Manufofin Motar Ma’aikata da Tsarin Tsarin – Samfuri

HAKKOKIN PARKING, SIYASA, HANKALI, LISSAFI, HUKUNCIN MA’AIKATA

a nan Samfurin manufofin filin ajiye motoci kewaye:

Motar ma’aikacin mu manufofin ajiye motoci an tsara shi don bayyana ma’aikacin mu da manufofin ajiye motoci. An tsara ƙa’idodin samar da wuraren ajiye motoci ga ma’aikata da ƙa’idodin da ke amfani da irin waɗannan wuraren ajiye motoci a ƙasa:

Wannan manufar ta shafi duk ma’aikatan da ke da alhakin ababen hawa da / ko direbobin abin hawa yayin ayyukan kasuwancin su, kuma tanadin ya shafi ma’aikata na dindindin, na ɗan lokaci ko na kwangila, gami da ƙwararrun ma’aikata da masu sa kai.

Pany zai jagoranci manufofin filin ajiye motoci saboda yana shafar filin ajiye motoci na ma’aikata dangane da masu zuwa:

* Sharuɗɗa da tsari don sanya wuraren ajiye motoci don motocin ma’aikata.

* Gudanarwa da sarrafa wuraren ajiye motoci na ma’aikata.

* Tsaro, amintacce kuma tsaftataccen filin ajiye motoci.

Da zarar an yi hayar, duk ma’aikatan cikakken lokaci da na rabin lokaci ana ba su filin ajiye motoci. Sai dai a cikin kwanakin farko na aiki, ma’aikata ba za su iya yin kiliya a wuraren da aka keɓe don baƙi da baƙi ba.

Ana buƙatar duk ma’aikata su gabatar da izinin yin parking kamar yadda aka bayar lokacin da aka faka a filin ajiye motoci. Dole ne a ba da izinin yin kiliya a madubin duba baya tare da lambar da aka juya. Za a liƙa manne a gaban babur ɗin gaba.

Idan ba a nuna izinin ajiye motoci na ma’aikaci a kan abin hawan su ba, ko kuma ba a ajiye motar yadda yakamata ba, za a yi sanarwa a bainar jama’a ta sanar da farantin lasisin ma’aikaci kuma dole ne mai alhakin ya ɗauki matakin gyara.

Za a ba da tsawon mintuna goma don gyara laifin. Idan ba a ɗauki matakin gyara ba a cikin lokacin alheri da aka kafa, gudanarwa za ta ja motar.

Ƙungiyar yin kiliya ba ta da alhakin lalacewa ko sata da ke faruwa ga abin hawa ko abubuwan da ke cikin ta yayin da aka faka ta a gareji ko filin ajiye motoci na hukuma.

  • Rarraba da oda sharudda

Ma’aikatan da ke da cikakken aiki ko ma’aikatan juyawa na dare na iya neman filin ajiye motoci kawai. Ana tsammanin za a gabatar da wannan buƙatun ga sashen HR, babban jami’i, ko wani jami’in da ke da alhakin, wanda kuma zai yanke hukunci idan yakamata a ba da kujerar da aka nema ta hanyar tantance wasu ƙa’idodi.

Waɗannan su ne kamar haka, a cikin rage mahimmancin tsari:

  • Ma’aikata da ma’aikatan nakasassu (na dindindin ko na wucin gadi; wannan rukunin ya haɗa da mata masu juna biyu)
  • Shugabanni da ma’aikatan gudanarwa.
  • Ma’aikatan da ke kula da motoci.
  • Ma’aikatan canjin dare.
  • Ma’aikatan da suka yi shiru tare.
  • Za a ware wuraren yin kiliya bisa la’akari da fifikon fifikon da ke sama har zuwa cikakken amfani.

    Pany na iya, gwargwadon iyawar ta, ba da izinin keɓaɓɓen wurin shakatawa, wanda na iya buƙatar biyan kuɗin da aka kayyade a kowace shekara.

    Za a keɓe filin ajiye motoci don motocin da ake amfani da su don gudanar da kasuwanci da ayyukan kamfani (kamar tirela) kuma ana iya cire shi daga filin ajiye motoci na ma’aikaci na yau da kullun.

    Baƙi / baƙi za a kai su filin ajiye motoci a wuraren da aka tanada waɗanda za a yi musu alama da kyau.

    Wuraren ajiye motoci suna amfanar ma’aikaci a kowane lokaci. Ana iya soke su bisa ga shawarar kamfanin a kowane lokaci; ko dai ta hanyar ladabtarwa ko ta buƙatun daidaikun mutane da aka ayyana a matsayin babban fifiko.

    Kowane ma’aikaci yana da damar filin ajiye motoci guda ɗaya kuma irin wannan sarari ko aikin ba za a iya canja shi zuwa wani ma’aikaci ko mutum ɗaya ba.

    Wannan manufar ba ta shafi filin ajiye motoci na waje ba. Koyaya, ma’aikata ba za su iya:

    * Toshe matosai da bayanai.
    * Guji lodin / sauke manyan motoci da kayan aiki.
    * Takeauki kujerun da aka keɓe don baƙi yayin lokutan aiki
    * Yin kiliya a wuraren da aka tsara don nakasassu.

    Idan ba a yi amfani da abin hawa sama da kwanaki talatin ba, ana iya tattara shi kuma ma’aikacin da ke da abin hawan dole ne ya biya kuɗin ajiya da motsi.

    Abin farin ciki, filin ajiye motoci zai fuskanci ƙarewar aiki.

    Pany ya yiwa ma’aikata aiki don yin ƙoƙarin kiyaye tsabtace, amintacce kuma amintaccen filin ajiye motoci kamar yadda sararin ofis ɗin su yake. Dokokin masu zuwa suna aiki a kowane lokaci:

    * An haramta shara.
    * Direbobi / ma’aikata dole ne su bi duk ƙa’idodin tuƙi da umarni yayin shiga ko fita filin ajiye motoci. Motocin ma’aikata da aka samu suna saurin gudu, juye -juye cikin rashin kulawa ko tukin da ba shi da amfani za su fuskanci hukuncin da ya dace.
    * Dole ne ma’aikata su kula da dukiyar sauran ma’aikata.
    * Ma’aikata na iya yin gyara / gyara abin hawa idan ba za a iya fara waɗannan motocin ba.

    Duk ma’aikacin da ya ajiye motarsa ​​a wuraren da ba a ba da izini ko aka haramta ba, ko kuma wanda ya karya ƙa’idoji da ƙa’idoji game da tsarin ajiye motoci na ma’aikacin, zai sami gargaɗi da gargaɗi. Maimaita cin zarafi zai haifar da soke biyan kuɗin ajiye motoci.

    Idan ma’aikaci ya yi watsi da manufofin ajiye motoci na ma’aikaci ko kuma a cikin manyan laifuka, waɗannan ma’aikatan na iya fuskantar hanyoyin ladabtarwa da ke haifar da ƙarewa, gami da.

    Kuna iya yiwa wannan shafi alama