Misalin tsarin kasuwanci don kera samfuran magunguna

MISALIN SHIRIN KASUWANCI DOMIN SAMAR DA FARMANCI

Tun fil azal, mutum koyaushe yana ba da kulawa ta musamman ga lafiyarsa da jin daɗin rayuwarsa.

Daga kakanninmu, waɗanda suka ƙirƙira hanyoyi, hanyoyi da kayan aiki, duk da cewa suna da ƙima, don maganin cututtuka da rigakafin cututtuka; har zuwa yau, lokacin da ci gaban fasaha na zamani a fannin likitanci da aikin kiwon lafiya ke ba da tabbacin babban matsayin rayuwa da tsawon shekaru masu alaƙa da shekaru.

Waɗannan nasarorin sun samo asali ne daga ganowa da haɗa magunguna don yaƙar cututtuka da cututtuka daban -daban. Haka lamarin yake a Afirka. Musamman idan aka yi la’akari da barkewar cutar Ebola da Lassa a baya -bayan nan, wanda ya sa gwamnati da kungiyoyin kiwon lafiya na duniya suka tattara mutane da albarkatu don yakar annoba.

Tare da karuwar yawan jama’a tare da babban tushe na matasa, haɓaka tattalin arziƙi, da buƙatar samar da ingantaccen, kiwon lafiya mai araha, kafa kamfani na magunguna a wasu ƙasashe na duniya yana buƙatar alamun tattalin arziki masu kyau. ARCpoint Labs sanannen gwajin miyagun ƙwayoyi ne da ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani wanda zaku iya bincika.

An sami babban ci gaba a masana’antar harhada magunguna. Wannan ya haifar da samar da magunguna iri -iri waɗanda suka ƙara tsawon rayuwar mutum.

Ba za mu shiga cikakkun bayanai ba, amma za mu yi kokarin samar muku da samfurin kasuwancin sarrafa magunguna. Amma me yasa kuke buƙatar sa?

Ka sani fara kamfanin magunguna?

Wannan yana da amfani idan kuna buƙatar jagora kan tsara kasuwancin ku.

YADDA ZAKA KIRKIRI PANNIKA

  • Bi duk ƙa’idodi kuma sami takaddar da ta dace.

Ana buƙatar lasisi don buɗe kamfanin magunguna

Don fara samar da magunguna, dole ne ku fara zama mai yin rajistar magunguna tare da Kwamitin Takaddun Magunguna na ƙasarku. Maimakon haka, mai son saka hannun jari dole ne ya sayi ayyukan likitan da aka yi rajista wanda za a iya amfani da lasisinsa don wannan dalili.

Cikakken fahimtar yadda kwayoyi ke aiki, matsayi, da tasiri / inganci yana da mahimmanci ga fiye da rayuwa kawai. ƙananan samar da magunguna kasuwanci, amma mafi mahimmanci, kare rayukan masu amfani da ƙarshen.

  • Samun fitarwa da ƙwarewa daidai.

Don samun nasarar fara samar da magunguna, mai saka jari dole ne ya kammala horon aiki a kamfanin rarraba magunguna da ke aiki wanda ke sarrafa masana’antar kera magunguna.

Idan za ta yiwu, ana iya ba da irin wannan horon kyauta ga ma’aikatan jirgin. Wannan lokacin zai zama jagora don sanin ku da daidaitattun hanyoyin aiki, dabarun siyarwa da siyarwa, lissafin kuɗi, da sauran muhimman fannonin kasuwanci. Bugu da ƙari, mai saka hannun jari mai yiwuwa zai iya shiga cikin ayyukan yau da kullun na kasuwancin magunguna, yana lura da yadda ake yanke shawara da hanyoyin da ake amfani da su don yin su.

A zahiri, mai saka hannun jarin yana fuskantar wahalar gudanar da masana’antar harhada magunguna da ake da ita ba tare da sanya wa kamfanin kuɗi ba.

  • Babban mafarki, amma fara ƙarami.

Dilip Shanhvi, wanda ya kafa babban kamfanin harhada magunguna na Indiya, Sun Pharma, ya fara kasuwancin ne a 1983 tare da ma’aikatan tallace -tallace guda biyu da kuma karamin masana’anta.

Za’a iya zaɓar zaɓuɓɓuka da yawa; karamin masana’anta wanda ya ƙware a layin samfura, kamar masu rage zafin ciwo, ko abokan haɗin gwiwa tare da masu ƙera kwangila don samar da layi don samfur. Wannan matakin ya zama dole don gwada ruwa (kasuwa) kuma a hankali samun karɓuwa da rabon kasuwa. Ci gaba tsarin kasuwancin sarrafa magunguna wanda ke mai da hankali kan abubuwan almara na halitta waɗanda ke ba da damar haɓaka.

Nawa ne kudin fara kamfanin magunguna? Fara kamfanin magunguna da kuma roƙon manyan tsoffin ‘yan wasan masana’antar don ƙarin sanannun magunguna na iya haifar da mutuwar sabon kamfani. Wannan ya faru ne saboda kasuwannin ire -iren ire -iren wadannan magunguna sukan cika, don haka za a buƙaci manyan albarkatu da tallace -tallace masu yawa don kafa gindin zama a waɗannan kasuwannin.

Don haka a maimakon kawar da magunguna masu yaƙi da cutar (magungunan da ake amfani da su don magance cututtukan da ke yaduwa), kamfanin harhada magunguna na iya yanke shawarar mai da hankali kan magungunan da ke taimaka wa da magance cututtukan rayuwa, musamman lokacin da yawancin ƙasashen Afirka ke farawa. Don girma. babban aji.

Wannan rukunin ya haɗa da magunguna don ilimin halin ƙwaƙwalwa, ilimin jijiyoyin jiki, da tsarin jijiyoyin jini. Dalilin wannan dabarar ita ce, masu amfani da ke son yin tsawon rai sun fi shan waɗannan magunguna don inganta lafiyarsu da samun tsawon rai.

  • Samar da ingantaccen tsarin siyarwa da siyarwa

Sabuwar kamfanin harhada magunguna dole ne ya haɓaka hanyoyi da hanyoyin da ƙarshen masu amfani zasu iya saba da magungunan da yake bayarwa. Wannan sau da yawa zai haɗa da hanyoyin da ba na al’ada ba don nemo kasuwanni, yin yarjejeniya da asibitoci da wuraren kiwon lafiya, tallan tallace -tallace, da duk wani aiki da ke haifar da siyar da samfuran su. Duk wannan dole ne a yi la’akari da shi yayin lissafin mafi ƙarancin saka hannun jari don buɗe kamfanin magunguna.

A cikin wannan matakin na farko, dole ne kamfanin harhada magunguna ya kafa cibiyar sadarwa mai ƙarfi wanda ke ba da tabbacin ci gaba da samun magunguna. Hakanan dole ne a bi tsarin rajista da lasisin da ya wajaba ga kamfanin harhada magunguna.

Yayin da kamfanin harhada magunguna ke samun fa’ida, yayin da ingantattun tallace -tallace da hanyoyin sadarwa ke haɓaka, yana da mahimmanci a mai da hankali kan babban hoto – ƙaura zuwa babban kasuwancin magunguna.

Ba zai faru da igiyar sihirin ba. Maimakon haka, mai saka hannun jari dole ne ya tanadi da saka hannun jari wajen siyan abubuwan samarwa da kayan aiki masu dacewa da dabaru. Kudin fara masana’antar harhada magunguna dole ne yayi la’akari da yadda albarkatun ƙasa za su isa da kuma yadda za su kasance a shirye don ci gaba da samar da ci gaba.

Gabaɗaya, nasarar buɗe masana’antar harhada magunguna, ko wani kasuwanci, zai dogara ne kan dalilai kamar yarda da son ɗaukar haɗarin da aka lissafa, kasancewar ido kan abubuwan da za su faru nan gaba waɗanda za su daidaita masana’antar, haɓaka ƙwararrun abokan ciniki . Sabis. da tallafi da karfafawa akan bincike da bunƙasawa.

SHIRIN KASUWAR FARASHIYYA

Da ke ƙasa akwai samfurin kasuwancin samfurin don fara masana’antar kera magunguna.

Sau da yawa, yawancin kamfanonin harhada magunguna suna fita kasuwanci. Idan aka duba da kyau, matsalolin da suka haifar da wannan yanayin sun samo asali ne daga rashin shiri. Wannan ya faru ne saboda wani shiri na gaggawa ko kuma aka yi shi da kyau, ko kuma sakamakon gazawarsa. Komai kyakkyawan tsari, rashinsa ko aiwatar da shi yana sa ya zama mara amfani. Bari mu ci gaba zuwa cikakkun bayanai;

Takaitaccen Bayani

EV Pharmaceuticals shine sabon kamfanin kera magunguna da aka yi rijista wanda ke cikin Salt Lake City, Utah. Muna ba da ilimi da gogewa wajen kera magunguna. Waɗannan magungunan sun bambanta daga magungunan rigakafin zazzabin cizon sauro zuwa masu kwantar da hankula da masu maye gurbin hormone. Za a yi ƙarin bayani game da wannan ba da daɗewa ba. Muna da komai kuma muna bin duk buƙatun ƙa’idoji da suka danganci ci gaban kasuwancinmu.

A EV Pharmaceuticals, muna ƙera samfuran magunguna da yawa. Sun hada da antipyretics, stimulants, antibacterial, stimulants, antimalarial drugs, tranquilizers, maganin hana haihuwa na baki, masu rage zafi, da masu kwantar da hankali. Duk suna da nasu ayyukan kuma za a ƙera su cikin bin duk ƙa’idoji da mafi ƙarancin buƙatu.

Baya ga kera waɗannan samfuran magunguna, muna kuma ba da sabis na shawarwari ga ƙwararrun da ke buƙata.

A EV Pharmaceuticals, hangen nesan mu shine zama babban suna a kasuwancin harhada magunguna. Muna ƙoƙari ba kawai don shiga cikin ƙungiyar manyan ‘yan wasa ba, har ma don zama shaharar inganci. Samun ganewa ga wannan alama yana buƙatar aiki mai yawa da za mu iya.

Manufar mu ita ce samar da ingantattun magunguna ga masu amfani a ko’ina cikin Amurka. Za mu yi amfani da fasahar zamani don cimma burin mu. Har ila yau ayyukanmu yana mai da hankali kan bincike. Wannan yana ba mu damar haɓaka ko inganta magungunan da ke akwai don yanayi daban -daban.

Gudanar da kasuwancin kera magunguna masu nasara yana buƙatar kuɗi mai mahimmanci. A takaice dai, masana’antun harhada magunguna suna da babban jari. Buƙatun mu na gaggawa shine US $ 3,000,000.00. Za a samu wannan ta hanyar rance daga manyan bankuna 2. An ba da rancen a cikin ribar kwata na kashi 2%.

Kudaden da aka tara za a yi amfani da su ne don sayan kayan aiki a masana’antar, da kuma motocin ajiya da rarraba su. Kudin aikin mu kuma zai kasance na wannan adadin kuma zai zama kashi 20% na adadin.

Mun yanke shawarar kimanta aikinmu ta amfani da nazarin SWOT. Wannan tsari ya tabbatar da ingancinsa kuma ya nuna wuraren ingantawa. Amintaccen kamfanin tuntuba mai zaman kansa ne yayi wannan binciken. An taƙaita sakamakon kamar haka;

Ƙarfinmu a matsayin kamfani yana cikin ikonmu na hango matsaloli da nemo mafita mai ƙarfi kafin su tashi. Wannan yana yiwuwa godiya ga ƙwararrun ma’aikatanmu waɗanda aka zaɓa da kyau. Ana nuna ingancin sa a cikin ikon mu na gudanar da kasuwanci mai bunƙasa wanda zai iya jure wa wahala.

Duk da karfin da muke da shi wajen ganowa da nemo hanyoyin magance matsaloli kafin su taso, har yanzu muna da rauni.

An siffanta shi da girman mu. Wannan yana iyakance zaɓuɓɓukanmu na ɗan gajeren lokaci. Muna ɗaukar wannan rauni a matsayin na ɗan lokaci yayin da muka fara faɗaɗa ayyukanmu a ƙarƙashin yanayin da ya dace.

Inda wasu ke ganin matsaloli, muna ganin dama. Mun tara ma’aikata masu himma sosai. Suna da cikakkiyar sadaukarwa don bincika mafi kyawun hanyoyin samar da mafita / samfura don kasuwar da ake buƙata. Don haka, koyaushe muna gudanar da bincike ta amfani da mafi kyawun hanyoyin kimiyya da sabbin kayan aiki.

Akwai barazanar da za ta iya shafar kasuwancinmu. Waɗannan sun haɗa da manufofin gwamnati marasa daɗi waɗanda za a iya tsara su da aiwatar da su. Wani fannin da zai iya shafar kasuwancinmu shine matsalar tattalin arziki. Kowane ɗayansu na iya wakiltar babban ƙalubale ga kasuwancinmu.

Dangane da bayanan da ake samu kan aikin masana’antar magunguna a cikin shekaru 5 da suka gabata, akwai babban yuwuwar samun riba. Mun gudanar da bincikenmu kuma mun yi hasashen kuɗi na shekaru uku. Sakamakon yana ƙarfafawa kuma yana nuna masu zuwa;

  • Shekarar kasafin kudi ta farko 590.000 USD
  • Shekarar kasafin kudi ta biyu $ 900,000.00
  • Shekarar shekara ta uku $ 1,700,000

Ƙananan fa’idar mu ita ce muna sha’awar yin aiki a cikin ƙungiyar kwararru. Sun ƙunshi mutanen da ke da asali daban -daban a cikin magunguna, saka alama, talla, gudanarwa, ƙirar samfur da rarrabawa. An haɗa mu duka ta hanyar sadaukar da kai don samar da mafi kyawun magunguna.

Ba wanda yake son ciwon ciwo. Koyaya, wannan na iya faruwa a kowane lokaci saboda dalilai daban -daban. Gaskiya ne cewa yawancin mutane suna shan magunguna daban -daban saboda dalilai daban -daban. Wannan yana ba mu babbar kasuwa don ayyuka.

Ta hanyar biyan buƙatun magunguna masu inganci, kasuwancin mu na sarrafa magunguna yana biyan bukatun babbar kasuwa.

Idan kun karanta wannan zuwa yanzu, yakamata ku sami kyakkyawar fahimtar yadda yake aiki. Mu Misalin tsarin kasuwanci don kera samfuran magunguna Yana aiki azaman jagora don taimaka muku buga shi ba tare da wahala ba. Kullum muna cewa aiwatarwa daidai yake da mahimmanci.

Don haka, shirin ku ya zama mai sauƙin karantawa, tsinkaya, da aiwatarwa.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama