Misali tsarin kasuwanci na kamfani

Kuna buƙatar taimako don kafa hannun jari? Idan eh, ga samfurin samfurin tsarin kasuwanci.

Sun ce rashin yin shiri yana nufin kasawa. Irin wannan lamari ne da muke neman kawo muku. Kasuwanci galibi suna kasawa saboda rashin ingantaccen tsari. Za mu mai da hankali kan fa’ida tare da wannan samfurin tsarin kasuwanci na amfani.

Kamfani mai riƙewa kamfani ne na iyaye wanda ba zai iya ƙerawa da tallata kayansa da aiyukansa ba, amma yana da manufar mallakan kadarorin kuɗi da aka amince da su na wasu kamfanoni masu zaman kansu don kafa ƙungiya ɗaya.

Kamfanin iyaye yana aiki ta hanyar mallakar isasshen adadin kadarorin kada kuri’a ko hannun jari don mamaye rassan ta hanyar yin tasiri kan gudanar da kamfanonin. Ƙungiyoyi na iya zama ƙungiyoyi, kamfanoni masu iyakance abin alhaki, haɗin gwiwa, kuma wani lokacin gwamnati ko kamfanonin jihohi.

PANY HOLDING BANSINESS PLAN TEMPLATE TEMPLATE

Kamfanin da ke riƙewa kawai yana aiwatar da saka hannun jari, kuɗi da gudanar da ayyuka, sauran ayyukan kasuwanci kamar siyan kayayyaki da ayyuka kamfani mai aiki ne ke gudanar da shi.

Fara gona shine aiki mafi sauki idan kunyi daidai.

Anan akwai samfurin tsarin kasuwanci don fara kamfani mai riƙewa.

  • Yi nazarin bukatun kasuwancin ku

Ƙananan haraji da amincin kadarori sune manyan fa’idodi biyu na halarta. Kamfani mai riƙewa zai iya ba da tsaro ga mahimman kadarorin masu haɗin gwiwa, don haka ya kamata ku yi la’akari da fa’idojin da kuke son ganewa lokacin kafa kamfani mai riƙewa. Kamfanin da ke rike da kayan yana kuma ba da rancen kadarori ga rassan don aiwatar da ayyukansu.

  • Yi shawara kan tsarin kasuwancin ku

Kamfanoni masu riƙewa galibi sun ƙunshi sifofi biyu: kamfani ko kamfani mai iyakance abin dogaro (LLC). Don tabbatar da iyakar tsaro na kadara da ingantaccen haraji, zaku iya yanke shawarar ƙirƙirar kamfanoni masu iyakance guda biyu.

kamfanoni a jihohi daban -daban, rike kamfanoni da rassa.

Kamfanin iyaye ba zai ɗauki alhakin rashi na rassan ba idan ya yi rijista da sarrafa su a matsayin ƙungiyoyi biyu masu zaman kansu. Limitedarancin kamfani mai ɗaukar nauyi ba kamfani bane, saboda haɗuwa ce ta kwarara ta hanyar mallakar mallaka da madaidaicin abin alhakin kamfanin.

  • Yi rijistar kamfanin iyayen ku

Tabbatar cewa kamfanin iyayen ku ya bi duk dokokin haraji da ƙa’idodin da ke jagorantar shiga cikin jihar ku.

Bayan ayyana tsarin kasuwancin ku, kuna buƙatar yin rijistar kasuwancin ku a cikin jihar ku tare da cikakkun bayanai kamar; sunan kasuwanci, sunan wakili, da takaddama ko ƙungiya mai ɗauke da mahimman bayanan kasuwanci, kamar manufa da manufofin kasuwancin, da sunaye da adireshin jami’ai ko wakilai.

Kuna buƙatar suna na musamman don kasuwancin ku, yawancin kamfanonin riƙewa suna da kalmar “riƙe” a haɗe da sunayen su.

Ƙungiyoyi ko kamfanoni masu aiki suna buƙatar tabbaci daga kamfanin iyayensu cewa ba sa cikin haɗari.

Riƙe kuɗin kamfani yana da mahimmanci, kuna iya neman kuɗi daga abokan hulɗa ko wasu kafofin kamar yadda zaku buƙaci kuɗi don kafa kamfani mai riƙewa.

Ana adana kadarorin na biyu a cikin kamfanin iyaye, dole ne ku ƙirƙiri asusu daban don mahaifa da kamfanin haɗin gwiwa kuma ku adana duk kuɗin da za a yi amfani da su don kamfanin mahaifan ku a cikin asusunka.

  • Ajiye bayanan uwargidan ku

Dole ne a adana bayanan dangantakar kasuwanci tsakanin kamfanin iyayen ku da rassan sa, yakamata a kiyaye bayanan kamfanin iyayen ku daban da na na biyu, ma’aikatan da ke aiki don na suma suma su karɓi biyan kuɗi daga reshen, kamar dai matrix na kamfanin . sun damu kawai game da iko na gaba ɗaya akan na biyu.

Yi amfani da sabis na akawu wanda zai kula da ma’amaloli tsakanin kamfanin iyaye da na biyu. Mai lissafin zai sarrafa kuɗin tsabar kuɗi kuma ya gabatar da bayanan lissafin daga lokaci zuwa lokaci.

Muhimmancin adana bayanai;

  • Kula da ci gaban gonar ku.
  • Shirya bayanin kashe kudi da kashewa, kazalika da ma’aunin ma’auni.
  • Dubi harajin ku.
  • Bayyana matsayin yayin dawo da tsabar kuɗi.

An ware siyar da kaya da aiyuka azaman aikin aiki; dole ne wannan aikin ya gudana ta hannun rassan. Kamfanoni masu riƙewa kada su aiwatar da ayyukan aiki, tunda ba za a aiwatar da su ba don masu ba da bashi na kamfanonin. Sharadin kawai wanda kamfanin rikon zai kasance abin dogaro akan bashin na reshensa shine lokacin da kamfanonin biyu ke haɗe.

Lokacin fara kamfani mai riƙewa, yawancin kuɗin daga kamfanonin riƙewa da sarrafawa yakamata a adana su a cikin kamfanin riƙewa. Na biyu na iya aro daga kamfanin rikon lokacin da ya cancanta, amma kada kamfanin rikon ya fallasa ga raunin na reshen.

Wataƙila kun yanke shawarar ƙirƙirar kamfani mai riƙewa don ɗaukar hannun jari a kamfanin ku na aiki, amma idan ba haka ba, yakamata ku buɗe ƙananan kamfanonin kuɗi.

Kamar yadda aka fada, babban aikin sandar kamawa shine riƙe. Kuna iya yanke shawarar ƙirƙirar kamfani mai riƙewa don ƙananan kamfanoninku su sami ƙarin riba. Shirya kasuwancin ku daidai, ayyana dabarun kasuwanci, manufofi da manufofin, gami da bayanan kasuwanci don kamfani mai riƙe nasara.

MISALIN SHIRIN KASUWANCI DON SAMUN HANKALI

Wannan labarin zai ba da wannan samfuri ga ‘yan kasuwa waɗanda ke fafutukar fito da kyakkyawan tsari don kasuwancin su.

Abin da kawai za ku yi shine karanta wannan misalin don ƙarin fahimtar yadda ake yin sa. Sauki shine hanya mai tasiri don gujewa kuskure. Hakanan kuna buƙatar nuna cewa nazarin yiwuwa yana da mahimmanci ga nasarar shirin ku.

Hakikanin hannun jari hannun jari ne na manyan kamfanonin inshora guda biyu. Waɗannan su ne Inshorar Ƙofar Ƙofar da Amintacciyar Hedge. Mun mallaki fitattun hannun jarin waɗannan kamfanoni. Wannan yana ba mu damar rage haɗari ga abokan cinikinmu guda biyu; Inshorar ƙofa da ɗaukar tsaro.

Ba mu tsunduma cikin samar da kayayyaki ta kowace hanya ba. Mu kamfani ne mai sabis wanda ke biyan bukatun abokan cinikin mu kawai.

Ayyukanmu suna mai da hankali ga abokin ciniki. An sadaukar da mu don ba da sabis na ɗakunan ajiya na musamman. Muna shirin fadada ƙungiyar kamfanoni don haɗa ƙarin kamfanoni. Tare da taimakon ayyukanmu, muna kawar da haɗari zuwa mataki ɗaya ko wani.

Ta hanyar mallakar manyan hannun jarin waɗannan kamfanoni, galibi kashi 80%, muna ba su damar karɓar rarar haraji.

Ayyukan riƙewa da Veritable Holdings ke bayarwa an ƙera su don biyan mafi mahimmancin buƙatun abokan aikin mu.

Ta hanyar aiwatar da mafi kyawun ayyuka a duniya, za mu sami ingantaccen tsarin kasuwanci mai inganci.

Manufar mu ba kawai don samar da mafi kyawun sabis na riƙewa ga kamfanoni a cikin rukunin kamfanonin mu ba, har ma don samar da iri ɗaya har ma da mafi kyawun sabis ga abokan haɗin gwiwa na gaba.

Tallafinmu zai fito da farko daga kuɗin aro. Tuni aka fara aikin neman rancen.

Burin mu shine mu karɓi adadin dalar Amurka $ 12.000.000,00 a cikin shekaru 20. Yana da ribar riba 2%.

Wannan yana da mahimmanci sosai don ayyukanmu suyi tasiri cikin dogon lokaci. Mun ba da kamfani mai daraja don samar da hanyoyin kasuwanci don magance wannan batun. Bayanan da aka samu sun ba mu damar fahimtar abin da ya kamata mu yi.

An nuna su kamar haka;

Mun gano ƙarfin mu don fahimtar yadda amfani yake aiki. Ƙarfin kasuwancinmu yana cikin haɗin gwiwarmu. Mun ƙuduri aniyar ƙaddamar da kyakkyawan sabis na abokin ciniki da gamsuwa.

Yawancin ƙwararrun ƙwararrun da muke hayar sun yi aiki tare da manyan kamfanoni masu riƙe da nasara a baya. Kwarewar da aka samu tana da matukar mahimmanci don tashi da santsi.

Muna rayuwa a lokacin da kasuwar hannayen jari ke matakin mafi ƙasƙanci. Rushewar farashin hannayen jari na baya -bayan nan ya sa kasuwar hannayen jari ba ta da kyau ga masu saka jari. Wannan ya faru ne sanadiyyar koma bayan tattalin arziki. Akwai alamun farfadowa bayyanannu, amma yana da jinkiri sosai. Da sannu a hankali, gwargwadon yadda za mu fuskanci haɗarin.

Koyaya, mun kafa wani matakin haɗari fiye da wanda muke kunna himma ta hanyar tsayawa har sai yanayin ya inganta.

Damar da ke gabanmu ta fi girman haɗarin da za mu iya fuskanta. A matsayin mashahurin kamfani a cikin kerawa, za mu samar da sabis na musamman a matsayin dabarar haɓaka amincewa a cikin abokan kasuwancin mu gwargwadon ikon cika nauyin su. Za mu sanya kanmu a matsayin waɗanda aka fi so abokan haɗin gwiwa don dangantakar kasuwanci ta gaba.

Barazana suna ɗaukar nau’ikan ƙa’idodin ƙa’idodin ƙa’idodi waɗanda za a iya gabatar da su a kowane lokaci kafin ko lokacin fara ayyukan kasuwanci. Wata ƙarin kuma mafi muni barazana ita ce koma bayan tattalin arziƙin duniya. Tasirinta yana da illa! Kodayake wannan baya faruwa sau da yawa, har yanzu muna fuskantar barazana.

Kasancewar riba shine muhimmin bangare na yin kasuwanci. Mun auna ƙimar matakin ribar a hankali dangane da buƙatun ayyukanmu na yanzu. An bayar da wannan binciken ta wani mai ba da mafita na kasuwanci.

Sakamakon ya kasance mai kyau yayin da suke nuna karuwar ribar riba akai -akai kamar yadda aka nuna a taswirar da ke ƙasa;

  • Shekarar kuɗi ta farko. USD 9.000.000,00
  • Shekarar kudi ta biyu. USD 15.000.000,00
  • Shekarar kasafin kuɗi ta uku. USD 30.000.000,00

Ƙananan fa’idarmu ta fito ne daga sabis ɗinmu na musamman, dangane da fifiko da tsananin sha’awar farantawa abokan cinikinmu rai.

Domin ƙungiyar ƙwararrunmu su yi iya ƙoƙarinsu, muna ƙoƙarin samar da mafi kyawun yanayin aiki wanda ya dace da yawan aiki. Wannan yana ƙara haɓaka ƙirƙirar fakitin lada mai kayatarwa wanda ke motsawa.

Dabarun tallanmu yana mai da hankali kan yin kasuwanci tare da mutanen da suka dace. Muna da ƙungiyar tallace-tallace ta duniya don ƙira da daidaita duk ayyukan tallanmu da ƙoƙarinmu.

Ina son wannan! Mu rike samfurin tsarin kasuwanci na pany yana ba ku taimakon da kuke buƙata don rubuta wasiƙar ku. Kafin rubuta tsari, yakamata ku koya sosai game da kasuwancin ku ta hanyar nazarin yiwuwa. Wannan zai sa shirinku ya zama madaidaici kuma daidai.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama