6 haɗarin kasuwanci mai mahimmanci a cikin tsarin kasuwanci

Nazarin haɗarin shirin kasuwanci, matsaloli, abubuwa masu rikitarwa da dabarun ragewa

Menene babban Misali babban haɗari a cikin tsarin kasuwanci? Kowane kasuwanci yana ƙarƙashin wasu haɗarin kasuwanci wanda zai iya zama mai mahimmanci a cikin duniyar gaske.

A matsayin ku na ɗan kasuwa, ya kamata ku sami isasshen lokacin rubuta tsarin kasuwancin ku don ku iya yin la’akari da mawuyacin haɗari da zato da kasuwancin ku ke iya fuskanta.

Dole ne ku iya hango da ganowa a cikin tsarin kasuwancin ku manyan haɗari a cikin tsarin kasuwancin gidan abincin ku wanda zai iya yin barazana ga nasarar kasuwancin ku gaba ɗaya. Idan ba ku mai da hankali sosai ga waɗannan haɗarin ba, zai iya jagorantar masu karatun ku, mafi mahimmancin su masu yuwuwar masu saka jari da masu banki, don kimanta shirin kasuwancin ku mara kyau.

Anan akwai wasu mahimman haɗarin kasuwanci da abubuwan kasuwanci waɗanda dole ne ku magance su da kyau kafin su zama barazana ga nasarar kasuwancin ku.

Gudanar da Ƙididdigar Hadarin Kasuwanci – Abubuwan Hadarin Shirin Shirin Kasuwanci

• Hadarin wuce gona da iri

Hadarin kasuwanci mai lamba ɗaya mai mahimmanci wanda zai iya haifar da matsaloli ga kasuwancin ku saboda matsanancin kulawa mara kyau shine ƙididdigar lambobi. Muna magana ne game da ribar ribar tallace -tallace, wanda da alama yana da kyakkyawan fata; albashin da ake ganin ya yi yawa ko ya wuce gona da iri ga kasuwancin shekarunsa; da riba. Waɗannan ukun, idan kuka yi ƙima da adadi, ba da gangan suna haifar da haɗarin kasuwanci mai haɗari.

Dangane da albashi, zai zama mai hikima a gare ku ku zaɓi mafi ƙanƙanta a matsayin kasuwancin ku na farawa, tare da kowane ƙarin kadarorin da za a iya samarwa ta hanyar riba.

Idan ya zo ga tallace -tallace da samun kuɗi, yana da kyau koyaushe ku faɗi lambobi waɗanda da alama sun fi yiwuwa, maimakon lambobi waɗanda suke da alaƙa da kyakkyawan fata. Ribar kasuwancin ku ya dogara da ƙarfin ku don saduwa da hasashen tallace -tallace da ikon yin aiki a cikin farashin ku.

• Hadarin canjin juyi mai kauri

Adadin jujjuyawar (har ma da ƙima) ya dogara da yawan mutanen jimlar mutanen da kuka yi magana da su, waɗanda suka sayi ko suka ɗauki nauyin samfur ko sabis. An fi gwada ƙimar juyawa tare da tallace-tallace ko gwajin riga-kafin.

Lokacin da kuke gwada kasuwa, kawai yana nufin cewa kuna bayar da siyar da samfuran ku a wani takamaiman yanki na wani lokaci. Yawanci, yana ba da kwarin gwiwa na masu siye don taimaka muku gano ainihin abokan cinikin da kuke so don kasuwancin ku.

Ta hanyar siyarwa, kuna gabatar da samfuran ku ko sabis ga abokan ciniki masu yuwuwa har ma da karɓar umarni don isarwa.

Manufar ku ita ce sanin ƙimar jujjuyawar ku daidai don mai karatu ya iya yin la’akari da girman kasuwar da aka ƙaddara, yi amfani da ƙimar juyawa, da ƙididdige ƙimar tallace -tallace gaba ɗaya.

• Hadarin yin watsi da buƙatar

Ga wani babban haɗarin kasuwanci wanda yawancin ‘yan kasuwa ba za su iya ragewa ba. A matsayina na ɗan kasuwa, kai ne maigida kuma kyaftin na wasan ku. Dole ne ku ɗauki caji kuma ku ɗauki nauyin kasuwar ku. Yaya kuke yi? Ya kamata ku san duk kanana a masana’antar ku. Haka ne, alƙawarin da ba za a iya watsi da shi ba.

Yawancin ‘yan kasuwa suna jin sun san masu neman su sosai, alhali a zahiri ba su san ko wanene manyan masu neman su ba. Kuna buƙatar tabbatar da cewa kuna da isasshen ilimin masu neman ku kai tsaye, da masu maye gurbinsu da yuwuwar ko masu neman ɓoye.

Idan kuna son tabbatar da hangen nesa na dogon lokaci don kasuwancin ku, yakamata koyaushe ku kasance da sanin sabbin labarai game da abokan cinikin ku. Hakanan yakamata ku hango kamfanonin da zasu iya zama masu shigar da kara na shekaru masu zuwa.

• Hadarin kuɗi

Yawancin kasuwancin suna rufewa a yau saboda matsalolin kuɗi. Rashin isasshen albarkatun kuɗi babbar haɗari ce ta kasuwanci wanda zai iya tilasta kasuwanci rufewa.

A mafi yawan lokuta, kamfani yana ƙarewa da kuɗi; abokan ciniki da yawa suna biyan dogon lokaci; kashe kuɗaɗen da ba a zata ba da yawa da yawa daban -daban; Haɗari da kurakuran kuɗi masu tsada na iya haifar da haɗarin kasuwanci mai haɗari ga kasuwanci har ma ya kai ga rufewa na dindindin idan kasuwancin ba shi da isasshen kuɗi da aka tanada a kwanakin damina don magance irin waɗannan matsalolin.

A cikin shirin kasuwancin ku, dole ne ku nuna cewa kuna da isasshen ƙarfin kuɗi don gudanar da kasuwancin kafin har ma fiye da karya. Bayar da adadin saka hannun jari da lamunin da za ku karɓa don samun nasarar farawa har ma da gudanar da kasuwanci, koda kuna da kwarin gwiwa cewa ƙimar tallan ku zai samar da kuɗi da yawa kamar yadda ake buƙata don gudanar da kasuwancin.

• Hadarin rashin samun cikakkiyar lafiya

Lokacin rubuta tsarin kasuwanci, ya dace koyaushe kuyi tunanin abin da masu karanta shirin kasuwancin ku ke nema. Ga yawancin mutane, wannan shine yadda zaku biya rance ko jarin da kuka karba, ko layin bashi wanda kuke fatan samu daga kafofin waje, kamar bankuna.

Masu banki dole ne su binciki shirin kasuwanci don fahimtar daidai yadda kuka shirya biyan bashin ko layin bashi da kuke son samu daga banki. Lamunin kuɗin ku da lamunin garanti suna da mahimmanci.

Dangane da masu saka hannun jari, ƙimar girma da ribar kasuwanci yana da matukar mahimmanci saboda sune abubuwan da ke tantance ainihin abin da za su samu.

Ga ma’aikata masu mahimmanci, yin nazarin shirin kasuwanci yana taimaka musu samun kyakkyawar fahimtar yadda kasuwancin ke aiki; wannan, bi da bi, zai taimaka musu hango makomarsu ta kasuwanci.

• Hadarin dabaru

Wani muhimmin mahimmancin haɗarin kasuwanci don shirin kasuwancin ku shine haɗarin dabarun. Wani lokaci mafi kyawun tsarin kasuwancin ku na iya zama kamar bai daɗe ba cikin sauri.

Haɗarin dabarun shine haɗarin kasuwanci cewa dabarun kasuwancin ku zai kasance mai tsauri kuma mafi ƙarancin tasiri don cimma matakin kasuwancin da kuke so; sannan kasuwancinku ya fara gwagwarmaya don cimma burin kasuwancin ku.

Wannan haɗarin kasuwanci na iya faruwa sakamakon fitowar sabon mai shiga cikin masana’antar sosai; ci gaban fasaha; canza buƙatar abokin ciniki; ko ma karuwa a farashin kayan albarkatu ko wasu canje -canje a kasuwa.

Yakamata ku ɗauki lokaci don rubuta tsarin kasuwancin ku don duk lokacin da kuka fuskanci haɗarin dabaru, kuna iya tsarawa da daidaita dabarun kasuwancin ku cikin sauƙi kuma ku sami mafita mai yuwuwa.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama