Shuke -shuke 10 mafi riba don girma da siyarwa a yau

Anan zamu tattauna waɗanne tsirrai ne suka fi cin riba don shuka da siyarwa.

Idan ya zo ga shuka shuke -shuke ko amfanin gona don riba, wannan ba wani sabon abu bane, tsohuwar aiki ce da ta ci gaba da dacewa har zuwa yau.

Wannan yana jaddada mahimmancin noma kuma yana buɗe damar samun riba wanda kowa zai iya amfana da shi.

Wasu tsire -tsire suna cikin babban buƙata a duk faɗin duniya. Kuna iya sauƙaƙe ƙwarewar aikin lambun ku cikin kasuwanci mai riba ta hanyar mai da hankali kan takamaiman amfanin gona na kuɗi. Wasu daga cikinsu na iya zama sababbi a gare ku, yayin da wasu ba za su iya ba.

Ko ta yaya, ana iya samun kuɗi ta hanyar amfani da buƙatun don girma da siyar da shi.

Yaya ribar waɗannan tsirrai?

Duk da yake ba mu yi cikakken bayani game da waɗannan albarkatun gona ba, yana da mahimmanci a ba da ra’ayin yadda riba za ta kasance don shuka da sayar da waɗannan tsirrai. Hanya mafi kyau don tantance riba shine nuna girman ko yanki na ƙasar da ake amfani da ita don noman waɗannan amfanin gona.

Don haka, noman amfanin gona na musamman girman girman kadada na gona yakamata ya samar da matsakaicin $ 90,000. Wannan na iya zama mafi girma mafi girma dangane da buƙatar irin waɗannan tsirrai. Mafi kyawun sashi shine ba lallai ne ku ciyar da duk lokacin ku don haɓaka waɗannan tsirrai ba.

Yawancin su suna da sauƙin girma kuma suna buƙatar ƙarancin kulawa.

Mafi amfanin gona shuke -shuke shuka girma da sayar

Ana shuka shuke -shuke saboda dalilai daban -daban. Wasu suna girma don amfanin ɗan adam, wasu don dalilai na magani ko na ado. Wannan sashe zai lissafa wasu daga cikin waɗannan tsirrai, da abin da ake amfani da su.

Bari mu fara aiki nan da nan;

  • Tsarin bishiyoyi da bishiyoyi

Akwai halin tunanin cewa itatuwa gama -gari ne (ta wata hanya).

Koyaya, muna magana ne game da nau’ikan bishiyoyi da shrubs. Kuna buƙatar sani ko samun ɗan gogewa tare da tsirrai don fahimtar wannan. Za a iya girma da siyar da bishiyoyi da bishiyoyi masu wuyar kaiwa da siyarwa don farashi mafi girma.

Wannan alkuki ne da za a bincika idan kuna son girma bishiyoyi.

Ana amfani da furannin Lavender don dalilai iri -iri. Ana iya siyar da su ga mai siyar da furanni, ana amfani da su don yin man lavender, kuma ana amfani da masu sana’ar yin kambi, da sauran abubuwa.

Akwai sauran amfani daban -daban kamar aromatherapy, samfuran kula da fata, matasan kai na ganye, da ƙari.

Kuna iya amfani da filin ku don haɓaka lavender. Kyautar kuɗin na iya zama mai mahimmanci dangane da girman ku da ƙwarewar ku. Mafi kyawun sashi shine haɓaka lavender ba kimiyyar roka ba ce. Kowa zai iya yi.

Furanni amfanin gona ne wanda amfaninsa ya canza tsawon shekaru.

Ƙara yawan buƙatun waɗannan tsirrai yana haifar da dama ta musamman ga masu shayarwa masu sha’awa da sha’awa. Baya ga kaddarorin su na magani, ana amfani da su azaman kyauta, azaman kayan ƙanshi a cikin abinci, don rage damuwa da matakan damuwa, tsakanin sauran amfani masu amfani.

Akwai adadin furanni kusan mara ƙarewa wanda zaku iya girma don riba. Sun bambanta daga wardi, furanni, asters, daffodils, anemones, tulips, da sauransu.

Ofaya daga cikin mafi kyawun kuma mafi kyawun hanyoyin aikin lambu shine shuka shuke -shuken murfin ƙasa.

Bukatar wannan shuka tana ƙaruwa saboda fa’idodi da yawa da take samu. Ba za ku kashe aiki da yawa don haɓaka su ba saboda suna da sauƙin girma amma suna da fa’ida. Squareaya ƙafa ɗaya na murfin ƙasa yakamata ya haifar da ribar akalla $ 20.

Shiitake da kawa wasu daga cikin mafi kyawun manoma da ke shuka namomin kaza. Idan kuna zaune a cikin birni wanda ke da ƙarancin sararin samaniya, wannan shuka zata zama amfanin gona mai kyau don girma. Wannan saboda ana iya girma cikin gida.

Ba wai kawai ba, amma ana iya siyar da namomin kaza mai daɗi ko busasshe. Kasuwannin manoma da kantin sayar da kayan miya shirye -shiryen kasuwanni ne ga waɗannan amfanin gona.

Waɗannan ƙananan bishiyoyi ne masu launuka iri-iri waɗanda da yawa suna son kyawun su. Saboda karancin wadatar su, buƙatar waɗannan bishiyoyi ya ƙaru. Kuna iya farawa ta hanyar dasa su a cikin ƙaramin lambun ku.

Fa’idar dasa waɗannan bishiyoyin shine ƙanana, don haka ana iya dasa su a cikin kwantena, yana ‘yantar da ƙarin sarari don ƙarin bishiyoyi.

Idan kuna son shuka da za ta yi girma da kyau a cikin yanayin yanayi da ƙasa, la’akari da tafarnuwa. Akwai iri daban -daban na wannan al’ada. Daga cikin mashahuran akwai tafarnuwa mai cin nama da giwa.

Tafarnuwa Tafarnuwa an haɗa shi da ain, camball da stripe purple.

Kuma tafarnuwa giwa ta kunshi manya -manya, masu taushi. Farashin kowane laban na gourmet da tafarnuwa giwa shine $ 10 da $ 8 bi da bi.

Shuke -shuken bamboo suna jan hankalin masu gida da masu son shuka iri ɗaya. Akwai ainihin buƙata ga waɗannan tsirrai na wurare masu zafi, saboda ana amfani da su don dalilai daban -daban. Wasu daga cikin waɗannan amfani sun haɗa da shinge, samfuran samfuri, da allo, da sauransu.

Akwai nau’ikan bamboo iri daban -daban, kamar Sasa dwarf bamboo (kusan tsayin kafa) da katon bamboo na katako. Fa’idar girma wannan shuka ita ce ana iya girma cikin kwantena da ke ɗaukar sarari da yawa.

Willows suna ɗaya daga cikin tsire -tsire masu fa’ida don girma. Waɗannan bishiyoyi ne masu sauƙin girma da kulawa. Ana amfani da gandun daji don abubuwa daban -daban, kamar wreaths da abubuwan da aka tsara. A nan, ana amfani da mai tushe don irin waɗannan dalilai.

Sauran amfani sun haɗa da kayan willow na rustic, samfuran fiber, da kwandon kwando.

Ganye na da amfani da yawa. Ana amfani da waɗannan tsire -tsire a magani, azaman kayan ƙanshi a cikin abinci kuma azaman ƙari a cikin kayan kula da jiki kamar sabulu, da sauransu. Ta hanyar haɓaka sabbin ganye, zaku iya cin gajiyar babban buƙatu na nau’ikan ganye.

Akwai wasu shuke -shuke masu fa’ida da yawa waɗanda za a iya girma da siyarwa cikin riba, kamar dabino, koko, auduga, ginger, kankana, sunflower, alkama, da shinkafa.

Mun mai da hankali kan kaɗan daga cikinsu. Kuna iya amfani da wannan damar don fara kasuwancin ku na shuka shuka. Akwai fa’idodi da yawa ga waɗanda suke so.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama