Yadda ake fara kasuwancin hayar kayan aiki

Kuna so ku fara kasuwancin hayar kayan aiki? Ga jagorar mataki zuwa mataki.

Hayar kayan aiki kasuwanci ne mai yiwuwa a yi la’akari da shi. Wannan saboda ba kowa bane, gami da ƙwararru, ke da hanyoyin samun irin waɗannan kayan aikin.

Ga ire -iren ire -iren abokan ciniki ko sassan kasuwa, sun gwammace su ɗauki ɗan ƙaramin adadin kuɗin ta hanyar samo su daga wuraren haya maimakon siyan su kai tsaye.

Fara kasuwancin hayar kayan aiki

Kudin yana da mahimmanci la’akari ga mutane da yawa da ke neman amfani da irin wannan kayan aikin. Baya ga farashi, ana iya buƙatar wasu kayan aiki don wasu ayyuka kawai.

A takaice dai, masu amfani da kayan aikin na musamman ba za su buƙace shi don ƙarin ayyuka ba kuma za su gwammace su yi hayar su fiye da siyan sa.

A kowane hali, kasuwancin haya yana da babban dama. Idan kuna son farawa, amma ba ku san abin da ake buƙata don sa ba, za mu ba ku shawarwarin da suka dace.

Kasance tare da mu don tattauna yadda ake fara kasuwancin hayar kayan aiki.

Yi shiri

Duk da yake yana iya zama abin ƙyama, tasirin samun tsarin kasuwanci ya taimaka haɓaka kasuwanci tun da daɗewa. Wannan har yanzu yana da mahimmanci a yau.

Tsarin ku zai taimaka muku fifikon fifiko kuma ya taimaki kasuwancin ku jimre wa wahala.

Shirin yana yin la’akari da sunan kamfanin, yana ƙayyade gaba da farashi mai gudana, yana gano kasuwar da ake nufi, kuma yana taimakawa ƙayyade lokacin da zai ɗauka don karya ko. Su ne mabuɗin don nasarar kasuwancin kera kayan aiki.

Kasance tare da mu yayin da muke faɗaɗa kuma nan ba da daɗewa ba.

Yaya mahimmanci yake ga nasarar kasuwanci? Mai matukar mahimmanci! Yana da mahimmanci a zaɓi madaidaicin suna.

Lokacin zabar sunan da ya dace don kasuwancin kayan aikin ku, dole ne a kula don gujewa kwafin sunayen kamfanonin da ke akwai.

Kayan aikin duba sunan kasuwanci na Sakataren Gwamnati zai taimaka muku duba samammu. Wannan don a guji duk nau’ikan kwafi. Bayan kayyade wanzuwar sunan, dole ne ku yi rijistar sunan yankin.

Wannan igiyar ganewa ta Intanet ce ko adireshin da masu amfani da Intanet za su iya shiga gidan yanar gizon ku. Ka yi tunanin sunan yankinku a matsayin sunan gidan yanar gizon ku.

Na gaba, yi la’akari da ƙirƙirar adireshin imel na ƙwararru. Adireshin imel na ƙwararru ya ƙunshi sunan kasuwancin ku.

  • Farawa da farashi mai gudana

Hayar kayan aikin da ke gudana cikakke da farashin farawa yana da mahimmanci ga kasuwancin nasara. Tunda an sadaukar da mu ga kayan aikin hayar, yawancin farashin za su tafi siyan kayan aiki. Ya kamata ku guji ɗaukar gajerun hanyoyi.

A takaice dai, kuna buƙatar siyan kayan aikin inganci. Sun fi tsayi da daɗewa.

  • Ƙayyade kasuwar da aka nufa ko alkuki

Akwai kayan aikin da ba a iya lissafa su don dalilai iri -iri. Kuna buƙatar mai da hankali kan takamaiman alkuki ko mahara da yawa.

Ko ta yaya, makasudin shine a fahimci cikakkiyar masaniyar ku ko wadatar ku. Mafi kyawun fahimtar alkuki, mafi kyawun damar nasarar ku.

Ribar kasuwancin hayar kayan aiki shima ya dogara ne akan fahimtar maƙasudin ku. Wannan shine yanzu inda jimlar kuɗin kashe kuɗi ya kasance jimlar kudin shiga. Anan an kai yanayin daidaitawa.

Wannan yana da mahimmanci ga kasuwancin hayar kayan aikin ku saboda yana taimaka muku ƙayyade tsarin farashi da adadin raka’a waɗanda ake buƙatar siyarwa don rufe farashi da samun riba.

Fom ɗin mahaɗan doka

Bude kasuwancin hayar kayan aiki ba tare da wata doka ba ya ƙunshi abin alhaki, musamman lokacin da ƙarar ta taso kan kasuwancin.

Koyaya, ana iya gujewa wannan ta hanyar ƙirƙirar mahaɗan doka wanda ya dace da bukatun kasuwancin ku. Daga cikinsu akwai da yawa kamar LLC, kamfani mai iyaka ko kamfani.

Zai fi kyau a nemi taimakon doka ko shawara daga wani lauya na kamfani kafin a ci gaba da zaɓin ƙungiyar shari’a. Ta wannan hanyar zaku sami mafi kyawun shawara akan wane tsarin zai fi fa’ida ga kasuwancin hayar kayan aikin ku.

Aika don EIN kuma yi rajista don biyan haraji

Sabis na Haraji na Cikin Gida (IRS) yana ba da Lambar Shaida ta Ma’aikaci (EIN) don dalilan haraji.

Tsarin kasuwancin da kuka zaɓa zai tantance ko kun cancanci EIN ko a’a. Wannan lambar lamba 9 tana buƙatar rijistar kamfani tare da ma’aikata.

Kasuwanci suna ƙarƙashin haraji na tarayya da na jihohi, gami da hayar kayan aiki. Kuna buƙatar gano menene harajin da kasuwancin ku ya cancanci. Hanya mafi sauƙi don ganowa ita ce ziyartar sashen harajin jihar ku.

Asusun banki na kasuwanci da katin kuɗi

Kada ku taɓa yin kuskuren yin amfani ko haɗa asusunka na banki tare da kasuwancin hayar kayan aikin ku.

Wannan ba kawai yana rikitar da ma’amalar kasuwancin ku ba, har ma yana fallasa ku ga haɗarin doka. Wataƙila, abokin ciniki da bai ji daɗi ba zai tuhumi kamfanin ku. A irin wannan yanayi, za ku iya rasa kuɗin shiga da tanadin ku.

Hakanan ya shafi asusun katin kiredit ɗin ku. Yakamata a sami asusun katin kuɗi daban don kasuwancin kayan aikin haya. Asusun katin kuɗi na kasuwanci daban yana taimakawa haɓaka ƙimar ku. Wannan, bi da bi, ana iya amfani da shi azaman tushen kuɗi a nan gaba.

lissafin kudi

Wannan yana da mahimmanci ga kasuwancin hayar kayan aikin ku. Dole ne ku fahimci abin da ke ciki da waje. Accounting yana ba ku damar samun kyakkyawan aikin kuɗi.

Wannan ya fi riba ga kasuwancin ku fiye da makancewa da barin komai cikin sa’a. Wannan na iya lalata kasuwanci.

Izini da lasisi

Akwai buƙatun izini da lasisi don hayar wasu kayan aiki? Waɗannan su ne tambayoyin da za ku buƙaci samun amsoshi. Kafin ku fara, bincika idan akwai ƙa’idodin gida game da izini da lasisi kuma bi su.

Inshorar kasuwanci

Inshorar kasuwanci yana kare kasuwancin hayar kayan aikin ku daga haɗari ko lalacewa. Lokacin da kuke hayar kayan aiki, yana iya lalacewa. Inshora yana ɗaukar nauyin ku.

Koyaya, dole ne ku zaɓi abokin haɗin inshora abin dogaro ban da zaɓar cikakken tsarin inshora.

Talla

Hakanan yana da mahimmanci a yi magana game da kasuwancin hayar kayan aikin ku. Kuna son jawo hankulan abokan ciniki zuwa kasuwancin ku. Don haka, yakamata ku ɗauki lokaci don sadaukar da kanku ga tallan da ke da alaƙa da sakamako.

Wannan na iya haɗawa da rarraba kasidu da katunan kasuwanci don tallan kafofin watsa labarun, da talla da aka biya a cikin ɗab’i da kafofin watsa labarai na lantarki.

Duk matakan da ke sama sune hanyoyin da aka tabbatar don fara kasuwancin hayar kayan aiki. Ba wai kawai wannan zai tabbatar da nasarar ku ba, amma waɗannan matakan za su tabbatar da nasarar kasuwancin ku da kuma ribar riba mai ɗorewa, gami da tabbatar da haɓaka ku.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama