Nasarar aikin likita: shawara da jagora

Dabarun Nasara a Aikin Likitanci

Kana bukata shawarwari don samun nasarar aikin likita?

Neman abubuwan yi a cibiyar lafiya? Kuna so ku san sirrin aikin likitanci mai nasara?

Duk amsar tambayoyin da aka gabatar, yakamata ku karanta wannan labarin cikin haƙuri domin zai ba ku ingantattun nasihu don samun nasarar aikin likita.

Samun damar yin aikin likitanci wani abu ne, amma zama likita mai nasara gaskiya ne.

Ko cibiyar likitan ku tana da inganci, sabis na abokin ciniki na musamman ko mutumin da ke da alhakin samar da abokan cinikin ku mafi kyawun, akwai mahimman bayanai da yawa da za a yi la’akari da su yayin gudanar da aikin likitanci mai nasara.

Hanya mafi kyau kuma mafi aminci don samun nasara a aikin likitan ku:

Shawara ta farko don samun nasarar aikin likitanci shine samar da ingantacciyar goyan bayan abokin ciniki. Ka ba duk ƙungiyar ku horo akai-akai a kan aiki kuma ku koya musu yadda yake da mahimmanci, mahimmanci, kuma yana da mahimmanci don samar da mai haƙuri da ɗumi da sabis mai kyau.

Bari su san cewa wannan wata hanya ce ta jan hankali da kiyaye zukatan marasa lafiya.

Tabbatar cewa duk ma’aikatan ku suna sane da ƙalubalen da suke fuskanta yayin magana da abokan ciniki ko marasa lafiya – hakika wannan muhimmin abu ne da za a yi la’akari da shi don samun nasarar aikin likita.

Yin magana da marasa lafiya waɗanda ke rikicewa sosai, tsorata, farin ciki, ko fushi na iya zama wani lokaci mai ban haushi, amma fahimtar dabarun sadarwa da kyau tare da marassa lafiya zai ba ma’aikatan ku damar gudanar da tattaunawar ta ingantacciyar hanya, kuma zai taimaka yin hakan. Mai haƙuri yana jin ƙarin wadata, kuma ƙarshen samfurin wannan na iya zama tallafi na yau da kullun ko mafi kyau duk da haka, ba da shawara na iyali da ƙaunar lafiyar su, wanda zai sa aikin likitancin su ya yi nasara

  • Ka sanya lafiyar marasa lafiya fifiko

Idan mafarkin ku shine samun nasarar aikin likita, dole ne ku bar marasa lafiya su zama fifikon ku kuma ku kiyaye su lafiya. Marasa lafiya babban kadara ne ga likitoci.

Sabili da haka, fifiko na farko a kowane aikin likita shine aminci da lafiyar marasa lafiya. Don wannan, nasarar aikin likitanci zai yi bitar munanan hanyoyinku kuma ya daidaita su; mintuna daga teburin shiga na ku.

Ka tuna cewa likitoci kamar kantin sayar da kaya ne – akwai wasu da yawa. Don haka, don cimma nasarar aikin likitanci mai kyau, shawara ce mai kyau don sarrafa halayen liyafar dangane da mai haƙuri da yuwuwar abokin ciniki, don haka ɗaukar gabobin da za su iya sarrafa teburin yadda yakamata.

Nasarar aikin likitanci ya wuce bayarwa da bayar da kyakkyawar jiyya; kawai aikin yau da kullun ne, rayuwar bayan gida ce ke kawo rayuwar marasa lafiyar ku zuwa rayuwa.

  • Ka sa ma’aikatanka farin ciki

Wata shawara don samun nasarar aikin likita shine a duba yadda duk ma’aikatan ku ke farin ciki. Da kyau, yakamata ku ci gaba da gamsar da marasa lafiyar ku; kuma za a iya tabbatar da lafiyar marasa lafiya gaba ɗaya ta hanyar mu’amalarsu da ma’aikatan jinya, mataimakan jinya, masu rijista, da sauran membobin ma’aikatansu.

Don haka, dole ne ku yarda kuma ku tabbatar cewa duk ƙungiyar ku ko ma’aikatan ku suna cikin farin ciki, faɗakarwa, kuma koyaushe a mafi kyawun su. Don haka, yi nazarin sa hannun ma’aikatan kiwon lafiyar ku, kimanta aikin su dangane da fahimta da halayen su ga sauran abokan aiki.

Kallo mai kyau a kan waɗannan abubuwan zai bayyana wasu mahimman batutuwa waɗanda a ƙarshe zasu iya shafar ingancin kulawar marasa lafiya a cikin asibitin. Idan za ku iya yin wannan duka, za ku sami duk abin da kuke buƙata don nasarar aikin likita.

  • Tallata cibiyar likitan ku

A wannan matakin, mafi kyawun shawara da shawarwarin aikin likitanci mai nasara shine talla mai ƙarfi. Tallata aikin likitan ku akan dandamali iri -iri na talla da zaku iya tunanin su.

Idan ba ku da gidan yanar gizo ba tukuna, ɗauki aikin likitan ku akan layi kuma ku wayar da kan jama’a kan kafofin watsa labarun sannan ku tafi layi kuma ku gaya wa mutane cewa aikin likitan ku yana ba da sabis na VIP ta hanyar allunan talla, littattafai, wuraren rediyo, allon talla. Akan talabijin, da dai sauransu. Likita a cikin gidan talabijin yana nuna Minti na Likitoci na iya jawo hankalin ɗimbin abokan ciniki masu ta’aziyya. Talla ita ce mabuɗin kasuwanci mai nasara. Da fatan za a ɗauki wannan a matsayin babban shawara na sirri don samun nasarar aikin likita.

Kuna iya samun software mai sarrafa bayanai da yawa a wuraren kiwon lafiya. Amma tambayata ita ce, ta yaya za ku yi amfani da su don haɓakawa da haɓaka aikin likitan ku?

Ba ni da wata masaniya, ina tsammanin ga sabon shiga, tabbatar da ci gaba da maimaita binciken haƙuri da gamsuwa da ma’aikata; Wannan shine lamarin, saboda tara bayanai akan lokaci zai taimaka muku ƙayyade ma’aunin kasuwancin da zai amfani ƙungiyar lafiyar ku don ku iya saita maƙasudai masu kyau da haɓakawa.

Ba wai kawai ba, a zahiri, saita manufa ta cikin gida rabin yakin ne kawai, saboda kuna buƙatar gano yadda za ku yi yaƙi da masu bayyana ku da sauran ƙungiyoyin kiwon lafiya ta hanyar tattara bayanan ma’aunin waje.

Wannan yana ba ku damar tantance yadda adalcin aikin likitancin ku yake dangane da amincin haƙuri, gami da ƙa’idodin ƙasa don haɗin gwiwa na ma’aikata / ma’aikata kamar haka, bayanan ofishin likita zai zama bayanin ku, yana ba ku damar inganta duk inda kuke . sami kwari. Sanyi daidai?

A ƙarshe, raba ƙwarewar da ba za a iya jurewa ba tare da abokan cinikin ku da / ko marasa lafiya. Ku saurare su, saurari duk abin da suke buƙata daga likitan ku, gami da abubuwan da suka shafi ƙwarewar likitan ku, da sauransu.

Duk waɗannan sune abin da ƙwararrun ƙwararrun masana kiwon lafiya ke so kuma suna da mahimmanci ga nasarar aikin likitan ku. Marasa lafiya sune masu sauraro don aikin likita, me yasa ba za ku kula da su kamar sarauta ba?

BONUS JAGORA

Yayin da wasu masu ba da kiwon lafiya ke fafutukar biyan ma’aikatan su albashi, da yawa suna samun kyakkyawan sakamako kan jarin su. Idan ba a manta da tattalin arziƙin ba, har yanzu akwai asibitoci da dakunan gwaje -gwaje da yawa waɗanda ke samun isasshen kuɗi don ci gaba da kasuwancin kiwon lafiyarsu da amintar da ribar da suke samu. Daga cikin mutane da yawa, hanyoyi da yawa don samun nasarar duk wani aikin likitanci, yana da matukar mahimmanci a gane da fahimtar cewa aikin likitanci kasuwanci ne.

Nasarar dabarun aikin likitanci ga likitoci, ma’aikatan aikin jinya, masu harhaɗa magunguna, likitocin dabbobi, ƙwararrun lab, likitocin haƙora, likitocin ido, masu ilimin motsa jiki, da ƙari.

A cikin aikin ku, yakamata ku sami wani ko fiye da mutane a cikin ƙungiyar ku waɗanda ke fahimtar batutuwan da suka shafi kasuwanci, mutanen da ke son ɗaukar haɗarin saka hannun jari kuma suna amfani da damar da za su haɓaka da haɓaka kasuwancin. Yawancin hanyoyin kiwon lafiya da aka kafa an tsara su don tsarawa na dogon lokaci. Sun kafa maƙasudai waɗanda dole ne a cimma su cikin lokaci mai dacewa.

Bukatar haɓaka kasuwanci da kasuwanci a cikin wallafe -wallafen gida, gidajen rediyo da talabijin, da kuma amfani da sabbin hanyoyin rikodin lafiyar lantarki, suna da matuƙar mahimmanci. A lokacin da aikinku zai fara bunƙasa, za a sami kwararar abokan ciniki zuwa ofishin ku don neman sabis na likita.

A zahiri, ƙananan dabarun tallan suna aiki idan kun bar marasa lafiyar ku ba su gamsu da ayyukan da kuke bayarwa ba.

Maganar baki har yanzu tana ɗaya daga cikin mafi kyawun kayan aikin talla don samun masu aikawa daga abokan cinikin da ke akwai. Sirrin yadda za a faranta wa majinyata rai yana hannun ma’aikatan ku, daga mai gudanarwa zuwa likitoci. Kyakkyawan sabis da haɗin kai da ƙwazo na ma’aikata ke bayarwa yana ɗaya daga cikin mabuɗin samun nasara.

Nasarar mafi kyawun ayyukan likitanci ya dogara da ƙwarewar ƙwararrun likitan musamman a cikin kasuwancin. Wannan mutumin dole ne ya sami isasshen tasirin gida don cimma babban manufar kamfanin.

Talla tare da bayanan da aka ba da izini na ayyukan da aka bayar da kuma ƙwararrun ma’aikata a cikin aikin ku zai taimaka haɓaka tallafawa.

KU KARANTA: Matsakaicin farashin jarrabawar Walmart

Daga biyan kuɗin likita don samun dubawa ko tiyata, marasa lafiya suna so su ji kamar asibitin ko lab suna kula da mafi kyawun abin da suke so. Hadin gwiwa na ƙungiyar yana haifar da bambanci tsakanin likitocin da suka yi nasara da waɗanda ke yaƙi da wahala. Ma’aikata masu inganci suna buƙatar jagora mai amsawa. Yayin da likita ke kula da bayar da sabis na asibiti, babban aikin mai gudanarwa ya kamata ya kula da aikin gaba ɗaya.

Sau da yawa ana duba yanayin kuɗin ƙwararrun likitocin da suka yi nasara. Wannan zai sauƙaƙe tantance ko kasuwancin yana samun riba ko asara.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama