Yarjejeniyar Franchise: samfurin, abubuwan haɗin gwiwa da tattaunawa

Samfurin kwangilar Franchise

Ma’anar yarjejeniyar franchise: Yarjejeniyar franchise ita ce kwangilar da aka shiga tsakanin franchisor da franchisee. Wannan gabaɗaya ya haɗa da ikon mallakar ikon mallaka wanda ke son mallakar, siye, ko siyar da kasuwanci ko ikon amfani da sunan kamfani.

Koyaya, wannan ba zai iya faruwa ba tare da mai siyar da kamfani yana ba da wani ɓangare na kasuwancin su don saka hannun jari da mallaka.

Yarjejeniyar ikon amfani da sunan kamfani yawanci doka ce kuma tana daurewa ga ɓangarorin biyu kuma tana aiki har tsawon tsawon kwangilar. Dangantaka tsakanin ɓangarorin biyu tana ƙarƙashin wannan kwangilar.

Abin da kuke buƙatar sani game da yarjejeniyar kamfani

Babban abun ciki na ƙirar kwangilar kamfani

Waɗannan su ne sharuɗɗan yarjejeniyoyin da aka shiga, gami da lokacin ikon mallakar ikon amfani da sunan kamfani, manufar sabuntawa, Takardar Bayyanawa Franchise (FDD), adadin kuɗin da ake buƙata don saka hannun jari da sauran ƙa’idodin aiki na ikon amfani da ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar kamfani. don gidan abinci, cibiyar ilimi, da sauransu. Lokacin da franchisee ya karɓi yarjejeniya, takaddun da ke nuna yarjejeniyar yin aiki tare an sanya hannu.

Wanene ke kafa ƙa’idodin yarjejeniyar ikon amfani da sunan kamfani?

Yarjejeniyoyin galibi suna ɗaure ne ga ɓangarorin biyu. Koyaya, a mafi yawan lokuta, franchisor shine wanda ya shiga ko ya zartar da sharuɗɗan kwangilar, kamar yarjejeniyar ikon amfani da Subway franchise. Duk sharuddan an rubuta su ne daga mahangar ikon mallakar ikon mallaka, tunda ya yi imanin cewa ya san yankin kasuwanci sosai kuma, saboda haka, ya san abin da zai yi masa aiki da abin da ba zai yi ba.

Koyaya, ikon mallakar kyauta yana da ‘yanci don zaɓar ko shiga wannan kwangilar ko a’a. Idan kamfani bai gamsu da sharuɗɗan kwangilar da franchisor ya kafa ba, yana da ‘yancin nemo wani wakilin kamfani tare da ingantaccen yanayin mallaka.

Wanene zai iya taimakawa da shawara?

Tunda wannan takaddar doka ce wacce ta zama tilas ga ɓangarorin biyu, sabbin ikon amfani da ikon mallakar faranti na iya yin jinkiri, musamman idan ba za su iya fahimtar takaddar kwangilar a sarari ba. Duk da haka, babu buƙatar jin tsoro.

Don gano idan abin da mai ba da ikon amfani da sunan kamfani zai bayar da fa’ida a gare ku, franchisee, kawai ku nemi taimakon lauyan ikon mallakar sunan wanda zai zama jagorar ku kuma ya san abin da kuke buƙata.

Wannan zai taimaka muku yanke shawarar da aka sani kafin sanya hannu kan yarjejeniyar ikon amfani da sunan kamfani.

Yarjejeniyar Franchise da tsauraran dokoki

Yarjejeniyar amfani da ikon mallakar fa’ida tana ƙunshe da albarkar alherin “dole ne” da “kada ayi” umarnin ga ikon mallakar ikon mallaka. Saboda sun san takamaiman matakan da ake buƙatar ɗauka don sa tsarin su ya yi aiki a gare ku, dole ne franchisees su bi waɗannan ƙa’idodin sosai don tsarin ya yi musu aiki.

Wani dalilin da aka saita waɗannan ƙa’idodin ƙa’idodi shine saboda mai ikon mallaka ba ya son kasuwancin su ya gudana ƙarƙashin kowane ikon amfani da sunan kamfani, saboda haka ƙa’idodin ƙa’idoji.

Shin yana yiwuwa a shiga yarjejeniya ta kamfani?

Wannan ba zai yiwu ba, aƙalla don ingantattun kamfanoni masu amfani da ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani. Window kawai ya rage ga ikon mallakar faransa shine barin kafin shiga kwangilar. Mutum na iya mamakin me yasa haka.

Yanayin da ba za a iya tattaunawa da shi ba na yarjejeniyar ikon amfani da sunan kamfani ya kasance saboda dogaro da ikon mallakar faransa a cikin tsarin kasuwancin sa. Kamfanin yana da kwarin gwiwa cewa ikon mallakar ikon sa yana da fa’ida kuma za a ba da lada ga ɗan faransa, don haka ana ɗaukar kwangilar tana da duk abubuwan da ake buƙata don samun nasarar mallakar da riba.

Zaɓin kawai da ya rage ga mai ikon amfani da sunan kamfani shine lauyan kamfani wanda zai bincika tasirin doka na mallakar wannan ikon amfani da ikon mallakar ikon mallakar kuma ya ba da shawara mai kyau don ko a kan ra’ayin siyan takamaiman kamfani. Ana iya amfani da wannan mahimmin bayani don gujewa sanya hannu kan wasu yarjejeniyoyin ikon amfani da sunan kamfani waɗanda ake ganin ba abokantaka bane kuma don nemo mafi kyawun su.

Yarjejeniyar ikon amfani da sunan kamfani

Akwai yarjejeniyoyin ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani wanda ke ba da shawarwari tsakanin mai ikon mallakar franchisor da franchisee. Waɗannan nau’ikan yarjejeniyoyin ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani yakamata a kimanta su da kyau kafin sanya hannu kan yarjejeniyar ikon amfani da sunan kamfani saboda ƙila ba su da tabbacin amincin tsarin ku, ko a wasu kalmomin, suna iya shakkar ingancin tsarin kasuwancin ku.

Hukuncin kwangilar kamfani

Ana gudanar da yarjejeniyar Franchise ta dokar iko. Hukumar Kula da Faransanci ta Amurka, wacce ita ce Ofishin Ciniki ta Tarayya, tana buƙatar samun Takaddun Bayanai na Franchise (FDD) ga masu ikon mallakar ikon mallaka a cikin kwanaki goma kafin su rattaba hannu kan wata yarjejeniya ta ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani zuwa ga cewa za su iya yin bitar waɗannan takaddun kuma su yanke shawara bayan tashi. Ta wurin su.

Bayan wannan lokacin, yarjejeniyoyin ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani, kamar yarjejeniyar McDonald na ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani, ana amfani da su a matakin jiha, tare da jihohi daban -daban da ke da nasu dokokin ikon mallakar ikon mallaka.

Fita dabarun daga yarjejeniyar kamfani

Bayan mallakan wannan ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani na takamaiman adadin shekaru, kamar yadda aka amince ko aka ayyana a cikin yarjejeniyar ikon amfani da sunan kamfani, akwai dabarun fita don fita daga waccan yarjejeniyar.

Ga wasu masu ba da izini, ana ba da ikon cin gashin kai na siyar da wannan ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallaka, ga wasu akwai haƙƙin farkon janyewa daga yarjejeniyar lokacin da franchisor ya yarda ko bai yarda ya sayi ikon amfani da ikon mallakar hannun jarin ba kafin shi / ta. yana siyarwa ga kamfani. wani ɓangare na uku wanda ƙila mai wakilci ke wakilta. Koyaya, wasu suna da sashin siyarwa na gaba.

kama abin da samfurin ikon amfani da sunan kamfani ya ƙunsa kuma kawai bayan sanya hannu kan kwangilar ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani ne ya fara aiki kuma ya zama abin dogaro a kan ikon mallakar ikon amfani da sunan kamfani. Idan shi ko ita ba ta bi duk wani ɓangare ko ɓangaren yarjejeniyar ba, mai hannun jarin ya ɗauki matakai don ba da izinin ba da izini a cikin mafi inganci a gare shi.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama