Kandhari Red Shanu: Halaye, Amfani, da Cikakken Bayanin Kiwo

Red shanu Kandhari shanu ne na Indiya na shanu na gida waɗanda ake amfani da su sosai don daftarin dalilai. An san shi a cikin gida kamar Lal Kandhari saboda kusan fatarsa ​​mai zurfi ta duniya baki ɗaya.

An samo irin wannan nau’in a gundumomin Bidar (Karnataka), Latur, Parbhani, Nanded da Hingoli a Maharashtra.

An san shanun Red Kandhari da asali daga Latur, Kandhar taluk a gundumar Nanded, da gundumar Parbhani a yankin Marathawada na Maharashtra.

An sani cewa ya sami tallafin sarauta daga Sarki Somadevaraya, wanda ya yi mulkin Kandhar a 4 AD Kara karantawa game da wannan nau’in shanu a ƙasa.

Halayen jan shanu na Kandhari

Jajayen shanu na Kandhari ƙananan dabbobi ne masu ƙanana da ƙarfi. Suna da rigar jajayen duhu kusan na duniya, amma kuma ana samun bambance -bambancen daga ja mai ja zuwa kusan launin ruwan kasa. Amma bijimi galibi suna ɗan duhu fiye da shanu.

Shanun Red Kandhari suna da ƙaho mai matsakaici, mai lankwasa. Suna da faffadan goshi da dogon kunnuwa. Bulls suna da matsakaiciyar huci da matsakaicin raɓa.

Suna da idanu masu kyalkyali da bakar zobe a kunne. Matsakaicin tsayi na bijimai shine kusan 138 cm lokacin da ake yin kuka kuma kusan 128 cm ga shanu. Hoto da bayanai daga Wikipedia.

Yi amfani da kayan daga

Ana amfani da shanu na Red Kandhari a Indiya don dalilai na harbi. Ana amfani da su galibi don aikin gona mai nauyi kamar noma da sufuri, da kuma sufuri.

Bayanan kula na musamman

Jan shanu na Kandhari dabbobi ne masu tsayayya kuma sun dace da kowane irin aikin noma. Musamman bijimai galibi ana amfani da su don irin waɗannan ayyuka.

Gabaɗaya ana kiyaye dabbobi a ƙarƙashin babban tsarin gudanarwa a cikin kiwo kawai a cikin ƙananan garke. Kuma galibin mutanen da ke kiwata su suna ba da ɗan ƙaramin mai da hankali ga shanu, shanu masu kiwo da ɗan maraƙi.

Shanu suna da kyau ƙwarai wajen samar da madara kimanin 600kg a kowace lactation. Kuma madarar su ta ƙunshi matsakaicin mai mai kashi 4.57 cikin ɗari. Yi bitar cikakken bayanin wannan nau’in a cikin teburin da ke ƙasa.

Sunan jinsiKandhari rojo
Wani sunaLal Kandhari
Manufar irinMadara akan famfo
Bayanan kula na musammanVery resistant da karfi
Girman iriMatsakaici
BullsMatsakaicin 138 cm
ShanuMatsakaicin 128 cm
Haƙurin yanayiDuk yanayin
Launi mai launiRojo
Tare da ƙahoEe
Samar da madaraMatalauta
RarityCommon
Ƙasa / wurin asaliIndia

Kuna iya yiwa wannan shafi alama