5 dabarun kasuwanci masu nasara a Michigan

Kun san akwai kanana dabarun kasuwanci a Michigan?

Michigan, jiha ce a cikin Amurka, ita ce ta goma mafi yawan mutane hamsin a Amurka kuma ta goma sha ɗaya mafi girma dangane da jimlar yanki. Babban birninta yana cikin Lansing kuma Detroit shine birni mafi girma.

Michigan tana da tattalin arziƙi daban -daban kuma tana gida ga manyan kamfanonin kera motoci guda uku a cikin ƙasar, wanda hakan ya sa ta zama cibiyar masana’antar kera motoci da tallace -tallace na Amurka.

A cikin 2014, Hukumar Ci Gaban Tattalin Arzikin Amurka ta kiyasta jimlar kayan Michigan a dala biliyan 417.306, yana matsayi na 13 a tsakanin sauran jihohi. Motoci, fasahar bayanai, kayan aikin soji, kayan daki, abinci, da jan ƙarfe da hakar ma’adinai wasu samfura ne da aiyukan da ake samu a Michigan.

Hakanan yana matsayi na uku a girma bishiyoyin Kirsimeti, yana ware sama da murabba’in murabba’in 244 don noman bishiyoyin Kirsimeti. Bambance-banbance da kuzarin tattalin arzikin Michigan yana ba da dama ga mutanen da ke neman yin kasuwanci mai arha a Michigan.

Na gaba, za mu ga jerin ayyukan da za a iya amfani da su bude kasuwanci a Michigan.

Manufofin kasuwanci 5 masu fa’ida don farawa a Michigan

1. Dillalin mota

Babbar sana’ar mota ce da ake amfani da ita. Masu mallakar dillalan motoci gabaɗaya suna yin yarjejeniya tare da masu kera motoci ko kuma rassan tallace -tallace. Michigan ita ce cibiyar masana’antar kera motoci ta Amurka tare da masana’antun kera motoci sama da 1.700.

Wannan yana ba da dama ta musamman ga waɗanda ke da buri da albarkatu don shiga kasuwancin dillalan motoci. Lokacin fara wannan kasuwancin mai yuwuwa, kuna buƙatar yin la’akari da kadarori da kayan da ake buƙata don gudanar da kasuwancin dogaro da kai mai nasara.

Wannan ya haɗa da masauki (shago), ƙasa (haya ko siye), kaya (yawan motocin da kuka mallaka), da jarin aiki. Hakanan yakamata kuyi la’akari da kashe kuɗin aiki, kamar ma’aikata, tallace -tallace, da farashin kaya.

2. Fasahar sadarwa.

Masana’antar fasahar Michigan tana da inganci kuma tana da tarin fasaha na fasaha, wanda zai zama da fa’ida ga duk wanda ke neman fara babban kasuwancin IT. A cikin 2012, Michigan tana da manyan ma’aikatan fasaha 568,000, suna matsayi na huɗu a Amurka don aikin manyan fasaha.

Wannan yana nufin ma’aikata, kayan aiki, cibiyar sadarwa da tushen bayanai a shirye suke don aiwatarwa. Kudin kafa kasuwancin IT a Michigan da ko’ina cikin duniya zai dogara da nau’in kasuwancin.

Don haka, dole ne a tsara tsarin kasuwanci mai dacewa da nazarin yiwuwa.

3. Sayar da bishiyoyin Kirsimeti

Michigan tana da kadada 60,520 (murabba’in murabba’in 245) na ƙasar da aka sadaukar don haɓaka nau’ikan bishiyoyin Kirsimeti, kuma shine na uku mafi girma na bishiyoyin Kirsimeti.

Wannan yana ba da tarin samfura don dillalin bishiyar Kirsimeti. Bishiyoyin Kirsimeti alama ce ta lokacin hutu kuma larura ce ga fiye da 40% na dangin Amurka.

Wannan yana nufin cewa an riga an sami babban buƙata don wannan kasuwancin mai sauƙi na gida. Ya kamata kantin sayar da kayan ku ya kasance yana da kyakkyawan haɗuwa na masu girma dabam, iri -iri, kewayon farashi, da kayan haɗi don biyan bukatun abokan cinikin ku daban -daban.

4. Huta a kwale -kwale.

Michigan tana da tabkuna sama da 80, tashar jiragen ruwa, da jiragen ruwa tare da kyakkyawar damar zuwa tafkunan jama’a. Yankunan rairayin bakin teku masu, rairayin dazuzzuka, tsibirai na waje, biranen tashar jiragen ruwa, garuruwan teku, da hasumiya masu haskaka tarihi sun sa kwalekwale ya zama abin so tare da nishaɗi da masoyan kasada duka a cikin Michigan da bayanta.

Zai yi kyau a sami kasuwancin jirgin ruwa mai daɗi a Michigan.

Jiragen ruwa na nishaɗi, waɗanda aka fi sani da kwalekwalen jin daɗi, sun faɗi cikin rukunoni da ƙungiyoyi da yawa, wasu daga cikinsu sun haɗa da: kwale -kwale na ƙanƙara, runbouts, cruisers, da sailboats. Kuna buƙatar sanin dokokin da ke jagorantar amfani da jiragen ruwa na nishaɗi da samun lasisin kasuwanci don ma fara wannan kasuwancin a matsayin kasuwancin gefe.

5 Noma

Michigan tana samar da samfuran aikin gona sama da 300, na biyu mafi girma a masana’antar aikin gona a Amurka, tare da cakuda albarkatu a 60% da dabbobi a 40%.

Akwai masana’antu da yawa na zamani waɗanda zaku iya gina kasuwancin gona na Michigan na musamman. Wasu daga cikin waɗannan sauye -sauyen sun haɗa da madara, masara, waken soya, ‘ya’yan itatuwa, shanu, aladu, kaji, fure -fure, blueberries da baƙar fata, da busasshen cranberries.

Ga abin da kuke buƙatar yi don yin rijistar sabon kasuwancin ku a Michigan.

A. Sami Lambar Shaidar Ma’aikata ta Tarayya (FEIN), wanda shine harajin harajin da aka sanya wa kasuwancin ku mai haɓaka. Wannan abin buƙata ne don aiki tare da asusun dubawa da sauran ma’amaloli na kuɗi masu alaƙa.

B. Rubuta sunan kasuwancin da aka gabatar tare da magatakardar gundumar. Wannan gaskiya ne musamman ga masu zaman kansu waɗanda ba sa amfani da sunayensu na farko da na ƙarshe a matsayin sunan kasuwancinsu.

C. Samun asusun inshorar rashin aikin yi (UIA). Kuna buƙatar shi kafin ku iya ɗaukar ma’aikata kuma ku gabatar da dawowar harajin kwata -kwata. Ana samun UIA akan layi daga Ma’aikatar Lasisi da Dokokin Michigan.

D. Sami lasisin harajin tallace-tallace, saboda yana sa kasuwancinku ya zama doka kuma ya zama dole, ko kuna yin tallace-tallace ko haraji. Ana samun lasisin harajin tallace -tallace daga Ma’aikatar Baitulmalin Michigan.

E. Michigan na buƙatar kasuwancin ku na kan layi da na layi don yin rijista tare da Ma’aikatar Baitulmalin Michigan, yana ba ku damar biyan kuɗin harajin da aka tattara.

F. Samu lasisin da ake buƙata don nau’in kasuwancin ikon mallakar kamfani da kuke gudanarwa.

Kuna iya nemo izinin da kuke buƙata don nau’in kasuwancin ku, kuma kuna iya samun aikace -aikace akan gidan yanar gizon Michigan Business One Stop wanda aka sadaukar don wannan manufar.

Da zarar kun kammala matakan da aka lissafa a sama, kun tashi bisa hukuma kuma kuna iya amfana daga Tallafin Ƙananan Kasuwanci ga Mata a Michigan.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama