5 ra’ayoyin kasuwanci masu zafi a Kenya

Kuna nema fara karamin kasuwanci a Kenya? Kuna zaune a Nairobi kuma a ina za ku fara dabarun ƙaramar kasuwanci a Kenya tare da rage babban jari?

Kenya kasa ce mai mahimmanci a Afirka. Kenya babbar ƙasa ce don saka hannun jari da yin kasuwanci mai sauƙi.

Babbar cibiyar kasuwanci ce ga matasa ‘yan kasuwa a Gabas da Tsakiyar Afirka, kuma tabbas kyawawan ra’ayoyin kasuwanci ne masu kyau da sauri don farawa da ƙwararru don farawa a can.

5 dabarun kasuwanci masu riba don farawa a Kenya

Anan akwai biyar mafi kyawun damar kasuwanci don nema a Kenya a yau.

RA’AYOYIN KASUWANCIN MULKI A KENYA

1. GASKIYAR GASKIYA

A kusan kowace ƙasa a duniya, masana’antar ƙasa tana wakiltar wata dama mai fa’ida don fara kasuwanci, kuma fara kasuwancin ƙasa a Kenya ba banda bane.

Akwai sha’awa sosai a cikin ƙasa a cikin manyan cibiyoyin biranen yammacin Kenya (har ma a birane da al’ummomin karkara). Kuma a kusan kowace gundumomi a ƙasar, mallakar yanki ya zama abin saka jari (kuma kar a manta, yawan jama’a ya taka rawa a wannan ma).

A yau a Nairobi, duk ‘yan Kenya suna son mallakar gida don su daina biyan haya.

Saboda haka, yawan mutanen da ke son mallakar filaye ko gida ya yi yawa a cikin ƙasar. Kuma ba abin mamaki bane, mutane da yawa masu wayo a cikin ƙasar sun zama miliyoyin kuɗi ta hanyar siye da siyar da filaye (kuma cikin kankanin lokaci).

Me ya sa ba za ku saka hannun jari a cikin hakan ba?

Kawai kuna siyan manyan ƙazantar datti sannan ku raba su cikin ƙananan yankuna don zubar. Wannan shine ɗayan mafi kyawun dabarun kasuwanci da zaku iya saka hannun jari a cikin gundumomin Kenya inda akwai damar samun nasara da nasara 100%.

Idan kuna da jari, za ku iya samun ƙarin kuɗi da riba idan kun sayi filaye ku fara noma ƙasar sannan ku sayar.

2. JARIDA A NOMA

Har yanzu tattalin arzikin yankunan karkara na Kenya ya dogara ne kan aikin gona.

Shin ina buƙatar jaddada mahimmancin buɗe ƙaramin kasuwancin aikin gona a nan? Gaskiyar ita ce, mutane ba za su iya yi ba tare da abinci ba, amma aikin gona yana da matukar muhimmanci.

Don haka idan kuka kalli kusan kowane gida a ƙauyen Kenya (har ma da yawancin gidajen birni a cikin ƙasar), tabbas za ku sami wasu manyan dabarun kasuwancin gona da suka saka hannun jari a ciki.

Yanzu, a matsayin ɗan kasuwa mai burin neman kasuwancin gona mai fa’ida don farawa da sama da 50,000, kuna buƙatar ficewa ta hanyar yin wani abu daban. Gaskiyar ita ce tuni akwai manoma da yawa a yankunan karkara na Kenya.

Don haka, kuna buƙatar yiwa kanku alama kuma ku ba da abin da waɗannan manoma ba su bayar ba.

Idan manoma da yawa suna siyar da madara kawai, zaku iya jujjuya shi zuwa yogurt da cuku ku sayar da su akan farashi mai tsada a kasuwa. Idan manoma da yawa kawai suna siyar da waɗannan ‘ya’yan itatuwa, suna amfani da su don yin ruwan’ ya’yan itace da salati sannan su tattara su don rarrabawa.

Rebranding yana ɗaya daga cikin sabbin hanyoyin da ake bi don tsira da buƙatun buƙatu.

3. SHAFIN DA AKE YI A YANAR GIZO

Yanzu matasan Kenya suna rungumar intanet.

Yawancin ɗaliban kwaleji yanzu suna wuce hanyoyin gargajiya na siye da siyarwa (watau ma’amala a cikin shagon zahiri) da juyawa zuwa wasu dabarun kasuwanci don farawa akan layi a Kenya.

Kuna iya samun kuɗi daga waɗannan ƙananan kasuwancin da ke haɓaka cikin sauri a Kenya kawai ta hanyar ba wa mutane dandamali don siyar da samfuran ku.

Dubi Facebook, shin kun san cewa ana ƙirƙiri ƙungiyoyi da yawa waɗanda ke ba mutane damar siyarwa da siyarwa? Wannan yana nufin cewa Intanet ta canza yadda mutane ke siyayya. Lokacin da miliyoyin matasa suka mai da hankali ga rukunin tallan ku, wannan kuɗi ne.

Sannan ɗaliban kwaleji za su iya fara cajin wasu masu siyar da wasu kuɗi don shiga cikin sashin “masu siyar da shawarar” ta amfani da wannan damar saka hannun jari mai sauƙi.

4. CENTER CARE

Tabbas, iyaye da yawa a cikin ƙasashen Afirka za su so barin yaransu da ba sa zuwa makaranta a kula da ma’aikatan cikin gida da danginsu a gida.

Koyaya, saboda yanayin cin zarafin yara da waɗannan gidajen ke yi (godiya ga kyamarar CCTV), yanzu mutane suna fargabar wanda suke barin ‘ya’yansu.

Yanzu waɗannan iyayen suna da zaɓi mai kyau: ɗauki yaran da ba sa makaranta zuwa kula da yara. Kuna iya saka hannun jari a cikin gandun daji kuma ku sami tallafin iyalai da yawa. Yawancin iyaye a Kenya ba su da lokacin kula da yaransu.

A cikin gidaje da yawa na Kenya, iyayen biyu suna aiki a ofisoshi inda suke barin gida da wuri kuma suna dawowa gida da daddare (saboda wasu dalilai kamar sata, da sauransu).

Don haka saboda makarantar firamare amintacciya ce (ma’ana iyaye suna da kwarin gwiwa kan amincin yaransu), zaku iya tabbata cewa wannan kyakkyawan damar saka hannun jari na kasuwanci yana yiwuwa.

5. HUKUNCIN CIKI

Ana neman ƙaramin ƙaramin kasuwanci a cikin Kenya? Ya kamata a rika tsaftace gidaje da ofisoshi akai -akai.

Mutane suna buƙatar tsaftace gidajensu, kuma da yawa ba koyaushe suke samun lokaci ba (kuma wasu malalata ne kawai).

Bugu da ƙari, kamfanoni da yawa a Kenya suna ba da sabis na tsabtace waje. Wannan yana nufin cewa zaku iya ƙirƙirar kamfani mai arha wanda ke ba da sabis na tsabtace gida da ofis ta hanyar faɗaɗa wannan ƙirar ƙirar kasuwanci ga matan da ke cikin Kenya.

Don cin nasara a cikin wannan tunanin kasuwanci na musamman ga masu son maza, mata, ɗalibai da matasa a Kenya; kuna buƙatar tattara kanku yadda yakamata.

Yi amfani da kayan aikin zamani waɗanda zasu sa aikinku yayi sauri, tsaftacewa da ƙwarewa. Wannan zai sa abokan cinikin ku su biya ku ƙarin kuɗi.

Wasu daga cikin waɗannan ra’ayoyin suna wakiltar kyakkyawan damar kasuwanci a Kenya ga matasa.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama