Matakai 6 don samun nasara

Jennifer Pattison Tuohy

Kamar yadda masu karanta blog na yau da kullun sun riga sun sani, ƙirar wurin aikinku tana da mahimmanci ga duka kerawa da haɓaka. Ko filin aikin ku ofishin gargajiya ne, gidan burodi, ko sito, hanyar da ake ƙonawa wataƙila shine mafi mahimmanci a cikin ƙirar ku.

Masu mallaka New York Times Sun san wannan, wanda shine dalilin da ya sa suka saka hannun jari a cikin cikakken tsarin hasken wuta don rage yawan kuzari da haɓaka yawan aiki ta hanyar ƙirƙirar “yanayin aikin makamashi”. A wani ɓangare na shirin, kowane bene na ginin tutar kamfani da ke gaban gilashi a birnin New York yana da tsarin haskensa, wanda aka raba shiyyoyi, kowanne da matakan haskensa don saduwa da takamaiman bukatun ma’aikata. A can.

EN dutse Gudanar da kamfani ya ba da rahoton haɓakawa cikin gamsuwa da ma’aikaci kuma, haɗe tare da amfani da hasken LED, raguwa, kamawar hasken rana, da gano wurin, ya haifar da kusan 70% tanadi a yawan kuzarin makamashi na shekara -shekara.

Wannan binciken shari’ar da yadda kuke ji yakamata su bayyana a sarari cewa rashin kyawun hasken yana cinye kuzari daga ma’aikatan ku da sakamakon ku. Haske yana haskaka aƙalla kashi 28 na kuzarin da ake amfani da shi a cikin matsakaicin ginin ofis, kuma rashin hasken mara kyau yana ba da gudummawa ga matsalolin kiwon lafiya kamar matsalar ido, haushin ido, ciwon kai, hangen nesa, da kaurin wuya.

Gyara waɗannan matsalolin guda biyu zai adana kuɗi da samun kuɗi yayin da kuke haɓaka yawan aiki da ɗabi’a. Yi amfani da waɗannan nasihun don jawo hankali ga ƙaramin kasuwancin ku.

1. Rike shi na halitta

Haske na halitta kyakkyawan daidaituwa ne ga hasken mara kyau. Ƙarin haske na halitta da kuke samu, zai fi kyau. Ajiye kuɗi ta hanyar inganta hasken rana da iyakance hasken wutar lantarki ta shigar da hasken hasken rana wanda ke raguwa ta atomatik lokacin da yake cikin hasken halitta kuma yana haskaka lokacin da ba.

2. Kar a wuce gona da iri

Lokacin da hasken halitta bai isa ba, zaɓin madaidaicin hasken wucin gadi ya zama mafi mahimmanci. Amma kar a wuce gona da iri: mafita ga ƙarancin haske sau da yawa yana da ƙarancin haske, saboda ɗakunan da ke cike da haske na iya shafar aiki. Hasken da yawa zai iya sa ya yi wahala a yi ayyuka da yawa, kamar yin aiki da kwamfuta.

3. Yi ƙoƙarin kammala aikin

Hasken tushen aiki shine mafita mafi kyau ga kusan kowace matsala tare da ƙaramin haske ko yawa. Hasken tushen aiki ya dace da ayyukan da ke faruwa a sararin samaniya. Misali, haskakawa don yin aiki tare da takardu yakamata ya ninka sau 2-3 fiye da haske don aiki akan kwamfuta. Don ƙayyade mafi kyawun haske don ɗaki don takamaiman aiki, tuna cewa kyakkyawan yanayin gani yana buƙatar:

  • Isasshen haske yana fitowa daga madaidaiciyar hanya ba tare da haifar da inuwa ba;
  • samar da bambanci mai kyau tsakanin ɗawainiyar da baya;
  • don iyakance haske da kamanceceniya mai kaifi; kuma
  • don samar da irin hasken da ya dace.

4. Kasance a kaikaice

A cikin wurin aiki na ofis na yau da kullun, madaidaicin nau’in haske shine hasken yanayi wanda ke haskaka sararin samaniya gaba ɗaya. Rarraba haske yana yin laushi kuma yana taimakawa rage girman haske. Wurin kuma yana da mahimmanci. Idan kun sanya shi a bayan wurin aiki, inuwa za ta bayyana. Rufin wuri ne bayyananne, amma layuka na fitilun fitilun ba su da daɗi kuma suna haifar da ciwon kai. Mafi kyawun mafita shine kewayon fitilun fitilu masu ƙyalli waɗanda, lokacin da aka sanya su daidai, za su ba da hasken kai tsaye kuma, lokacin da aka sanya kai tsaye sama da wurin aiki, za su samar da hasken da ke fuskantar ƙasa. Hasken haske mai haɗewa tare da fitilun LED shine mafi kyawun mafita ga filin aiki na zamani.

5. Muna ɗaukar LED

Fitilar fitilar LED tana amfani da kusan kashi 80 cikin ɗari na kuzari don samar da adadin haske daidai da fitilun wuta. Bugu da ƙari, zai daɗe har sau 25 a matsakaita, yana rage sakamakon ku sosai. LEDs kuma suna da kyau don saukar da haske saboda a zahiri sune tushen haske mai jagoranci. Idan kuna jin haushin haske mai haske na LEDs, kada ku damu. Fitowar haske da ingancin launi na LEDs sun yi kama da kwararan fitila na gargajiya.

6. Sayi masu rage cin hanci.

Samar da ma’aikata da keɓaɓɓen ikon walƙiya an nuna yana ƙaruwa da haɓaka ƙima da ƙarfafawa. Ƙara sauƙaƙan juzu’i masu sauƙi zuwa sararin ofis na sirri da ɗakunan taro don sarrafawa gaba ɗaya. Bugu da ƙari, rage hasken fitila da kashi 25 cikin ɗari zai adana kashi 20 na kuzarin da za ku saba amfani da shi da tsawaita rayuwarsa.

Bi waɗannan matakai masu sauƙi don ƙirƙirar yanayin aikin ku mai ban sha’awa da kallon yawan aiki da ribar fure kamar furanni a rana.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama