15 dole ne ganin ra’ayoyin kasuwanci don gaba

10 Mafi kyawun ra’ayoyin kasuwanci don makomar 2020

Neman jerin mafi kyawun ƙananan dabarun kasuwanci don nan gaba?

Kamar yadda kowa ya sani, muna cikin 2020 kuma dole ne mu fara tunanin makomar da ke yanzu. Idan kuna da masaniya sosai game da makomar, kamar yadda nake tsammani, tabbas kun lura da wasu canje -canje a cikin tattalin arziƙi.

Wannan yana nuna cewa samun aiki ba shine mafi kyawun mafita ga matsalar ‘yancin kuɗi ba.

Anan akwai wasu manyan dabarun kasuwanci na gaba:

MAFITA KASUWAR KASUWAR GABA

10 sabbin dabarun kasuwanci don gaba

1. Sayar da kayayyaki akan layi

Wannan wani ɗan ƙaramin ɗan ƙaramin tunani ne na kasuwancin intanet na yanzu kuma zai ci gaba har ma a nan gaba. Don haka farawa yanzu shine mafi kyawun zaɓi idan kuna da ciniki akan yadda ake yin kowane irin samfura kamar yadudduka, vases, da sauransu. Me zai hana ku buɗe kantin sayar da kan layi kuma ku fara siyar da kuɗin aikin ku? Damar da ke cikin wannan kasuwancin kerawa ba zai yi yawa ba. a farkon kwanakin, amma yayin da yake samun shahara, yana ƙaruwa.

Hakanan zaka iya fara wannan babban kasuwancin nan gaba ba tare da kantin kan layi ba idan ba ku da kuɗin ginawa. Blog da jerin imel suna da kyau. Abin da kawai za ku yi shine fitar da zirga -zirgar zirga -zirgar zuwa shafin yanar gizon ku kuma sanya su don yin rijista zuwa jerinku don samfuran ragi.

2. Wakilin gida

Wannan yana ɗaya daga cikin ra’ayoyin kasuwanci mafi fa’ida a nan gaba kuma ba kwa buƙatar zama mai lasisi da ƙwararren masani don yin wannan, kawai kuna buƙatar zama masu hankali, ta hanyar tunani mai ma’ana Ina nufin dole ne a gudanar da shi bisa doka. da kuma kokarin sanya damar kasuwancin nan gaba a bayyane. Idan abokin cinikin ku ya gano cewa kun yi aiki a matsayin wakili don siyar masa da gida mara kyau, ko kuma ya wuce ku, zai tafi gidan yari, don haka ku kula don sanin sahihan dukiyar da kuke siyarwa ga wani.

Lura: wannan kasuwancin yana da haɗarin gaske da lada, don haka ana buƙatar taka tsantsan.

3. Cook da gasa

Wannan yanki ne mai fadi sosai, idan kai mai yin biredi ne ko mai dafa abinci sosai, to kana da wata fasaha da ke da mahimmanci yanzu (domin dole ne mutum ya ci abinci don tsira) da kuma nan gaba, saboda dole ne mutum ya ci abinci koyaushe. Don haka me zai hana kuyi amfani da wannan don fara kasuwancin abinci? Kuna iya farawa ta yin burodi scones da donuts a gida kuna siyar dasu a cikin makwabta.

4 Kulawa

Wannan wata dama ce ta ƙaramar kasuwanci da ba za ta iya fita daga salo ba. Idan kuna da digiri na kwaleji kuma kun san abin da kuka yi karatu, me zai hana ku tallata ƙwarewar ku ko sanya oda ga malamai? Kuna iya ba da lacca ga ɗaliban da ke son yin jarrabawar ƙasa kuma su biya ku.

5. Ci gaban aikace-aikace

Wannan kyakkyawan yanayin kasuwanci ne mai kyau don saka hannun jari a nan gaba. Yanzu da nan gaba. Ko da ba ku san yadda ake haɓaka app ba, amma kuna da ra’ayi, kuna iya hayar mai haɓaka app don yi muku. Kawai tambaye shi ya rattaba hannu kan wasu takardun doka don satar ra’ayoyin ku. Lura nan da nan cewa ba ku da tabbas game da wannan.

6. Binciken kwayoyin halitta da injiniya

Wannan kyakkyawan tunani ne na kasuwanci don nan gaba. Amma kuna buƙatar kuɗi mai yawa ko difloma a cikin darussan da suka danganci injiniyan kwayoyin halitta.

7 Kimiyyar kere-kere

Yanki ne mai fa’ida wanda ya danganci injiniyan kwayoyin halitta, a kullum muna clone da biodegrade a nan, saka hannun jari a kimiyyar kere -kere yanki ne mai kyau da za a saka jari a nan gaba idan fa’idar riba ta yi yawa.

8. Lafiya ta halitta

A halin yanzu kasuwanci ne mai fa’ida sosai. Yawancin mutane yanzu sun fi son kariyar halitta ga magungunan asibiti. Yana da kyawawa don saka hannun jari a ciki, amma yana da babban damar samun riba.

9 Blogging

Duk da cewa akwai dubunnan shafukan yanar gizo akan layi, har yanzu akwai yuwuwar yuwuwar samun kuɗi, kawai kuna buƙatar zama ƙwararre akan sadarwar. Blogs suna ba da dama da yawa don samun kuɗi daga kafofin daban -daban kamar tallace -tallace, wasiƙar da aka biya, da sauransu.

Lura. Ya kamata ku sami damar rubuta saƙonnin jere -jere.

10. Mai zaman kansa:

Tabbas wannan kasuwanci ne na gaba, wanda aka daura akan post ɗin da ke sama, idan ba za ku iya rubuta madaidaicin matsayi ba, za ku iya hayar marubuci mai zaman kansa. Don haka aikin mai zaman kansa na iya zama rubutun abun ciki, ƙirar gidan yanar gizo don abokin ciniki, ƙirƙirar bugun kiɗa da siyar da su akan farashi, da sauransu. Mai aikin kyauta yana aiki don takamaiman mutum. Don haka duk ƙwarewar ku, kuna iya zama masu cin gashin kansu.

ADDININ KASUWANCI

Manyan kamfanoni da kamfanoni, tare da gogewar shekaru da isa da isa ga duniya, sun gina wannan gado na dindindin ta hanyar mafita da dabarun da aka fi mayar da hankali kan tsammanin buƙatun kasuwa da buƙatun kasuwa na gaba.

Sakamakon haka, waɗannan kamfanoni sun sami damar haɓakawa da ɗaukar matakai don biyan waɗannan buƙatun na gaba, suna jigilar albarkatun ɗan adam da na mutane don samar da ƙarfin da ya dace don magance matsalolin da ba a zata ba.

Don haka, ‘yan kasuwa da suka fi samun nasara su ne mutanen da ba sa tunanin tunanin garke, amma suna hango buƙatun kasuwa da sauri fiye da nema. Tabbas, wannan tsammanin yana ɗauke da wasu haɗari, amma ladan yana iya ƙimar ƙoƙarin.

Bayan haka, mutum na iya tuna cewa abubuwan da aka fara ƙirƙira kamar su mota, Intanet, da na’urori masu kaifin hankali ana kallon su da yawa yayin da aka fara gabatar da su kasuwa. Mafi mahimmanci, tasiri yana shafar bangarorin al’adu da tattalin arziki.

Da zuwan motoci, an haifi cibiyoyi na ƙananan kamfanoni, kamar dillalan sassa, dillalan mota da kamfanonin sabis. Intanit ya zama tushe ga yawancin kasuwancin kan layi waɗanda suka sami babban ci gaba da nasara a yau.

Don haka wace ƙaramar sana’a ce mabuɗin kerawa da ɗorewar gaba? Kuma a wadanne fannoni ne za a bayyana irin wannan binciken? Fannonin makamashi da fasaha masu tsafta sun bayyana cewa suna da ƙarin haɓaka girma. Sauran fannonin sun haɗa da fasahar nanotechnology, nishaɗi, da kuma buƙatar buƙatun hanyoyi da hanyoyin da za a sake cika Duniya don karɓar yawanta.

A farkon gani. Wasu daga cikin waɗannan kamfanonin na iya zama kamar baƙon abu. Amma idan ayyukan da suka gabata sun zama ma’aunin ma’auni don kimantawa, waɗannan dabarun kasuwanci na gaba zasu iya zama jigon duniyar da ke canzawa koyaushe:

Asteroid mining

Ana haƙa albarkatu daban -daban a Duniya cikin hanzari, ba tare da yuwuwar sake cika su ba.

Koyaya, masana kimiyya sun gano cewa gaɓoɓin duniya a sararin samaniya suna da tarin ƙananan ƙarfe da ma’adanai da aka haƙa a nan Duniya.

Wannan yana haifar da tambayoyi ga kamfanonin zamani game da yadda za a iya daidaita binciken sararin samaniya don fara hako waɗannan ƙananan ma’adanai da ƙarfe don isar da su zuwa Duniya.

Da zarar za a iya kashe farashin waɗannan ayyukan ta hanyar dawowa kan saka hannun jari, hakar ma’adinai asteroid na iya zama ra’ayin kasuwanci na gaba wanda zai iya zama masana’anta mai mahimmanci. Masu aikin sararin samaniya kamar Peter Diamandis sun fara tsara kwas ɗin kuma suna saita alkiblar wannan kasuwancin na nan gaba.

Kasuwancin buga 3D

Neman sabon ruwan tabarau? Buga shi. Nan gaba yana jagorantar bil’adama ta wannan hanyar. Ba kamar kera irin waɗannan ɓangarori a cikin masana’anta ba kuma tare da duk hanyoyin haɗin gwiwa da lokaci, an tsara firintar 3D don samar da komai daga samfuran injiniya zuwa lambobin sadarwa zuwa sassan waya. A halin yanzu, wasu kamfanoni sun fara kera samfura ta amfani da bugun 3D, amma babban dalilin yin la’akari shine farashin na’urar da kanta.

Mahaliccin sashin jiki

Wannan kasuwancin na nan gaba yana mai da hankali kan haɓaka fata, jijiyoyi ko tsokoki, wanda kuma ake kira nau’in nama ɗaya. Manufar ita ce sanya polymer mai rarrafewa a wurin hutu ko rauni kuma a bar ƙwayoyin sel na jikin ɗan adam suyi aiki don warkarwa. Amma damar tana da yawa kuma za ta sami fa’ida ta zahiri ga sojojin da suka ji rauni a fagen fama, da kuma waɗanda abin ya shafa da suka yi asarar jini da yawa a haɗarin zirga -zirgar ababen hawa.

Wani majagaba a cikin wannan filin, shirin Sabuntar Tissue Regeneration yana warkar da ACL hawaye ba tare da amfani da jijiyoyin jiki daga wani ɓangaren jiki don gyaran tiyata ba. Sauye -sauyen tsari ya haɗa da yin amfani da na’urar da aka ƙera wanda ya ƙunshi DNA da ake buƙata don magani.

Kasuwancin iska a cikin kwalabe

Hakan ya biyo bayan cewa idan ana iya kwalaben ruwa a sayar da shi, me zai hana iskar da muke shaƙawa? Dangane da bincike mai zurfi, sayar da ruwan kwalba ya kai dala biliyan 10.6 a shekarar 2009, tare da kwalba lita biliyan 8.1 a Amurka kadai. Iskar da muke shaka ta kewaye mu ko’ina, kuma kamfanoni da dama sun riga sun gwada kasuwar sandunan iskar oxygen, waɗanda aka yi imanin suna haɓaka iskar oxygen da samar da adadin kuzari, musamman ga ‘yan wasa.

Tun da gurɓataccen muhalli babban abin damuwa ne ga al’umma, iskar oxygen da ke kwalba na iya zama kasuwancin nan gaba, yana kawo rayuwar da ake buƙata a cikin akwati ɗaya.

Kasuwancin Binciken Gas na Greenhouse

Binciken gas na Greenhouse wani tsari ne mai rikitarwa yayin da muke aiwatar da yawancin rayuwar mu ta yau da kullun, daga shirye -shiryen abinci zuwa sufuri zuwa hanyoyin masana’antu. Wadannan gurbatacciyar iskar, bi da bi, na taimakawa ga lalacewar canjin yanayi. Koyaya, yayin da gwamnatoci da yawa ke yin rijista da yin alƙawarin rage waɗannan gurɓataccen iskar gas, kasuwancin da ke tafe zai haɗa da binciken hayaƙi daga matakai da hanyoyin rage su. Wannan buƙatar za ta zama tushe ga kamfanonin da ke ba da waɗannan ayyukan binciken.

MISALIN SHIRIN KASUWAR GOMA GIDA

Wadanne matsaloli kuke da su a rayuwa?

Tunanin fara kasuwanci a nan gaba? Shin maigidan ku na yanzu yana aiki tuƙuru da rashin biyan kuɗi? Lokaci ya yi da za a fara tunani game da ra’ayin kasuwanci mai fa’ida a nan gaba.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama