Shirin kasuwanci don farawa da farawa kyauta

SHIRIN SHIRIN KASUWAN KASUWANCI

Manufar wannan labarin shine yin samfurin tsarin kasuwanci don farawa da masu farawadon taimaka musu su rubuta tsarin kasuwancin su shafi ɗaya.

Nasarar kamfani bai dogara da tushe ba. Maimakon haka, yana farawa cikin nasara tun kafin ya faru. Kamar dai a farkon aikin gini, ana samar da hanyoyin ƙira kafin a aza harsashin ginin. Wannan shine ainihin abin da tsarin kasuwanci yake ga kamfani.

Lokacin rubuta shirin siyar da kasuwanci, dole ne a bi wasu ƙa’idodi. Wannan ya haɗa da sassan shirin kasuwanci waɗanda ke da wahalar bi, ba tare da wannan tsarin kasuwancin zai zama wasiƙar rubutu kawai ba tare da wani muhimmin gudummawa ga kasuwancin ba.

YADDA AKE RUBUTA SHIRIN KASUWAN DOMIN BOiled

Jagoran tsarin:

Tsaya

Ba za a iya rage mahimmancin ci gaba a cikin tsarin kasuwanci ba saboda shine mafi mahimmancin tsarin kasuwanci. Idan za a ɗauki shirin kasuwancin ku da mahimmanci, anan ne ainihin aikin yake.

Masu ba da kuɗi da masu saka hannun jari suna mai da hankali sosai ga ci gaba saboda yana taƙaita jigon kasuwancin gaba ɗaya da ingancin sa.

Ya ƙunshi bayanin samfura da aiyukan da aka bayar da mafita da suke bayarwa, kasuwar da aka ƙaddara, manufofin kasuwanci, abubuwan da suka shafi kuɗi ga wannan kasuwancin, da tsarin gudanar da wannan kasuwancin.

Binciken Pany

Siffar taƙaitaccen bayani ya ƙunshi cikakkun bayanai game da kasuwancin tare da abun ciki kamar falsafar kasuwanci, bayanan manufa, manufofin, kasuwa mai manufa, da masana’antar da kasuwancin ta kasance.

Products da ayyuka miƙa

Wannan yanki ne mai mahimmanci na kowane kasuwancin kasuwanci. Samfuran da sabis ɗin da aka bayar dole ne a nuna su a sarari don sauƙaƙe fahimtar su. Hakanan yakamata ya haɗa da ƙananan fa’idodin da kamfanin ke da shi daga bayar da waɗancan samfuran da matsalolin da waɗannan samfuran ko sabis ɗin ke magancewa.

Bugu da kari, fa’idar da kamfanin ke da ita wajen kera wasu samfuran samfuran da suka kebanci kamfanin yakamata a bayyana a sarari.

Gudanarwa da ƙungiya

Wannan yana da mahimmanci ga nasarar kasuwanci. An bayyana takamaiman ayyukan kowane ofishi a cikin kasuwancin a nan, kuma ma’aikatan da aka yiwa kwangilar sun ƙware sosai don yin ayyukan da aka ba ofishin su. Wannan ya zama dole don tabbatar da aiki ba tare da matsala ba tare da ƙananan matsalolin aiki.

Shirin kasuwanci

Kowane kyakkyawan tsarin kasuwanci yakamata ya haɗa da tsarin tallan da zai taimaka muku rarraba samfuranku da aiyukan ku zuwa babban tushen abokin ciniki. Ba tare da tsarin tallan kasuwanci ba, za a baratar da kasuwancin kafin ma ya fara.

Tsarin kasuwanci mai aiki

Ba tare da tsarin aiki ba, samarwa da ma’amalar kasuwanci za su kasance, don sanya shi a hankali, lalacewa da rashin tsari.

Sabili da haka, kuna buƙatar haɓaka shirin aikin ku tare da kulawa ta musamman ga sarrafa inganci. Yakamata a bincika wannan don tabbatar da daidaituwa kamar yadda sabawa daga ƙa’ida zai haifar da samarwa da isar da samfura da ayyuka marasa inganci.

Taƙaitawar Kuɗi

Mayar da hankali anan shine akan farashin farawa. Duk bayanan game da kuɗin da ake buƙata don cikakken ci gaban wannan kamfani dole ne a nuna su a sarari. Tattaunawar da ke ƙarƙashin waɗannan adadi dole ne a yi cikakken bayani.

Hakanan dole ne a sami ingantattun hanyoyin waɗannan kuɗin. Hakanan, idan kun adana wasu kuɗin da kuke buƙata don farawa, yakamata ku nuna shi tare da ainihin adadin da aka adana.

Tsarin kudi

Wannan sashin yana magana ne da farko akan kimantawa waɗanda za a iya yin su tsakanin shekara ɗaya ko fiye, gwargwadon yanayin.

Duk abin da tsarin tsinkaye, dole ne a yi shi akai -akai kuma akai -akai. Misali, muna iya cewa a cikin shekarar farko yakamata a sami wannan adadin.

Dabarar talla da talla

Wannan yana da mahimmanci ga kowane kasuwanci. Tunda kasuwanci yana bunƙasa a kan abokan ciniki ko abokan ciniki, waɗannan abokan cinikin suna buƙatar sanar da su game da samfura da aiyukan da aka bayar a cikin takamaiman wurin kasuwancin.

Ba tare da watsa bayanan da ya dace ba, masu yuwuwar abokan ciniki ba za su lura da wanzuwar irin wannan kasuwancin ba.

Sakamakon haka, dabarun da za a yi amfani da su don watsa bayanai game da ayyukan wannan kasuwancin dole ne a yi tunani sosai.

Fadada da dabarun ci gaba mai dorewa

Wannan yanki ne wanda zai nuna idan wannan kasuwancin zai iya yin gwajin lokaci. Wannan sashin yakamata ya ƙunshi dabaru waɗanda ke tabbatar da dorewar kamfanin. Dole ne ya ƙunshi “yadda” dorewar kasuwanci.

Bugu da kari, dole ne kuma ya ƙunshi dabarun da ake buƙatar aiwatarwa don tabbatar da faɗaɗa ta. Idan aka rubuta daidai, masu saka jari da masu ba da kuɗi za su ɗauki kasuwanci da mahimmanci.

wannan samfurin tsarin kasuwanci don farawa da masu farawa rubuta don taimakawa waɗanda ke da sha’awar fara kasuwanci amma ba su da ƙima ko rashin sanin yadda ake gina mai kyau. Yana jaddada abin da kowane sashe ya kamata ya kasance kuma babban makasudin sa shine gina tsarin kuɗi wanda ya cika sharuddan bayar da lamuni daga masu saka jari.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama