5 mahimman samfuran Excel don gudanar da aikin da bin sawu

Duba duk abin da kuke buƙatar yi don farawa da kammala aikinku tare da ƙarancin hiccups. Pretty ban tsoro, huh? Akwai tsare -tsaren albarkatu, tanadi, kasafin kudi, wakilan ayyuka. Kuma waɗannan su ne kawai abubuwan farko a cikin jerin abubuwan da za a yi. Abin farin ciki, Excel ya rufe ku! A cikin wannan labarin, mun tattara biyar daga cikin mafi kyawun samfuran Excel na al’ada. don gudanar da aikin da sa ido. Duba su a ƙasa.

Gantt charts aboki ne mai mahimmanci don gudanar da ayyukan kowane girman; Suna daga cikin kayan aikin sarrafa aikin da aka fi amfani da su. Gantt Charts sune ginshiƙan mashaya waɗanda ke nuna ranar farawa da ranar ƙarewar da ake tsammanin, da kuma lokacin da aka keɓe don kowane aikin aikin. Yawancin jadawalin Gantt suna nuna ayyuka da ayyukan da aka rushe ta rukuni da cikakken tsarin rushewar aiki. Wannan yana sauƙaƙawa manajoji don bin diddigin sakamako da ayyana matsayin ayyuka.

Duk da ƙarin ayyuka masu rikitarwa kuna iya buƙatar ƙarin sigogin Gantt tare da fasalulluka na musamman da yawa, sigogin Excel Gantt masu sauƙi kamar wannan galibi sun isa don sarrafa ƙananan ayyuka zuwa matsakaici. Bugu da ƙari, kawai kuna buƙatar ilimin asali na Excel don amfani da gyara samfuri gwargwadon bukatunku.

An tsara samfurin Tracker Project don adana duk bayanan aikin a wuri guda, don haka membobin ƙungiya da manyan ma’aikata za su iya samun sauƙin shiga da samun bayanan ayyukan kamar yadda ake buƙata. Tare da wannan samfuri na bin diddigin aikin na ainihi, zaku iya tsarawa da tsara ayyukan ta lokaci-lokaci kuma sanya ayyuka ga takamaiman ƙungiyar ko memba ɗaya. Gyara samfuri don ƙara ƙarin ayyuka, saita ƙayyadaddun lokaci, yin la’akari da awanni, ratsa ƙasa don sakamako, da fifita fifiko, tsakanin sauran abubuwa. Hakanan zaka iya saita faɗakarwa don ci gaba da kasancewa tare da ƙungiyar ku akan kwanakin ƙarshe na aikin da mahimman abubuwan.

Kowace aikin ya ƙunshi ayyuka, an raba su cikin ayyukan ƙima. Samfurin Rarrabuwa na Aiki (WBS) yana haifar da rushewar aikin ta hanyar rarraba ayyuka zuwa ƙaramin kayan aiki. Wannan yana ba ku da ƙungiyar ku ra’ayin abin da ake buƙatar yi da abin da aka riga aka cim ma.

Samfurin WBS kayan aiki ne mai mahimmanci don gudanar da ayyuka, tsarawa, da kasafin kuɗi. Yi amfani da shi don ƙaddamar da wani aiki da bin diddigin ci gabansa daga aiwatarwa zuwa ƙarshe.

Hanyar Hanya Mai mahimmanci (CPM) tana da mahimmanci don ingantaccen gudanar da aikin saboda yana taimaka muku gano waɗanne ayyuka ne masu mahimmanci ko buƙatar kulawa ta gaggawa kuma waɗanda ke iya jinkirtawa. Ma’anar ita ce, ƙirƙirar CPMs na iya ɗaukar lokaci mai yawa har ma da manajojin ayyukan da suka ƙware har yanzu suna tsoron aikin. Manajojin aikin sun yi amfani da CPMs ta amfani da software na zamani, amma ga labari mai daɗi: ba kwa buƙatar ƙarin. Ana iya saukar da maƙunsar CPM mai shirye don amfani akan layi kuma ana gudanar da shi a cikin Excel!

Ofaya daga cikin mafi kyawun abubuwa game da wannan ƙirar ta CPM ta musamman ita ce tana ba ku damar yin nazarin hanya mai mahimmanci ba tare da horo ba. Maƙallan maƙallan yana ƙirƙirar jadawalin Gantt wanda ke nuna waɗanne ayyuka suke da mahimmanci da yuwuwar lokutan latency don marasa mahimmanci ko sassauƙa. Kuma yayin da wasu cikakkun bayanai na software na CPM na al’ada na iya ɓacewa, samfurin Excel na CPM yana da arha sosai kuma yana da sauƙin amfani.

Binciken aikin wani muhimmin sashi ne na ingantaccen aikin gudanar da aikin. Gudanar da bita a ƙarshen kowane lokaci yana ba ku damar tantancewa da samun ƙarin haske game da matsayin aikin na yanzu. Yawancin manajan ayyukan suna amfani da Excel don ƙirƙirar da nuna bayyani ko sabunta fannoni daban -daban na aikin: kammala ayyuka, sakamakon da ake tsammanin, bayanan kuɗi, har ma da tsare -tsaren gudanar da haɗari. Yi amfani da Template Overview Template don tsarawa da raba sakamakon binciken aikin tsakanin ƙungiyar ku, ko sadarwa da kyau tare da shugabanni da abokan ciniki.

Akwai ɗaruruwan shirye -shiryen da zaku iya amfani da su don waƙa, tsarawa, da tsara ayyuka. Koyaya, maƙunsar Excel suna ba da manajojin aikin, musamman sabbin shiga, ilimi da sassaucin da suke buƙata don yin ayyukansu cikin ƙwarewa. Kuma wannan shine dalilin da ya sa ya kasance kuma zai zama mafita na gudanar da ayyukan gama gari.

Shin waɗannan samfuran Excel sun taimaka? Duba waɗannan samfuran daftari kyauta don taimaka muku daidaita tsarin lissafin ku.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama