Kifi na gwal na yau da kullun: halaye, abinci, haifuwa da amfani

Kifin gwal na yau da kullun shine mafi sauƙin bambancin kowane nau’in kifin gwal. An kuma san shi da Mai ciyar da kifi or Mai Koyar da Kifi.

Kamar yadda sunansa ya nuna, ita ce mafi yawan nau’in kifin zinari a duniya. Yawancin nau’ikan kifin zinari na zamani an samo su ne daga kifin gwal na yau da kullun, wanda bai yi kama da kakannin daji ba ban da launuka.

Kifin zinari na yau da kullun yana ɗaya daga cikin mafi girman nau’ikan kifin gwal kuma ana ba da shawarar su don farawa.

Suna shahara kuma ana samun su a ko’ina cikin duniya. Karanta ƙarin bayani kan wannan nau’in kifin zinari a ƙasa.

Halaye na kowa na kifin zinari

Jikin kifin zinari na kowa yana da tsawo kuma yana lebur. Kawunansu gajeru ne amma suna da faɗi kuma suna da siffa mai siffa, sifar jikin mutum daga baya da ciki zuwa gindin wutsiya. Ƙusoshin waɗannan kifayen gabaɗaya suna kan madaidaiciya kuma gefen dorsal fin ɗin ya ɗan lanƙwasa.

Gabaɗaya, kifin zinari na kowa yana zuwa cikin launuka iri -iri. Launin sa na yau da kullun ya haɗa da calico, baki, orange, fari, da rawaya.

Amma mafi yawan bambancin waɗannan kifayen shine ruwan lemu mai haske, kuma na biyu mafi yawan launi shine cakuda fari da ja. Launin launin rawaya da fari ba safai ake samun sa ba, amma baki ɗaya ba kasafai ake samun sa ba.

Matsakaicin tsawon jikin kifayen da suka balaga sun kai kusan inci 12. Hoto da bayanai daga Wikipedia.

Abincin

Kifin zinare na kowa da kowa ne kamar sauran nau’ikan kifin zinari. Za su ci kusan duk abin da aka ba su.

Kiwo

Ba kamar sauran nau’ikan kifin zinare ba, kiwon kifin gwal na yau da kullun yana da sauƙi.

Namiji zai haɓaka ƙananan fararen fata a kan gills kuma mace za ta yi ɗimbin yawa a ƙarƙashin yanayin kiwo.

Namiji gaba ɗaya zai bi mace har sai ta saki ƙwai. Bayan ya saki kwai, namiji zai saki madara kuma za su hadu.

A matsakaici, mace na iya samar da ƙwai har guda 1,000 a kowane tsiri.

Yi amfani da kayan daga

Kifi na gwal na yau da kullun nau’ikan kifaye ne. An haifi su musamman don dalilai na ado kuma suna da kyau don yin kiwo kamar dabbobi.

Bayanan kula na musamman

Kifi na gwal na kowa sananne ne ga duk masu ruwa da ruwa. Ba su da tsada, suna samuwa, kuma kifaye masu launi iri -iri.

Dabbobi ne da aka fi so kuma suna iya zama da mutumci da daɗi don kallo. Suna ɗaya daga cikin mafi tsananin nau’in kifin zinari.

Suna buƙatar kulawa kaɗan kuma suna da sauƙin haifuwa. Don haka su zaɓi ne mai kyau ga masu farawa.

Kifin zinari na yau da kullun na iya ɗaukar yanayin yanayin akwatin kifaye iri -iri kuma ba sa son abinci.

Gaba ɗaya za su ci kusan duk abin da aka ba su. Suna aiki sosai kuma suna da zamantakewa kuma suna iya iyo cikin sauri.

Sun fi son zama cikin al’umma. Rabin rayuwar waɗannan kifayen ya kai shekaru 10. Koyaya, bincika cikakken bayanin martaba na Commonfishfish a cikin teburin da ke ƙasa.

sunanKifin zinari na gama gari
Wasu sunayeHakanan ana kiranta kifin mai ciyarwa ko kifin gwal
Manufar irinMascot na ado
Bayanan kula na musammanKyakkyawar bayyanar, kyakkyawa, kifin mai ƙarfi, mai aiki sosai, sanannu ga duk masu ruwa da ruwa, mara tsada, mai sauƙin samuwa, mai launi sosai, mai sauƙin kulawa, zaɓi mai kyau ga masu farawa, mai iya ɗaukar nau’ikan yanayin akwatin kifaye, ba buƙatar abinci , zamantakewa, na iya yin iyo da sauri, ya fi son zama a cikin al’umma, har zuwa shekaru 10 matsakaicin rayuwa, mai kyau don dalilai na ado.
sizeKimanin inci 12
Hanyar kiwoArtificial da na halitta
Haƙurin yanayiKusan duk yanayin yanayi
Launin jikiLauni na gama gari ya haɗa da calico, baƙi, orange, fari, da rawaya.
RarityCommon
Kasancewaa duniya

Kuna iya yiwa wannan shafi alama