Kiwan Duck na Gabashin Indiya – Shirin Fara Kasuwanci don Masu Farawa

Noman agwagi na Gabashin Indiya kasuwanci ne da ba a san shi sosai ba. Dabbobi ne masu kyau sosai na duck na cikin gida kuma galibi ana kiwo ne don dalilai na ado ko a matsayin dabbobi. Kuma nau’in ya fi dacewa don girmansa da bayyanar sa.

Duk da sunan ‘East Indies’, irin bai ci gaba a kudu maso gabashin Asiya ba. Maimakon haka, an haɓaka wannan nau’in a cikin Amurka a cikin karni na XNUMX kuma yana ɗaya daga cikin tsoffin tsutsotsi na zakara.

Ana iya amfani da sunan (East Indies) na wannan nau’in don taimakawa sayar da tsuntsaye. Domin ire -iren kyan kaji da na waje sun shahara sosai a Amurka kuma suna iya samun farashi mafi kyau.

Ainihin asalin waɗannan agwagi ba su da tabbas. Wasu mutane sun ce duck na Gabashin Indiya na iya haɓaka daga duck Sport na Arewacin Mallard. Yayin da wasu ke cewa wataƙila baƙar fata ga waɗannan tsuntsayen ta fito ne daga baƙar fata na Amurka.

Ko menene bayanin, irin ya shahara sosai tare da masu kiwo saboda ƙaramin girman sa da ƙyallen fatar sa. Kuma mafi yawan manoman kaji ne ke ajiye irin wannan don dalilai na nuni.

Koyaya, noman duck na Gabashin Indiya don nuna agwagi da dabbobin gida na iya zama kyakkyawan kasuwanci idan zaku iya siyar da ducks ɗin ku zuwa kammala. Nunawa da ducks na dabbobi suna cikin babban buƙata da ƙima a wasu yankuna.

Yadda ake fara kasuwancin noman duck a Gabashin Indies

Ƙwayoyin Indiya ta Gabas ƙanana ne, amma tsuntsaye ne masu ƙarfi da kauri. Don haka, fara kasuwancin noman duck na kasuwanci a Gabashin Indies zai fi sauƙi.

Anan muna ƙoƙarin bayyana ƙarin bayani kan yadda ake fara kasuwancin noman duck na kasuwanci a Gabashin Indies, daga siyan agwagwa zuwa kulawa da tallatawa.

saya agwagwa

Siyan kyawawan tsuntsaye masu lafiya, marasa lafiya da cututtuka suna da matukar mahimmanci wajen fara kasuwancin noman duck a Gabashin Indies.

Kuna iya siyan waɗannan duwatsun a kowane gonar data kasance ko kuma a kowace cibiyar kiwo agwagwa a yankin ku (idan akwai).

Hakanan zaka iya bincika gidajen yanar gizon da aka ware akan layi. Tambayi gwani don taimako zaɓi da siyan tsuntsaye, idan kun kasance mafari.

Gidajen

Gina gida mai kyau da dacewa yana da mahimmanci ga kasuwancin noman duck na Gabashin Indiya. Saboda gida mai kyau ba wai kawai yana taimaka wa tsuntsaye su kasance cikin koshin lafiya ba, yana kuma taimaka musu su tsira daga kowane irin maharba da mawuyacin yanayi. Don haka yi ƙoƙarin yin gida mai kyau, aminci da kwanciyar hankali ga ducks ɗin ku.

Shigar da tsarin samun iska mai kyau yayin gina gidan kuma tabbatar da isasshen isasshen iska da haske suna shiga cikin gidan. Kuma ku sanya gidan ta yadda zaku iya tsabtace shi cikin sauƙi.

A matsayin mafi ƙanƙantar girma, balagaggen duck na Indiya zai buƙaci murabba’in murabba’in 2 zuwa 4 na sararin samaniya. Amma samun sararin gidan kowane tsuntsu zai taimaka musu su kasance cikin koshin lafiya da haɓaka mafi kyau.

Abincin

Ciyar da tsuntsaye masu inganci da abinci mai gina jiki shine mafi mahimmancin ɓangaren kasuwancin noman duck na Gabashin Indiya. Don haka, koyaushe ku yi ƙoƙarin ciyar da duck ɗin ku isasshen abinci mai kyau da mai gina jiki.

Kuna iya ciyar da abincin duck ɗin ku na kasuwanci / shirye don amfani ko abincin kaji, dangane da samuwa a yankin ku.

A matsayin ƙaramin nau’in, balagagge duck zai buƙaci kusan gram 100 na abinci kowace rana. Kuma koyaushe kuna ba wa agwagi ku da isasshen ruwa mai tsabta da ruwa kamar yadda kuke buƙata.

Kiwo

Dabbobin Indiya na Gabashin Indiya masu kiwo ne masu kyau sosai, kamar yadda sauran irin dabbobin gida. A mafi yawan lokuta, za su hayayyafa cikin sauƙi kuma su samar da ƙwai masu ƙoshin lafiya idan kun ci gaba da yin kyakkyawan rabo na agwagi maza da mata. Gabaɗaya, agidan namiji guda ɗaya da ya manyanta ya isa ya ɗaga dabbobin mace 8-10.

Kula bayan

Ducks na Gabashin Indiya galibi suna jin kunya a yanayi kuma suna da nutsuwa. Amma su ne in mun gwada karfi da resistant tsuntsaye. Sabili da haka, galibi suna buƙatar ƙarancin kulawa da sauran gudanarwa. Koyaya, ƙarin kulawa zai tabbatar da haɓaka mai kyau da lafiyar tsuntsu ma.

Sabili da haka, koyaushe ƙoƙarin kula da ducks ɗin ku da kyau. Kada ku ciyar da su gurɓataccen abinci ko gurɓataccen ruwa. Koyaushe ku yi ƙoƙarin tsaftace gidanku. Yi musu allurar rigakafi akan lokaci kuma a kula da kyakkyawar hulɗa da likitan dabbobi a yankin ku.

Talla.

Yi la’akari da wannan dalilin kafin fara kasuwancin noman duck a Gabashin Indies. Yi la’akari da ko nuna ko ducks na dabbobi suna cikin kyakkyawan buƙata da ƙima a yankin ku ko a’a.

Idan zaka iya siyar da agwagwa cikin sauƙi, to zaku iya zuwa wannan nau’in. Amma idan ba za ku iya siyar da siyarwar show ko ducks na dabbobi a yankin ku ba, to yakamata kuyi la’akari da wasu nau’ikan ducks don haɓaka kasuwanci.

Waɗannan su ne hanyoyin gama gari da matakai don farawa da gudanar da kasuwancin noman duck mai nasara a Gabashin Indies. Da fatan wannan jagorar ta taimaka muku! Sa’a mai kyau kuma Allah ya albarkace ku!

Kuna iya yiwa wannan shafi alama