Yadda ake zama shugaba

Menene ake ɗauka don zama shugaba? Bari mu bincika.

Idan kuna sha’awar yadda ake shirya kayan abinci mai daɗi ko kuma suna da ƙwarewar dafa abinci, zaku iya samun babban aiki a matsayin shugaba. Wannan na iya zama aiki mai amfani a gare ku idan kuna sha’awar hakan.

Hakanan, ya fi sauƙi ga ƙudan zuma don cimma burinsu.

Muna so mu nuna muku yadda ake zama shugaba.

Wanene shugaba

Zai zama mai ma’ana don ayyana ko bayyana wanene shugaba da kuma nauyin da wannan rawar ke buƙata. A taƙaice, shugaba yana kula da gudanar da ayyukan yau da kullun na otal da gidajen abinci. Wannan rawar tasiri ce amma ƙalubale.

A matsayin shugaba, dole ne ku ɗauki ma’aikata ku horar da ma’aikatan dafa abinci.

Akwai sauran nauyi da yawa waɗanda dole ne ku cika su a matsayin shugaba. Waɗannan sun haɗa da daidaita tsarin dafa abinci, tabbatar da cewa abinci sabo ne, mafi inganci, kuma akan lokaci. Wani nauyin kuma shi ne kula da tsafta.

Sauran sun haɗa da tsarin menu, sabon haɓaka girke -girke, lissafin abinci, saita ƙa’idodin aiki, da sauransu.

Zama shugaba mataki -mataki

Bayan bayyana ko wanene shugaba, tare da gano matsayin, lokaci ya yi da za mu koma kan tattaunawarmu; yadda ake zama shugaba. Shin akwai wasu ƙa’idodi don zama kudan zuma? Kuna tsammani. Akwai hanyoyi daban -daban don cimma wannan burin.

Lura cewa ba kowa bane ke da matakin ilimi iri ɗaya kuma idan sun yi, darussan na iya bambanta.

Wannan yana bayyana dalilin da yasa akwai hanyoyi daban -daban don zama shugaba. Za mu yi kokarin bayyana wannan. Koyaya, za mu tsaya a mafi yawan hanyoyin tafiya don isa ga matsayin shugaba.

Don haka ba tare da wani bata lokaci ba, bari mu fara.

Wannan shine mafi sauƙi ga duk wanda ke son zama shugaba. Akwai matakan horo da yawa. A matakin farawa, dole ne ku ɗauki darasin kek da kayan aikin dafa abinci a matakin takardar sheda da matakin difloma.

A mafi yawan lokuta, waɗannan shirye-shiryen ilimi ne na shekara guda.

Ana kiran waɗannan darussan cin abinci darussan matakin-shiga saboda ba za su taimaka muku samun aikin mafarki ba, wanda shine mataki na zartarwa. Yana kama da hawa matakin farko na tsani. Akwai ƙarin matakai da yawa da za ku iya hawa.

Kuna so ku ci gaba? Digiri na dafa abinci mai haɗin gwiwa zai haɓaka motsin ku. Wannan ƙarin horo ne mai zurfi don ƙwararrun masanan. Ya ƙunshi babban fa’idar kwas ɗin.

Menene kuma? Kuna samun ƙarin zurfin ilmantarwa idan aka kwatanta da matakin shigarwa ko matakin shigarwa. Shirin yana ɗaukar tsawon lokaci (kusan shekaru 2).

Kwarewar gudanar da kasuwanci shine ɗayan mahimman darussan da zaku ɗauka.

Isa wannan matakin ya isa ya isa aiki a matsayin shugaba, amma ba tare da ƙwarewar da ake buƙata ba. Digiri na farko shine cikakken shirin karatu mai alaƙa da difloma da digiri na abokin aiki.

Ta hanyar wannan shirin na shekaru huɗu, zaku sami ilimin da kuke buƙata. Wasu daga cikin manyan darussan da za a rufe sun haɗa da kasafin kuɗi da nazarin farashi.

Kuna buƙatar kammala horarwar da ake buƙata ko ƙwarewar aiki don cancanta ga matsayin shugaba.

Bayan karɓar wannan buƙatun, kuna shirye don gudanar da dafa abinci.

Mun ce digiri na farko da gogewa sun isa samun aiki, ko?

Lallai! Tare da digiri na biyu ko babban digiri, za ku ƙware a takamaiman yanki na horar da dafa abinci. Gabaɗaya, karatun maigidan yana ɗaukar kimanin shekara ɗaya ko biyu. Ta hanyar samun wannan takardar shaidar, za ku inganta abubuwan aikin ku.

Shin gabatarwa zai kasance nan take?

Yana da mahimmanci a lura cewa idan kuna neman aikin shugaban zartarwa, ƙila ba a inganta ku ba nan da nan. Idan ba ku da ƙwarewar da ake buƙata, za su gano aikin. Idan kuna da ƙwarewa da ƙwarewa, dole ne ku jira.

Wannan yana buƙatar haƙuri daga gare ku. A ƙarshe, za ku sami aikin.

Ƙara ƙima

Nemo matsayi a matsayin shugaba. Ba ku zuwa ƙofar gidan cin abinci don samun wannan aikin. Yana buƙatar lokaci da ƙoƙari daga gare ku. Saboda buƙatun aikin, da alama za ku gamu da wani shugaba wanda ke ba da gidan abinci fiye da ɗaya.

Shekaru na ƙwarewar tarawa yana taimaka muku samun aiki a ƙarshe. Don haka, kuna iya ɗaukar ƙaramin matsayi. Ta hanyar “ƙananan ayyuka” muna nufin wasu ƙananan matsayin shugaba, kamar babban mai jiran gado, mai yin burodi, da kyakkyawan kyakkyawan shugaba na biyu.

Yayin da kuke hawa tsani na kamfani, yuwuwar saukowa a matsayin shugaban shugaba yana ƙaruwa.

Koyaya, ci gaban aiki, kamar yadda aka ambata, ba a sanya shi cikin dutse ba. Idan kuna da isassun ƙwarewa da horo, zaku iya matsawa kai tsaye zuwa matsayin shugaban masu dafa abinci ba tare da cika duk matsakaicin matsayi ba.

Wane albashi

Albashin mai dafa abinci ya kai tsakanin dala dubu 42 zuwa 90. Tallace -tallace daga $ 970 zuwa $ 15,000. Hakanan akwai rabon riba, da kuma ayyukan da aka kashe tsakanin $ 403 da $ 10,000 da $ 613 zuwa $ 15,000, bi da bi.

Matsakaicin masana’antar kusan $ 60,296.

Wannan shine duk bayanan da kuke buƙatar sani don zama shugaba. Da farko, dole ne ku yi rajista a cikin makarantar dafa abinci da kuka zaɓa don samun darajar ilimi. Na biyu, kuna buƙatar ƙwarewa. Kwarewa mai amfani ya zama dole kuma yana cikin buƙatun cancanta.

Hakuri shine jigon wannan tafiya. Mun ambata cewa ɗayan mafi kyawun dabarun shine ci gaban aiki. Wannan a ƙarshe zai taimaka muku samun aikin da kuke nema.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama