Misalin shirin kasuwancin gidan rediyo

MISALIN SHIRIN KASUWANCIN TASHIN RADIO

Masana’antar watsa shirye -shirye ta ga ci gaba mai mahimmanci da sauyawa daga analog zuwa watsa shirye -shirye na dijital.

A yau, masana’antar watsa shirye -shirye ta haɓaka sosai kuma yanzu kuna iya sauƙaƙe sauraron shirin rediyo ko talabijin daga ko’ina cikin duniya ta amfani da haɗin Intanet.

Gidan rediyon shine abin da muke mayar da hankali yayin da muke neman tattauna yadda ake ƙirƙirar gidan rediyo. Za mu kuma ga yadda ake kashe gidan rediyo nawa ake kashewa.

KU KARANTA: Yadda ake fara tashar TV

Anan akwai samfurin kasuwanci samfurin don fara kasuwancin rediyo akan layi ko na jama’a.

Mutane da yawa suna shiga masana’antar watsa shirye -shirye saboda fa’idodin da ke bayyane, kuma da kyakkyawan dalili. Yayin da kuke karantawa, zaku karɓi umarni kan yadda ake yin sa da abin da masu tsarawa ke tsammani daga gare ku.

Mataki na 1. Samun amincewar FCC

Ofishin Jakadancin Jama’a na Tarayya, wanda aka fi sani da FCC, shine hukumar da ke kula da daidaita duk ayyukan watsa shirye -shirye, tare da bayar da lasisi. Akwai nau’ikan gidajen rediyo 2.

Waɗannan sun haɗa da ƙaramin radiyo mai ƙarancin ƙarfi tare da ƙarancin ɗaukar hoto da ƙananan farashi mai mahimmanci, kazalika da cikakken rediyo mai ƙarfi. Irin wannan rediyon galibi ana amfani da shi ne don ayyukan soji kuma yana da faffadan yanki.

Don amfani da ɗayan waɗannan, dole ne ku sami izini daga FCC. A cewar FCC, yana samun tarin buƙatun sabbin gidajen rediyo.

Wannan, a ganinsa, ya zarce samuwar tabo. Wannan ya haifar da jinkiri wajen bayar da lasisi da izini kuma, a wasu lokuta, musun kai tsaye. Neman lasisin rediyo baya bada garantin cewa zaku karba.

FCC ta tuna cewa ba ku sayi kayan aiki kafin neman izini saboda wataƙila kun ɓata albarkatun ku idan an ƙi buƙatar ku.

Koyaya, idan kun sami lasisin da ake buƙata, zaku iya fara aiwatar da aikin rediyo. Yakamata a bi matakai masu zuwa;

Mataki na 2: zaɓi nau’in tashar da kuke son amfani da ita

Lokacin neman izini daga FCC, dole ne ku zaɓi nau’in gidan rediyon da kuke son kunnawa.

Ko dai ƙarancin amfani da wutar lantarki (yana buƙatar ƙarancin kayan aiki mai ƙarfi da ƙarancin ɗaukar hoto) ko cikakken rediyo mai ƙarfi (babban faɗin yana buƙatar ƙarin bakan). Amincewa da aikace -aikacen lasisin ku yana ƙarƙashin kasancewar bakan.

Mataki na 3: siyan kayan aiki

Kayan aikin watsa labarai yana da mahimmanci don aiki daidai. Kuna buƙatar siyan nau’ikan kayan aiki da yawa. Wannan zai buƙaci albarkatun kuɗi don biyan waɗannan sayayya. Wasu kayan aikin da zaku buƙaci siyan sun haɗa da tsarin faɗakarwa na gaggawa wanda zai fara daga $ 3,000, masu watsawa, eriya da sauran kayan watsawa masu alaƙa da suka fara daga $ 4,000, mai watsa shirye -shirye na studio, janareto sitiriyo na FM, canjin wuri, ƙaramin ƙarfin watsawa na FM. Da ƙari. … Ƙungiya.

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don siyan kayan aiki don gidan rediyo. Wannan ya haɗa da kayan aiki na ƙarshe, da kayan aiki masu rahusa don ƙananan rediyo. Sakamakon haka, kuɗin da ake buƙata don fara gidan rediyo, gami da siyan kayan aiki, na iya kaiwa daga $ 10,000 zuwa $ 100,000.

Mataki na 4: Tsarin kayan aiki da nazarin shigarwa

Wane kayan aiki ake buƙata don gudanar da gidan rediyo? Babban gidan rediyo zai sami ɗakunan studio da yawa, yayin da ƙarami zai sami ɗaya kawai. Bayan siyan kayan aikin, zaku buƙaci sabis na injiniya ko ƙungiyar injiniyoyi.

Waɗannan ƙwararrun za su taimaka muku saita kayan aikin ku. Ba lallai bane a tara hasumiyar eriya daga karce don rage farashi. Abin da kawai za ku yi shine ku yi hayan sarari a cikin hasumiyar ku ta yanzu kuma shigar da eriya a kai. Kayan aikin Studio zai haɗa da belun kunne, makirufo, murfin sauti, da ƙari.

Mataki na 5: Hayar masu watsa shirye -shirye da ƙaddamar da shirin gwaji

Ingancin kayan yawo ya dogara da yadda mutane ke amfani da shi. Don haka, kuna buƙatar hayar masu watsa shirye -shirye masu martaba don sarrafa wannan kayan aikin. Mutanen da ke da ƙwarewar da ake buƙata kawai ya kamata a yi la’akari da su. Bayan wannan matakin, dole ne ku fara canja wurin gwaji.

Wannan shine inda kuke ƙoƙarin tabbatar da cewa duk kayan aikin da aka girka suna aiki kuma cikin cikakken yanayi. Masu shelar ku na iya amfani da wannan damar don ƙware yanayin ɗakin studio da kayan aiki, gami da iya gabatar da shirye -shirye da haɓaka shirye -shirye masu kayatarwa da ban sha’awa.

Mataki na 6: tsara shirin

Kamar sabon gidan rediyo, dole ne ku tsara shirye-shirye kuma ku yanke shawara ko za ku watsa rediyo na awa 12 ko sa’o’i 24. Wannan maganin zai haɓaka yawan aiki da nishaɗin gidan rediyon kudan zuma. Lokacin tsara shirin ku, kuna buƙatar la’akari da tsawon lokacin da wani sashi na masu sauraron ku ke aiki kuma wanda ba haka bane. Wannan yana taimakawa gudanar da wasu shirye -shirye a wasu lokuta na rana. Waɗannan shirye -shiryen za su tabbatar da cewa kuna ba masu sauraron ku mafi kyawun ƙwarewar sauraro a cikin cikakken iko.

Yana iya ɗaukar mahimmancin saka hannun jari don gudanar da gidan rediyon kan layi. Koyaya, labari mai daɗi shine cewa zaku iya zaɓar nau’in da yafi dacewa da kasafin ku. Rediyo mara ƙarfi mara ƙarfi tare da iyakance mitar ko cikakken rediyo mai ƙarfi tare da ɗaukar madaidaiciyar madaidaiciya.

Rediyon ku zai buƙaci wasu madaidaitan buƙatun kasuwanci, kamar rubuta kyakkyawan tsarin kasuwanci don gidan rediyo, kuɗi, zaɓar wurin da ya dace, rajista da lasisi da sauransu.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama