizo da sabar aikace -aikacen.

Gwajin dacewa yana nufin tabbatar da dacewa na aikace -aikace ko gidan yanar gizo tare da duk masu bincike da dukkan na’urori.

Baya ga dacewa mai bincike, sauran cikakkun bayanai masu kyau a cikin wannan gwajin sun haɗa da tsarin aiki da dacewa ta wayar hannu.

Gidan yanar gizon ko aikace -aikacen da aka haɓaka zai buƙaci shiga cikin tsarin gwajin aiwatarwa. Anan, gwajin yana da nufin tantance yadda gidan yanar gizo ko aikace -aikacen zai yi a ƙarƙashin nauyi mai nauyi, ƙima mai nauyi, da saurin intanet, da sauransu.

A yayin wannan gwajin, nauyin yana ƙaruwa har sai ya kai inda aka cika masa nauyi ya daina aiki.

Tsaro yana da mahimmanci yayin ƙirƙirar gidan yanar gizo ko aikace -aikace. Anan, mai haɓaka yana tabbatar da cewa an kiyaye shi daga samun dama mara izini, haka kuma akan ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta, tsakanin sauran gwaje -gwaje.

A matsayin mai kimantawa, zaku bincika idan za a iya loda fayilolin da aka ƙuntata ba tare da izini ba, duba SSL na aikace -aikace da kuma bincika idan amintattun shafuka suna samuwa ba tare da izini ba.

Kayan aikin gwaji don gidajen yanar gizo da ƙa’idodi

Ko kai mai gwajin mai amfani ne ko mai gwada bug, akwai wasu kayan aikin da ba za ku iya yin su ba. Mafi sauƙin waɗannan kayan aikin sun haɗa da kwamfuta da haɗin Intanet mai kyau.

Ƙarin kayan aikin sun haɗa da kyamaran gidan yanar gizo, makirufo (a wasu lokuta), da kyamaran gidan yanar gizo.

Inda za a sami shafukan gwaji da aikace -aikacen da aka biya

Tattaunawar mu har zuwa wannan lokacin an tsara ta don ba ku kyakkyawar fahimtar menene gidan yanar gizo da gwajin app. Daga yanzu, za mu ba ku jerin rukunin yanar gizon da za su biya ku don gwada shafuka da aikace -aikace. Wadannan sun hada da wadannan;

UTest gidan yanar gizo ne da shafin gwajin aikace -aikacen da ke cikin manyan masu ba da gwajin gwaji don masu sha’awar. Anan ne zaku nemi kurakuran software. Babu adadin da aka saita don gwada kurakurai. Duk ya dogara da gwajin gwajin.

Bayan ƙirƙirar asusunka, za ku jira ɗan lokaci (kusan makonni 2 ko ƙasa da haka). Ba tare da gwajin sandbox ba, ba za ku sami aikin biya a cikin akwatin saƙo naka ba. Gwajin akwatin sharar gida gwajin gwaji ne da ake amfani dashi don tabbatarwa da tantance maki. Ƙarin ƙwarewa da suna, ƙarin gayyata don gwadawa.

Tare da UserTesting, ana biyan ku har $ 10 ga kowane bidiyon gwajin da aka kammala. Ya haɗa da ziyartar gidajen yanar gizo da aikace-aikace don yin saiti na ayyuka masu alaƙa da gwaji. Sannan dole ne ku bayar da ra’ayinku kan abin da kuka lura ko akan sakamakon da aka samu.

Dangane da wannan rukunin gwajin, zaku buƙaci PC ko Mac da ikon saukar da software ɗin su. Sauran buƙatun: zama aƙalla shekaru 18 kuma ku iya yin magana da ƙarfi.

Rajista yana ba ku damar gudanar da gwaje -gwaje na al’ada akan kusan kowace na’ura. Sun fito daga wayoyi, Allunan, da kwamfutocin tebur. Ta hanyar shiga wannan gidan yanar gizon da shafin gwajin aikace -aikacen, za ku shiga kai tsaye don inganta intanet sosai.

Masu amfani suna karɓar diyya mai dacewa ga kowane gwajin da suke ɗauka ta asusun PayPal. A halin yanzu, an gudanar da gwaje -gwaje sama da dubu 651 315 kuma adadinsu na ci gaba da ƙaruwa.

Userfeel kayan aiki ne na gwajin mai amfani da harsuna da yawa. Wannan yana nufin cewa zaku iya gwada kowane rukunin yanar gizo a kusan kowane yare. Yana da masu gwaji sama da 90.000 waɗanda ke magana da yaruka 40 daban -daban. Wannan bambance -bambancen ya sa ya zama ingantaccen kayan aikin gwaji don masu gwaji na duk asalin neman ayyukan biyan kuɗi.

Tare da TryMyUI, kuna samun dama ga matsalolin gwaji da yawa kowane mako. Ba zai ɗauki dogon lokaci ba saboda kawai za ku kashe kusan mintuna 20 akan kowane aiki. Biyan kowane aikin da aka kammala shine $ 10. TryMyUI yana yin rikodin allonku da muryar ku ban da amsa da aka rubuta a ƙarshen gwajin.

Koyaya, kafin ƙaddamar da biyan kuɗi, dole ne a amince da shaidu bayan an bi tsarin tantancewa.

Aikace -aikacen gwaji da gidajen yanar gizo don samun kuɗi gaskiya ne, kuma mutane da yawa suna neman hanyoyin ban sha’awa don samun kuɗi. Mafi kyawun sashi shine cewa zaku iya yin aiki daga nesa, wanda ke taimakawa kiyaye Intanet da aminci kuma mafi sassauƙa don amsa buƙatun mai amfani.

Baya ga kwatancen aiki don mai kimantawa, mun kuma haɗa abin da ake gwadawa daidai, da wuraren gwaji inda zaku sami ayyuka.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama