Misalin tsarin kasuwanci don samar da alli

SHIRIN SHIRIN KASUWAR MAKARANTA

Chalk jagorar karatu ce da ake amfani da ita kowace rana a makarantar gida ko buɗe makaranta kafin samun allo. Babu shakka kasuwancin alli na makaranta kasuwanci ne mai fa’ida sosai. Na faɗi haka da ƙarfin hali domin makarantu suna buɗe a duk faɗin ƙasar lokaci zuwa lokaci.

Yin alli na makaranta abu ne mai sauqi da sauƙi. Sinadarai ko sinadaran da ake buƙata don tsarin ƙerawa ana samun su ta kasuwanci kuma suna da araha.

Kana bukata shirin kasuwanci na alli? Shin kun san cewa zaku iya samun kuɗi mai yawa daga ƙera alli? Idan eh, zan yi cikakken bayanin yadda zaku iya fara kasuwancin alli mai riba kuma ku sami kuɗi da yawa kowane wata.

Ba kwa buƙatar wutar lantarki don fara wannan kasuwancin, don haka manta da shi.

Anan akwai samfurin tsarin kasuwanci don fara samar da alli.

Tsarin samar da alli na makaranta da tsari.

Ana iya yin wannan kasuwancin daga sansanin gidanka. Ba lallai ba ne a gina masana’anta. Mafi mahimmanci kuma na’urar alli ko abin da ake buƙata da za ku buƙaci yin alli shine ƙirar alli da ake amfani da ita wajen jefa alli.

Don farashin yanzu na injin alli a Indiya daga masu ba da amintattu, ziyarci gidan yanar gizon.

Yana ba wa alli alli siffarsa, girmansa, da tsawonsa. An yi shi da roba ko ƙarfe, amma yawanci tare da firam ɗin katako.

Abubuwan da ake buƙata don yin alli

1. Ruwa: Ana amfani da ruwa mai tsafta don haɗa abubuwan.
2. Filastin Paris (POP): Wannan shine babban kayan albarkatun ƙasa don kera ƙananan abubuwa. Wannan shine irin farin foda da kuka sani ana amfani dashi don sassaka a cikin fasaha.
3. Alli carbonate: Ana kuma amfani da wannan sinadarin wajen kera alli kuma galibi a fenti. An haɗa shi da POP don haɓaka ƙimar.

Kayan aiki don samar da alli.

1. Mould Chalk: Wannan shine mafi mahimmancin injin ƙera rami. Ya zo iri daban -daban dangane da yawan ramukan da suke da shi. Yawan ramukan yana ƙayyade adadin alli da za ku iya samarwa a lokaci guda.

Yana daga jeri 144 zuwa 240. Ana sayar da shi sama da N30.000. Ba zan iya suna takamaiman farashi ba saboda canjin kasuwa.

2. Scraper: lebur karfe. Ana amfani da shi don goge saman kalcareous.

3. Safofin hannu

4. Kayan kunshin.

Tsarin samar da alli

1. Zuba adadin POP da ake buƙata a cikin guga na roba ko akwati, ƙara ƙaramin sinadarin carbonate, da haɗawa da kyau da hannu.

GARGADI: tabbatar da sanya safar hannu a duk lokacin aiwatarwa.

2. Ƙara ruwa mai tsabta kuma ku gauraya sosai. Tabbatar cakuda ba ta da ruwa ko kauri.

3. Zuba maganin a cikin injin.

HATTARA: Yakamata a yi amfani da maganin gauraye nan da nan. Ya kamata a zuba shi a cikin allurar alli. In ba haka ba, a banza ne.

Girgiza injin ɗin kuma yi amfani da hannunka don jagorantar ƙwanƙolin yayin da kuke zubarwa har sai ya kai ga tushen gindin kuma ya cika shi gaba ɗaya.

NB: dole ne a tsabtace injin kuma a haɗa shi kafin a shirya maganin.

4. Bada alli ya yi kamar mintuna 15-20 don matakin farko na bushewa ya faru.

5. Saki goro kuma buɗe bulo lokacin da kuka duba cewa mafita (alli) ya yi.

6. Bayan tattara fenti, bushe su cikin rana don kwanaki 2-3.

Kunshin Crayon

Ana iya kunsa alli ta hanyoyi biyu, kamar yadda kuka fi so. Nylon da kunshin takarda.
Kunshin nailon ya kunshi kunsa allilan ku cikin jakar filastik masu haske tare da alamar kamfanin ku, kamar sunan kamfanin ku, adireshin ku, da bayanan tuntuɓar ku.

Kunsa takarda ita ce kunsa allilanku a cikin ƙananan tubalan ko akwatuna tare da sunanka da bayanin lamba.

Talla Fensir

Kamar yadda ɗaya daga cikin kamfanonin alli suka ƙuduri aniyar samun nasarar sayar da fatar su, ba lallai ne ku yi tunani sosai ba. Tuni kasuwar ku tana jiran ku don sanar da su cewa kuna da samfur.

Kasuwannin sa makarantu ne, makarantun yara, makarantun firamare ko sakandare, kantin sayar da littattafai, taron koyarwa (galibi UTME da WASSCE), da sauransu.

Kuna iya samar da sutura kawai ga masu dinki, ‘yan kasuwa, da Mallam akan farashin haya.

Ina fatan wannan bayanin ya kasance da amfani a gare ku.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama